• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N78

Status
Không mở trả lời sau này.

adware

7z thì em đã có rồi . Ai cần thì em pót còn rar thì em chưa có .
Mấy anh này . sao máy em hack phone rồi . Cài python vào nó không chịu hiện icon python lên ( đã cài thử 1.45 và 1.7 nhưng không được ) . Cài app vào thì bào là " Không cài được . Phần này đã có sẵn " . mặc dù xưa nay em có cài cái đó bao giờ đâu ? Helixplayer cũng thế

adware

nói chung là ko cài được python . Có ai biết thì trả lời dùm
Posted via Mobile Device

adware

đây là phần mềm giải nén 7z . khi extract thì rename file thành 1.7z rồi extract

levietcuong08

Mấy bạn ui. N78 của tụi mình tại sao tụt giá thê thảm trog thời gian ngắn vậy? Có mấy tháng đâu mà còn nửa giá.

THCN

Mấy bạn ui. N78 của tụi mình tại sao tụt giá thê thảm trog thời gian ngắn vậy? Có mấy tháng đâu mà còn nửa giá.

Chắc có lẽ mấy ông Nokia định biến N78 thành hàng phổ thông cao cấp ấy mà nên mới giảm giá nhanh như vậy. Hơn nữa một số người không thích cái bàn phím nhỏ xíu của nó, máy chạy cũng chậm hơn các dòng khác, tuy tích hợp Nokia Map nhưng lại hạn chế thời gian sử dụng (muốn xài tiếp thì phải đăng ký), không cài sẳn N-Gage Game và không có phím chơi game chuyên dụng, cái Quick Office thì không edit được (nếu muốn sử dụng chức năng này thì phải mua tốn tiền quá, nếu ngại tốn tiền thì tìm cách bẻ nó thôi), mấy cái firmware cũ thì lỗi từa lưa, chụp hình thì đôi lúc không zoom được (để khắc phục thì phải khởi động lại máy), nghe nói phím navi còn bị tróc nữa (cái này máy mình chưa bị nên chưa biết thế nào), máy dễ bám bụi bàn phím và dễ để lại dấu vân tay (nếu kỹ thì phải dùng áo lau thường xuyên rồi =))). Nhưng nói chung với giá như thế thì mới bán được máy chứ (chắc Nokia tính bán cho xong cái đời máy này để tập trung vào những đời máy tiếp theo tính năng tiên tiến hơn). Theo nhận định của mình là như thế không biết có đúng không vì nếu có hỏi cũng không biết hỏi ai, nếu có hỏi ai mà có ai trả lời thì cũng không biết sai hay đúng, thôi thì tạm thời tự tin với bản thân mình vậy! :))

haininh

mình bị vỡ màn hình n78, mua 1 cái màn hình khác thay vào mất 500k nhưng mà màn hình bị mờ nhiều lắm, nhìn ko được như màn cũ mặc dù mình đã mua loại màn hình cao cấp rồi, bây giờ cầm ra cửa hàng bán nó trả mình 1t8 chán quá sao giá máy này xuống ác quá .hic

levietcuong08

Phím Navi của mình bị tróc rồi. Chà. Bạn liệt kê ra thj đúng là nhjều lỗi thjệt. Nokia map cùi mía lắm xài google hay hơn. Có ai edit office trên đt chj, chậm. Ngage k cài sẵn thj mình cài. Bàn fím dễ bám bụi nhưng để 2 năm rồi lau cũng như mới, tuy nhỏ nhưng dễ bấm đối với ng k thích thj triển võ mèo. Máy chạy chậm, ok. Dù sao cũng cảm ơn bạn.. On bằng đt nên k Thanks đc.

THCN

Coi thằng Google Map vậy mà hay thật, vừa miễn phí (không phiền phức ba cái vụ đăng ký lu bu) vừa chính xác (hơn thằng nokia nhiều), khi không có Gps nó sẽ dùng sóng gsm để định vị (vụ này thì thằng nokia phải bái phục luôn), còn 1 chức năng theo mình là thú vị nhất, đó là định vị khi mình di chuyển rất chính xác, một số nơi còn có chức năng xem đường phố 3D rất hay, một số quốc gia trên thế giới hình ảnh rất rõ (như Mỹ, Pháp, Úc...) có điều hình ảnh của Việt Nam thì mờ tịt, đem so lại thấy tủi thân quá!
Posted via Mobile Device

adware

navi mà củng có vụ tróc hả bác . Lúc trước e định mua E63 nhưng nghe nói nó củng tróc (vào thegioididong thấy rồi ) . cuối cùng tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa :d . Theo mình biết thì N78 hổ trợ tới 3,75G mà VN mình mới 2,75G ah (3G mới có sơ sơ thôi ). Vậy thì bao nhiêu năm nửa thì nó hết thời nhỉ ?
Posted via N78

levietcuong08

Mobi
lên hspda 7.2Mb trog khj n78 tụi mình có 3.6Mb ha. Đâu hết công suất đâu.
Đó là theo mình bít k bít có đúng k? Ai bít.
Posted via n78

levietcuong08

K khủng đâu. Mobi hiện h là 460kb nhưg thực tế có 12kb/s-18kb/s. Rồi đó, bạn cũng đoán ra tốc độ khj lên 3.6mb.
Posted via N78 vô địch. Hehe.

doctinh357

Khi hack bằng hellox2.unsiged thì sau khi mình cài pm này thì nó sẽ tự động làm tất cả mọi việc, nhưng lưu ý là các pạn fải cài hellox2.unsigned vào bộ nhớ máy mới được nha. Cài vào thẻ nó cứ đứng yên hoài á. Đó là một vài ý kiến của mình muốn chia sẻ

motsinhvien

ko biết tại sao các phần mềm mình cài vào thẻ nhớ lâu lâu lại bị mất hết kể cả nhạc và hình chép vào thẻ nhớ!

levietcuong08

Lỗi thẻ. Mình bị rồi nhưng may là chưa hư, khởi độg lại là bthường. Bạn nên nói rõ là sau đó làm sao mấy ứg dụg đó trở lại? Kđộg lại hay cài lại hay format rồi cài lại!

motsinhvien

Lỗi thẻ. Mình bị rồi nhưng may là chưa hư, khởi độg lại là bthường. Bạn nên nói rõ là sau đó làm sao mấy ứg dụg đó trở lại? Kđộg lại hay cài lại hay format rồi cài lại!

nó mất tích gian hồ luôn bạn
có khi nó còn icon mà trong mục đã cài đặt dùng để gỡ bỏ chương trình đó thì ko có nó (nhưng còn icon trên đt) cài đè chương trình củ thì đt phát hiện ra chương trình đó, nó hỏi có muốn thay thế ko? bó tay. cài đè thì nó chạy lại binh thường.
có khi mất hết luôn cả icon khởi động mõi tay vẫn ko đc đành fomat cài lại hic!
sẳn cho mình hỏi con n78 chạy thẻ bao nhiêu là tối đa và nếu đc cho mình giá và địa chỉ mua uy tính ở sg

Status
Không mở trả lời sau này.