• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N78

Status
Không mở trả lời sau này.

THCN

Posted via Mobile Device
Tại sao fải kết nối khj có, bộ k kết nối k có 3G hả!

Không phải như vậy, nếu bạn không để chế độ kết nối khi có thì GPRS còn không hiển thị nữa nói chi EDGE hay 3G, thử để chế độ kết nối khi cần đi rồi bạn sẽ thấy nó như thế nào, không vọc sao biết hả bạn?

Posted via Mobile Device

N78 dùng chương trình nào cho nó full màn hình các bác? và nếu mình dùng chương trình thì chương trình đó phải chạy ẩn ah? thanks!

Mình không hiểu bạn hỏi cái gì full màn hình, cái gì chạy ẩn? Hỏi vậy ai biết gì mà trả lời hả bạn?

Posted via Mobile Device

mấy anh ơi xin mấy anh chỉ em cách cài game n-gage cho n78, fw 30.011. May em đã hack. Em đã cài chương trình n-gage 1.40(1557) thành công. Nhưng khi em chép game vào thư mục n-gage trên thẻ. Thì chương trong chương trình n-gage báo là đang cài đặt, rồi sau đó báo là : File IS CORRUPTED, Delete now. Như vậy là sao hả mấy anh? Em đã cài thiếu 1 file nào rồi hả? Khi cài n-gage, em chỉ cài đúng có 1 file n-gage.sisx. Theo em biết thì fải cài cả bộ N-gage gồm 4, 5 file gì đó đúng không ạ. Mong anh em giúp giùm em với. Cảm ơn nhiều lắm.

Bạn sang box game cho S60v3 để xem hướng dẫn chi tiết nhe bạn!

Posted via Mobile Device

Last edited by a moderator:

motsinhvien

N78 dùng chương trình nào cho nó full màn hình nền (full wallpaper) các bác? và nếu có thì mình dùng chương trình thì chương trình đó phải chạy ẩn ah? thanks!

THCN

N78 dùng chương trình nào cho nó full màn hình nền (full wallpaper) các bác? và nếu có thì mình dùng chương trình thì chương trình đó phải chạy ẩn ah? thanks!

N78 chưa cài chương trình để full màn hình được bạn à. Mình cũng đang tìm đây nhưng tìm mãi vẫn không gặp.

Posted via Mobile Device

TomRyan8891_2009

mấy anh ơi xin mấy anh chỉ em cách cài game n-gage cho n78, fw 30.011. May em đã hack. Em đã cài chương trình n-gage 1.40(1557) thành công. Nhưng khi em chép game vào thư mục n-gage trên thẻ. Thì chương trong chương trình n-gage báo là đang cài đặt, rồi sau đó báo là : File IS CORRUPTED, Delete now. Như vậy là sao hả mấy anh? Em đã cài thiếu 1 file nào rồi hả? Khi cài n-gage, em chỉ cài đúng có 1 file n-gage.sisx. Theo em biết thì fải cài cả bộ N-gage gồm 4, 5 file gì đó đúng không ạ. Mong anh em giúp giùm em với. Cảm ơn nhiều lắm.

N78 đã hack thành công thì nên cài bản n-gage 1536 nha bạn . ta không nhất thiết phải cài vào máy bản n-gage mới nhất , ta chỉ cần quan tâm bản nào chạy ổn định và chơi tốt game là ok .

levietcuong08

các bạn ui. mình vừa mua thẻ nhớ 8GB. tất cả đều bình thường trừ chương trình nghe nhạc. hic. nó dò nhạc hoài mà không xong. vào thì không có bài hát nào hết. nó bị bệnh gì vậy? có bạn nào bít chỉ giúp mình.

motsinhvien

các bạn ui. mình vừa mua thẻ nhớ 8GB. tất cả đều bình thường trừ chương trình nghe nhạc. hic. nó dò nhạc hoài mà không xong. vào thì không có bài hát nào hết. nó bị bệnh gì vậy? có bạn nào bít chỉ giúp mình.

bạn đã format thẻ trên PC chưa? format trên PC rồi hãy cho vào đt nhé!

JuRay-Duan

Posted via Mobile Device
kỳ vậy? Mình đã format bằng đt lun ùi ma.

Fomat tuần tự như sau, đầu tiên chép hết nhạc ra máy tính, và tiến hành fomat luôn. sau khi fomat trên PC song, tháo thẻ ra cho vào đt và fomat 1 lần nữa, rồiu lại tháo thẻ ra và cho vào PC chép nhạc vào, rồi lại cho vào đt ---> song,.

levietcuong08

Posted via Mobile Device
sạc. Công phu dữ vậy trùi. Tiện đây xin hỏi bạn làm vậy chưa? Mình cài rất nhjều ctrình ùi. H format chắc cài lại pa trợn lun, gần 4h.
Với lại tại sao tất cả nhữg ứg dụg khác chạy bthường mà thằg nge nhạc này lại hư. Ttpod vẫn dò nhạc và phát tốt mới lạ.

Chỉnh sửa cuối:

adware

Theo mình nghĩ thì nên xài mấy phần mềm nghe nhạc ngoài như pơeMP3 hay TTpod thôi . Mấy phần mềm này nghe nhạc vừa hay lại chuyên nghiệp nữa . Còn phần mềm của máy dở mà thỉnh thoảng còn treo...chán
Tiện thể mình nói luôn là thẻ nhớ nếu format nhiều thì nó sẽ sớm hư hơn đấy :D

levietcuong08

Posted via Mobile Device
bít là hư. Nhưg mà tức lên là dứt liền. Tại vì fần mềm nge nhạc của máy mới có chức năg phát sóg FM nên fải xài. Mình đag nge nhạc bthườg = ttpod, vậy mà fần mềm nge nhạc theo máy lại k fát nhạc đc mới pó tay, k bít bị khúg khùg j nữa.

levietcuong08

Posted via Mobile Device
trùi ui. K dò đc bản nhạc nào hết mà mở fm làm j. Mệt wá. K bít bị điên điên j nữa.

THCN

Bạn đã dùng chức năng cập nhật thư viện để dò nhạc chưa vậy? Nếu đã dùng chức năng này mà chương trình nghe nhạc của máy không nhận được thì mình cũng bó tay!!!

levietcuong08

Posted via Mobile Device
dùng rồi. Nó dò nguyên đêm wa mà k có bài nào hết. Đúg là hết thuốc ùi. Huhu. Thẻ 8GB mới mua.

THCN

Bạn thử xóa bớt nhạc còn vài bài xem nó có dò ra không? Sau đó chép từ từ một ít, chép nhiều quá một lúc có khi nó bị... đuối nên dò mãi không ra!

levietcuong08

thua
thử cách của ban rồi. chép có 1 bản mà nó còn không dò ra mà. trong khi đó ttpod lại dò ra.

JuRay-Duan

thua
thử cách của ban rồi. chép có 1 bản mà nó còn không dò ra mà. trong khi đó ttpod lại dò ra.
Thử chép 1 vài bài vào máy (kô để nhạc ở thẻ) rồi dò xem, nếu máy dò thấy thì lỗi là do thẻ.
Thẻ mới mua thì nên fomat đi chứ, còn bạn sợ mất thời gian thì chịu khó sống chung với lỗi đó vậy,.

Status
Không mở trả lời sau này.