• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N78

Status
Không mở trả lời sau này.

THCN

vậy bạn chỉ chổ mạ đi . Mình sẽ mạ vàng cho con n78 của mình thành special pdaviet edition :d
Posted via Mobile Device

Vậy bạn cứ ra tiệm vàng mà mạ! Khi nào mạ xong chụp cái hình post lên cho anh em PV tham khảo!

Posted via Mobile Device

naul1497

Uhm tình trạng chung mà, ai cũng trầy hết, quan trọng là chức năng thôi. Theo ý kiến chủ quan mình thì N78 có nhiều phần hay hơn N82 (như hiệu ứng themes chẳng hạn), về phần cứng tuy không có cảm ứng chuyển động như N82 nhưng bù lại có phím Navi wheel và FM Transmitor (dùng phát cho cassette nghe nhạc cực đã :D). Chỉ thua cái camera, nhưng giá N78 thua N82 cả hơn 1tr5, dùng tiền đó mua cái camera cho xịn :D.

trunganh0412

Uhm tình trạng chung mà, ai cũng trầy hết, quan trọng là chức năng thôi. Theo ý kiến chủ quan mình thì N78 có nhiều phần hay hơn N82 (như hiệu ứng themes chẳng hạn), về phần cứng tuy không có cảm ứng chuyển động như N82 nhưng bù lại có phím Navi wheel và FM Transmitor (dùng phát cho cassette nghe nhạc cực đã :D). Chỉ thua cái camera, nhưng giá N78 thua N82 cả hơn 1tr5, dùng tiền đó mua cái camera cho xịn :D.

Vi bi 1 so han che nen N78 rot gja nhanh kinh khung.So voi N82 van gju gja nhu vay.
Posted via Mobile Device

THCN

Mình thấy N78 là máy nhiều chức năng nhưng lại rẻ nhất dòng N-seri (so về chức năng với giá tiền). Tuy có những hạn chế nhất định nhưng dùng nó thấy rất khoái. Chức năng chụp hình cũng OK rồi, camera 3.2 Carl-Zeis, flash... hình ảnh chụp ngoài trời có thể rửa khổ lớn vẫn không bị vỡ nét.

levietcuong08

Posted via Mobile Device
phím menu đa phương tiện còn nguyên, nhưg phím navi của mình tróc sạch sẽ lun. Vậy mà nhjn lại đẹp phết. Hêhê.

THCN

Posted via Mobile Device
phím menu đa phương tiện còn nguyên, nhưg phím navi của mình tróc sạch sẽ lun. Vậy mà nhjn lại đẹp phết. Hêhê.
Posted via Mobile Device
Vậy hả? Để mình cạo ra xem có đẹp như bạn nói không! Hi hi...

Post bằng N78

dvhai_bk

Hình như N78 sau khi update FW mới nhất thì màn hình bị tối đi và phím Navy kém nhạy có phải ko các bác?Tự nhiên update xong thấy hối hận =.=" Chẳng hỉu update để làm gì mà cái màn hình nó tối hù hù.Có cách nào khắc phục ko nhỉ?Em kết nó lắm ý,mua nó về rồi thấy cái N82 với N95 cài đc nhìu ứng dụng hơn nhưng mà chả hỉu sao vẫn kết N78 (chắc bỏ tiền ra rồi cố đấm ăn xôi) =))

Tui thì chẳng thấy như thế! Ngược lại con N78 của tui giở chạy vù vù khác hẳn lúc chưa up! kee =))

doctinh357

vậy là bạn may mắn hơn mình rồi. Máy mình khi up lên FW 30.011 thì phím Navi cũnkho6o6ng nhạy gì hết, nhưng cũng tàm tạm, tưởng bị hư, ai zè đâu:(X-(

levietcuong08

Posted via Mobile Device
hồi trước đi dán màn hình. K bít ôg thợ dán lấy j lau mà làm fai màu fím navi của mình. Nhìn thấy gớm nhưg sau đó nó hết lớp màu đen lòi ra màu trắg ngà. H thj toàn fím navi của mình màu trắg ngà, tróc hết thj nhjn cũg đẹp. Đỡ bùn.

lminhquan

cái n78 của mình mua ở hnam xài 4 tháng hư màn hình :| đem ra sửa ở cái tim trên Hùng Vương ( ghi là chuyên sửa dt , k bán) nó kiu để lại cho nó coi lúc đầu nói já 600k xong vài hsau way lại nó đòi 1tr1 . Wê ko sửa cái nó trả lại . Lúc đem wa tịm khác nó nói tịm trước fá hư máy rùi :| ko sửa dc luôn , ai có jải fáp ji hok júp mình với? Chỗ nào sửa dt khá khá ý .
Bi h mình cũng tinh mua con 5800 ở chỗ Nmobile , như thế có nên ko ?? :D

MozillaFirefox

khổ thân bác, sao ko đem bảo hành mà lại đem đi sửa ở tiệm ngoài thế?Điện thoại xịn thế ko nên để lại hàng, dễ bị luộc đồ lắm :|

dvhai_bk

Anh em dùng N78 có biết cách nào để đèn màn hình sáng lâu hơn không? tui không biết tại sao cái màn hình em N78 của tui đã vào setting/display/power saver /50s rồi mà chỉ được có 3s là lại tắt ??? khi lướt web rất khó chịu vì lúc lúc lại phải ấn mộtphims nào đó ?

trunganh0412

Sao phim Navi cua N82 gjong N78 ma k bi troc nhj?
Posted via Mobile Device

Anh em dùng N78 có biết cách nào để đèn màn hình sáng lâu hơn không? tui không biết tại sao cái màn hình em N78 của tui đã vào setting/display/power saver /50s rồi mà chỉ được có 3s là lại tắt ??? khi lướt web rất khó chịu vì lúc lúc lại phải ấn mộtphims nào đó ?

Ban phai chon la settings/display/Light time-out/ chu,cai nay moi la chinh thoi gjam cua den man hinh
Posted via Mobile Device

Last edited by a moderator:

levietcuong08

có lúc lắm bạn ah. mình bị rồi. chỉnh thời gian sáng màn hình là 25s mà tí xíu là tắt hà. cách khắc phục là khởi động lại máy. hic.

gta

co ban nao biet cach cai phien ban moi cho N78 ko? huong dan minh voi cam on nhieu.,.

Chú ý viết bài có dấu tiếng Việt đầy đủ nhé!

adware

có bạn nào biết cách cài phiên bản mới cho N78 ko? hướng dẩn mình với cảm ơn nhiều.,.

Chú ý đã sửa bài có dấu tiếng Việt đầy đủ ! :D
cài filmware hả bạn : download NSU ( Nokia Software Updater) tại
đây . Nối dt vào PC ở chế độ PC suite . Rồi làm theo hướng dẫn trong cái NSU đó là được . Đừng lo lắng thái quá khi đọc những thông báo của NSU nhé :D

totainang

Mình mới mua N78 nên ko bít xài lắm. Ko hiểu sao máy mình các chức năng khác bình thường, nhưng chi co phát nhạc là ko đc! No ghi là lỗi hệ thống gì đó. Đem di bảo hành về mà vẵn vậy! Xin các bro chỉ giúp!! Tks!

AndyCuong

Supper Moderators
Mình mới mua N78 nên ko bít xài lắm. Ko hiểu sao máy mình các chức năng khác bình thường, nhưng chi co phát nhạc là ko đc! No ghi là lỗi hệ thống gì đó. Đem di bảo hành về mà vẵn vậy! Xin các bro chỉ giúp!! Tks!

bạn thử 4mat máy đi , hoặc Up firmware mới là hết à bạn .

dvhai_bk

Sao phim Navi cua N82 gjong N78 ma k bi troc nhj?
Posted via Mobile Device

Ban phai chon la settings/display/Light time-out/ chu,cai nay moi la chinh thoi gjam cua den man hinh
Posted via Mobile Device

Thanks pro nhưng tôi đã để thời gian cho Light-time -out là 60s rồi nhưng hiên tượng vẫn vậy thôi! Chắc máy tui bịnh rùi!

Status
Không mở trả lời sau này.