• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

police_cat_vn

Vay khi mua máy các bạn chỉ cho mình những luu ý và kiểm tra những gì để không bị Nhầm to được không? Làm thế nào để biết hết những thông tin như bảo hành, thời gian đã sử dụng, máy chính hãng, chất máy... Để số tiền mình bỏ ra là đáng với máy. Mình lo lắm

vandunga3

Vay khi mua máy các bạn chỉ cho mình những luu ý và kiểm tra những gì để không bị Nhầm to được không? Làm thế nào để biết hết những thông tin như bảo hành, thời gian đã sử dụng, máy chính hãng, chất máy... Để số tiền mình bỏ ra là đáng với máy. Mình lo lắm

Èo, bác nói lại cái "nhầm to" buồn cười quá
Máy tàu dựng thì chỉ bắt chước đc cái vỏ với cái giao diện cơ bản chứ ko thể nhái lại hệ điều hành đc. Cứ mang theo 1 điện thoại khác bắn sang máy đó 1 file java hoặc sis xem có chạy đc ko
Kiểm tra các nút bấm, camera, pin, wifi...v..v...
IMEI thì có thể hỏi người bán trước rồi lên 4r vào topic này nhờ các bác ý check IMEI http://www.pdaviet.net/showthread.php?24019-Check-IMEI-cho-Nokia, nó sẽ có hết các thông tin về máy, đã bảo hành chưa, lỗi...v...v.... (hình như chỉ có các bác làm ở Nokia mới check đc). Ko thì cùng người bán lên Nokia Care nhờ người ta check hộ

Kojiro

Super V.I.P
Có anh em nào cài được QuickOffice trên N81 2Gb ko vậy? Cứ bị báo ko cài được, hồi chiều cài được base file rồi, xóa trong sys để cài file cập nhật thề là ko cài lại được nữa :-?

vandunga3

Có anh em nào cài được QuickOffice trên N81 2Gb ko vậy? Cứ bị báo ko cài được, hồi chiều cài được base file rồi, xóa trong sys để cài file cập nhật thề là ko cài lại được nữa :-?

Hồi trc em đã từng cài đc.
Sau xóa đi
Về sau cài lại cũng toàn báo lỗi, kể cả cài base package, Update Error thì phải
Chắc phải 4mat máy

Kojiro

Super V.I.P
Hồi trc em đã từng cài đc.
Sau xóa đi
Về sau cài lại cũng toàn báo lỗi, kể cả cài base package, Update Error thì phải
Chắc phải 4mat máy

Uhm, có lẽ vậy :) Ko tài nào cài lại được.

maseco

Member
Bạn cài file gốc nào vậy và xóa gì trong sys vậy bạn .mình nghĩ bạn cài sai file gốc rùi .mình có giữ 1file gốc của qikoff =1.01kb thôi khi cài vào không phải xóa cái gì cả và cứ vậy mà cài qikoff thoải mái .ban chỉ cho mình up file =đt lên dđ mình up file gốc cho .bạn là mod của dđ thì bạn thử tìm cái này( File_Goc_PDAViet.sis) nhé

Chỉnh sửa cuối:

hugdajkaz

Đúg rùi, hồj trc c0n n81 2gb của e cũg fải cài File_Goc_PDAViet.sis mới cài đc QOf nhưg hình như chỉ cài đc Qf bản cũ thôj, đã thế lại fải càj vào bộ nhớ máy, mất gần 4mb, nên e xóa đj lâu rùj, hjc

hugdajkaz

Bực qá, bác nào có soft bắt cuộc gọi khj bị ng # nháy máy ko? Share e với... Đêm qua 4h ság bị thằng tk nào nó nháy làm e mất ngủ , ság nay mệt ngủ quên đi học mu0n, h van c0n ccay

Auto

Search pm Jeer đi bạn!
Or là http://www.pdaviet.net/showthread.php?82746-Best-Ans-Machine-v1-02_H%E1%BB%97-tr%E1%BB%A3-t%E1%BB%B1-b%E1%BA%AFt-m%C3%A1y-%C4%91a-n%C4%83ng%21%21-%5BC%E1%BA%ADp-nh%E1%BA%ADt%5D&p=1093575

Chỉnh sửa cuối:

vuhongdoanh

N81 RM-233 có firmware v22.0.002 rùi đó.Có bro nào chage code và up thử chưa thì chỉ anh em cái chageloge và cách làm đi nha!

zu_4u_sft

vậy v22 có gì khác lạ so với v21 ko?

1 web nước ngoài chuyên về N81
Mã:
http://www.n81street.com/forum/

vandunga3

Bác nào cho xin cái link mediafire của firm mới nhất của N81 đi. RP thì em pó tay, không down được :(

Để e qua site khác nhờ người ta leech hộ :D:D:D
E nghi cái firm mới này lắm, thường thì có firm mới là trên youtube sẽ có clip giới thiệu

Status
Không mở trả lời sau này.