• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

TonyEricsson

Hờ , xenon mà bác làm đen pin chắc 30s nó cháy bà nó roài =)) nên nhớ : loại xenon dành cho dt công suất nó ko lớn = loại xenon dành cho xe máy đâu nhé :))

devil13

ko dám đâu bạn...lúc trước mỉnh có xài n93.máy này bản thân nó có phím nóng cho phép dùng dèn plash làm đèn pin rất sáng..cũng thuộc dòng 9.1...giờ mới hơn là 9.2 chẳng lẽ cái sau dỡ hơn cái trước à.

ThAngNgO_

ko dám đâu bạn...lúc trước mỉnh có xài n93.máy này bản thân nó có phím nóng cho phép dùng dèn plash làm đèn pin rất sáng..cũng thuộc dòng 9.1...giờ mới hơn là 9.2 chẳng lẽ cái sau dỡ hơn cái trước à.

chuẩn luôn N93 có 1 nút ngay gần đó làm đèn pin,nhưng đèn ko phải xenon đâu :D,còn xenon sao cháy đc :-??, nó không có thui,thêm cái này mất cái kia là chuyện muôn thuở của nokia :mad:)

tranducdau

mình cũng mới cài Spot on cho n95, chỉ ra cái đèn đỏ, không bằng con đom đóm. thất vọng quá!

ThAngNgO_

mấy bác này chắc đi đêm nhìu lắm đây nên mới cần đèn pin ghê vậy :D.màn hình rộng độ tương phản cao thì ko sài thích cái đóm sáng sáng làm rì :p

nguyenvansang

Well-Known Member
Khà khà! chắc chắn là bác này cần hoạt động đêm nhiều lắm đây. em bày cho bác 1 cách để xài cái Flash Xenon của thằng N82 làm đèn pin(đảm bảo hoạt động 100% luôn - cái này là phải mời em 1 chầu Cafe đấy nhá :D)
Đầu tiên bác cần 1 tuavit + vài đoạn dây đồng loại nhỏ. Bác bung em N82 của bác ra. bác gắn 2 chân+ và - của pin vào dây đồng(nhớ mắc thêm 1 công tắc vào dây = nữa để còn bật tắt được chứ - loại công tắc đồ chơi trẻ em đấy:D)rồi sau đó bác nối 2 dây đó vào 2 dây nguồn của em Xenon nhà ta. Sau đó khoét trên thân máy 1 cái lỗ để gắn em công tắc vào(trỗ nào dễ bấm và thẩm mỹ nhá :D). Cuối cùng bác đóng máy vào=> bác đã có thêm 1 chức năng đèn pin cho em N82 nhà ta rồi. Đảm bảo ko ai có được 1 chiếc N82 như của bác luôn

Kojiro

Super V.I.P
Khà khà! chắc chắn là bác này cần hoạt động đêm nhiều lắm đây. em bày cho bác 1 cách để xài cái Flash Xenon của thằng N82 làm đèn pin(đảm bảo hoạt động 100% luôn - cái này là phải mời em 1 chầu Cafe đấy nhá :D)
Đầu tiên bác cần 1 tuavit + vài đoạn dây đồng loại nhỏ. Bác bung em N82 của bác ra. bác gắn 2 chân+ và - của pin vào dây đồng(nhớ mắc thêm 1 công tắc vào dây = nữa để còn bật tắt được chứ - loại công tắc đồ chơi trẻ em đấy:D)rồi sau đó bác nối 2 dây đó vào 2 dây nguồn của em Xenon nhà ta. Sau đó khoét trên thân máy 1 cái lỗ để gắn em công tắc vào(trỗ nào dễ bấm và thẩm mỹ nhá :D). Cuối cùng bác đóng máy vào=> bác đã có thêm 1 chức năng đèn pin cho em N82 nhà ta rồi. Đảm bảo ko ai có được 1 chiếc N82 như của bác luôn

Ý tưởng hay! Lời lẽ mang tầm hiểu biết kỹ thuật cao! nguyenvansang làm 1 cái cho a e thma khảo nhé! Nếu được thì mở tiệm, ngó bộ ý tưởng làm ăn này ko đụng hàng à nha :))

ThAngNgO_

cái này bác sang cũng đã hướng dẫn ai đó chọc ngoáy 1 lần rùi đúng ko :)):))

tranducdau

cái ý tưởng của bác nguyenvansang đúng là độc chiêu, rất đơn giản, ai cũng làm được nhưng không ai nghĩ ra :)):))

nickyviet

ý tưởng hay đấy, nhưng để biến ý tưởng thành hiện thực thì ...ặc ặc... b-) bạn làm 1 cái cho mình xem đi, mình sẵng sàng mua đứt con N82 bạn mới làm luôn =)) :))

nickyviet

ặc ặc, tui xài N82, sử dụng NAVFone có thấy 5 hay 7 vạch vệ tinh gì đâu, máy toàn báo không có tín hiệu vệ tinh luôn à. mạc dù đang đứng ở Q1

tranducdau

các bạn cho hỏi là muốn dùng GPS thì phải làm thế nào? Mình thấy có người nói là phải đăng ký là sao? Mình đã từng dùng máy GPS chuyên nghiệp, thấy có phải đăng ký gì đâu? cứ nhận được sóng của tối thiểu 3 vệ tinh là được. Mình đang dùng cái N81, không biết làm thế nào để chạy chức năng này.

DEVIL_BESIDE_YOU

N81 cũng như các loại khác,ko cần đăng ký gì hết,nhưng bạn dùng đâu thu vệ tinh chuyên nghiệp mà bắt được 3 vệ tình dùng được thì potay,ít nhất phải 4 chứ bạn

ThAngNgO_

ặc ặc, tui xài N82, sử dụng NAVFone có thấy 5 hay 7 vạch vệ tinh gì đâu, máy toàn báo không có tín hiệu vệ tinh luôn à. mạc dù đang đứng ở Q1

NA ko có báo đâu,bạn vào Nokia Maps để xem tín hiệu vệ tinh thui nha

nickyviet

NA ko có báo đâu,bạn vào Nokia Maps để xem tín hiệu vệ tinh thui nha

uhm, mình đã vào rùi, vào phần satellite info thì thấy nó cũng chỉ báo có 5 vệ tinh tui, nhưng mà xem xong thì để làm gì, nghe nói chương trình NA có chức năng chỉ đường đi, nhưng khi mua máy thì bản DEMO hết hạn, hic hic, chẳng lẽ phải bỏ tiền ra mua bản quyền để xài chức năng này à. rõ chán :-??8-|

Kojiro

Super V.I.P
uhm, mình đã vào rùi, vào phần satellite info thì thấy nó cũng chỉ báo có 5 vệ tinh tui, nhưng mà xem xong thì để làm gì, nghe nói chương trình NA có chức năng chỉ đường đi, nhưng khi mua máy thì bản DEMO hết hạn, hic hic, chẳng lẽ phải bỏ tiền ra mua bản quyền để xài chức năng này à. rõ chán :-??8-|

Mình tìm được cái NavPhone nè! Cài vào thấy báo không phải bản DEMO. Trong file đính kèm có 2 file, 1 file bản đồ HCM thì bạn sign rồi cài, 1 file bạn extract ra có 3 folder. Chép các file trong 3 folder này vào 3 folder tương ứng trong thẻ là dùng Ok! Mình k ở HCM cũng như HN nên chưa test :( Hình chụp trên N95 nhé!

[hide]Download here
[/hide]

nickyviet

cái này cài và xài trên N82 được không bạn?, trước mắt biết vậy và down về, nhưng hiện tại chưa có file cer nên không thể nào cài được.nhưng dù j cũng cám ơn nhiều

Kojiro

Super V.I.P
cái này cài và xài trên N82 được không bạn?, trước mắt biết vậy và down về, nhưng hiện tại chưa có file cer nên không thể nào cài được.nhưng dù j cũng cám ơn nhiều

BẠn thử chỉnh máy về năm 2007 rồi cài thử xem! Symbiansigned hại a e quá :p
Chắc là dùng cho N82 đc thôi, có hỗ trợ GPS mà.

Chúc may mắn nhé!

nguyenvansang

Well-Known Member
:D:D! Đang sinh viên khoa điện tử nghèo rớt mùng tơi thì đào đâu ra Money để chế 1 em Đèn Pin Phờ lát XeNon mang kí hiệu Model N-82. Khi nòa em làm Tỷ Phú tặng mỗi người 1 em làm kỉ niệm(ko biết lúc ấy N-82 nó đã còn là đồ cổ hay đã tuyệt chủng rùi :D). Vậy nên các bác đành cho em thất tín vậy - Dĩ tử bất Dĩ Sinh (câu nói của Mình đó :D)

Status
Không mở trả lời sau này.