• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

kennyan

Thắc mắc về mắt cảm biến của N82

Hiện giờ mình đang xài N82 nhưng mình thấy con mắt cảm biến của N82 ko giống như của N73 hay N76 nó chới đèn xanh . Mong các bạn chỉ dùm mình coi con mắt cảm biến của N82 làm sao để được như của N73 hay nó có chức năng hay tác dụng gì.Với màn hình khi khởi động rất sáng khi vào trong thì bị tối lại mong các bạn nào hiểu biết chỉ dùm mình Thanks.

Last edited by a moderator:

ThAngNgO_

Hiện giờ mình đang xài N82 nhưng mình thấy con mắt cảm biến của N82 ko giống như của N73 hay N76 nó chới đèn xanh . Mong các bạn chỉ dùm mình coi con mắt cảm biến của N82 làm sao để được như của N73 hay nó có chức năng hay tác dụng gì.Với màn hình khi khởi động rất sáng khi vào trong thì bị tối lại mong các bạn nào hiểu biết chỉ dùm mình Thanks.

mắt cảm biến các dòng Nseri như nhau bạn à,còn bạn muốn màn hình sáng lên thì vài setting cho sáng lên là ok mà,còn tác dụng của nó thì hiện tại có nhiều soft sài với nó lắm bạn à,bạn tham khảo thêm bên phần mền ứng dụng nha :D

nguyenvansang

Well-Known Member
lúc khởi động nó sáng lên nhưng khi vào trong tối-> đây là chức năng tiết kiềm điện của dòng N-Series bạn ạ. còn việc nó ko được như của N73 thì là do phiên bản PM của chúng khác nhau mà(và cũng là dặc trưng riêng của mỗi máy nữa bạn ạ). Minh chưa thấy đề cập sốp nào có khả năng điều khiển được chiếc đèn cảm ứng đó cả(lâu lắm rồi ko vô topic mobile :D). Mắt cảm biến thì chức năng của nó là cảm biến ánh sáng để điều chỉnh độ sáng màn hình và đèn bàn phím sao cho thật tiết kiềm điện. Trước mình xài 5700XM cũng đâu thấy nó nháy sáng như N73 đâu(ở chế độ ngủ). theo mình bạn nên làm thế này :
Bước 1 : Bung máy ra tìm đến chân đèn cảm ứng đó(nó ko ráp liền với Main đâu)
Bước 2 : Dùng 2 sợi dây nối vô 2 chân của đèn cảm biến đó(cực + của đèn nối ra cực + của loa; có thể nối luôn cực - của đèn ra cực - của loa).
Bước 3 : tắt chức năng cảm biến ánh sáng = cách tạo 1 nút gạt = nhựa để khi gạt lên thì miếng nhựa sẽ chặn 2 chấu tiếp xúc của chân đèn với main.
Bước 4 : Đóng máy vào, ráp pin, đóng nắp pin-> nhấn nút Power -> vô mục Miu dích để thưởng thức kiệt tác của mình
Đảm bảo chiếc máy của bạn là thiên hạ độc nhất luôn. Chúc bạn thành công vui vẻ(Mình đã tét thử và thành công 100% Guốced)

nguyenvansang

Well-Known Member
Hãy làm mới N82 bằng các ý tưởng của mình. Lời khuyên Vàng : Trước khi thực hiện mãy mua 1 chiếc điện thoại trẻ em hoặc mô hình để test trước đã ko thì bạn sẽ đi toi gần chục triệu đó. Chúng ta nên mông má lại cho em N82 nhà mình vì nó có ngoại hình ko được cool lắm :D:D

nickyviet

Hãy làm mới N82 bằng các ý tưởng của mình. Lời khuyên Vàng : Trước khi thực hiện mãy mua 1 chiếc điện thoại trẻ em hoặc mô hình để test trước đã ko thì bạn sẽ đi toi gần chục triệu đó. Chúng ta nên mông má lại cho em N82 nhà mình vì nó có ngoại hình ko được cool lắm :D:D

ặc..ặc..làm thế tiêu luôn con N82 thì sao...:D=))=D>:))

mucelago

Active Member

Cha này chuyên xúi bậy hehe, làm theo chắc quăng con N82 luôn quá :))

Hướng dẫn Nâng cấp cho N82 nè :
- Thêm chức năng đèn pin : Đi mua 1 cây đèn pin về xài, có 10k, móc vô điện thoại được luôn.
- Thêm chức năng đèn báo sóng : Đi mua 1 miếng đèn chớp dán phía sau điện thoại, bảo đảm chớp búa xua luôn mà còn nhiều màu nữa.
- Kéo dài tuổi thọ pin : đi mua thêm 1 cục pin sơ cua
- Tăng độ lớn cho Loa ngoài : Đi mua thêm 1 cặp loa gắn ngoài hoặc gắn vào dàn amply ( cần mua thêm phụ kiện jack 3 ly ra bông sen )
- Chống trầy xước : Đi mua BCS về chụp vô, cái này có thêm tiện lợi là nếu có dịp đi KS xxx với em nào thì tháo BCS ra xài, rồi sẳn N82 quay về cho anh em coi chơi ! =D>

nguyenvansang

Well-Known Member
Cha này chuyên xúi bậy hehe, làm theo chắc quăng con N82 luôn quá :))

Hướng dẫn Nâng cấp cho N82 nè :
- Thêm chức năng đèn pin : Đi mua 1 cây đèn pin về xài, có 10k, móc vô điện thoại được luôn.
- Thêm chức năng đèn báo sóng : Đi mua 1 miếng đèn chớp dán phía sau điện thoại, bảo đảm chớp búa xua luôn mà còn nhiều màu nữa.
- Kéo dài tuổi thọ pin : đi mua thêm 1 cục pin sơ cua
- Tăng độ lớn cho Loa ngoài : Đi mua thêm 1 cặp loa gắn ngoài hoặc gắn vào dàn amply ( cần mua thêm phụ kiện jack 3 ly ra bông sen )
- Chống trầy xước : Đi mua BCS về chụp vô, cái này có thêm tiện lợi là nếu có dịp đi KS xxx với em nào thì tháo BCS ra xài, rồi sẳn N82 quay về cho anh em coi chơi ! =D>

Còn nữa nè :
+ Muốn đổi sang N82ME thì mua bình sơn hàng hiệu tầm 22k-tháo vỏ ra và xịt 3 lớp=> bóng như sơn Cacbon luôn đó.:))=))

chenwuling

hahaha:))cai top này buồn cười quá, toàn là chuyên môn xúi bậy và bầy vớ vẫn cho nhau hohoho:)) :)) :)) . Ông nào có ý định mua N82 sau khi vào đọc cái top này chắc chán luôn kekeke:))

nguyenvansang

Well-Known Member
hahaha:))cai top này buồn cười quá, toàn là chuyên môn xúi bậy và bầy vớ vẫn cho nhau hohoho:)) :)) :)) . Ông nào có ý định mua N82 sau khi vào đọc cái top này chắc chán luôn kekeke:))

BÁc này chú ý. Nếu ko có thắc mắc hay ý kiến đóng góp thì ko được post bài kiểu Spam này nhé! Cảnh cáo đó=))! Topic này mở ra để mọi người thảo luận về các ý kiến+thắc mắc+sáng kiến; những cách mông má, làm mới cho chú dế vô địch camera thời điểm hiện nay N82 của nokia! Mong bạn đọc rõ >:):)):p

tnroza86

Mình xin lỗi nhưng có bạn nào giải thích dùm mình những thuật ngữ như "file cer", " signed", " unsigned" được không. Mình mới xài N82 thôi nên mù tịt về nhữ thuật ngữ này khi cài soft cho máy. còn nữa, mình muốn cài soft Advandce Phone Locker và Theme DIY, có bạn nào biết giúp mình với. Thanks a lot

nguyenpa

Super V.I.P
Mình xin lỗi nhưng có bạn nào giải thích dùm mình những thuật ngữ như "file cer", " signed", " unsigned" được không. Mình mới xài N82 thôi nên mù tịt về nhữ thuật ngữ này khi cài soft cho máy. còn nữa, mình muốn cài soft Advandce Phone Locker và Theme DIY, có bạn nào biết giúp mình với. Thanks a lot

Bạn đọc thêm ở đây nhé :D http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=10321

dienxuanpham

Có ai chấm điểm cho loa ngoài N82 chưa (1đ đến 10đ), chứ tôi thấy loa ngoài của N82 nghe nhạc chán quá, nghe bằng tai nghe còn đỡ !

MiNhon

các bro cho hỏi chut vì định làm con N82 này nhưng ko bit chụp ảnh có chế độ silent tiếng chụp ko, hê hê hay chụp tốc kí mà có tiếng động chết thẳng cửa :d

ThAngNgO_

Có ai chấm điểm cho loa ngoài N82 chưa (1đ đến 10đ), chứ tôi thấy loa ngoài của N82 nghe nhạc chán quá, nghe bằng tai nghe còn đỡ !

nghe nhạc chỉ nên nghe = tay nghe,các bác " chảnh " muốn nghe = loa ngoài thì làm con china :D

lookmex7

cho e hỏi mỗi lần xem phim smarrmovie hoặc chơi games để nằm ngang thì máy chuyển wa chế độ nằm ngang thì bị đứng máy, hoặc tháo tác nhanh cũng bị vậy phải tháo pin ra khỏi động lại. vậy máy e có bị lổi ko,cách khắc phục như thế nào,mong các pác chỉ e với...

myan822833

do dòng máy này sài hệ diều hành nên bạn không nên bấm quá nhanh như dòng S40 nhé,cũng như khi chuyển qua chế dộ nằm ngang cũng từ từ,tôi nghĩ do bạn thao tác quá nhanh thoi

nguyenvansang

Well-Known Member
các bro cho hỏi chut vì định làm con N82 này nhưng ko bit chụp ảnh có chế độ silent tiếng chụp ko, hê hê hay chụp tốc kí mà có tiếng động chết thẳng cửa :d

Có. bác mua lọ keo 502(hiệu con voi hay cọp tùy chọn). Đổ vô 2 cái lỗ loa là ok thui mà. Hoặc có thể cắm tai nghe khi chụp => ko còn tiếng nữa. Tha hồ mà....Click......bụp.......mày chết với anh. :D:D

Status
Không mở trả lời sau này.