• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

adinadin

ủa N82 có thể làm cho nó chơi đc wma ko mấy pác, nếu có cho mình xin soft lun nhé, thanks share

mucelago

Active Member
N82 mặc định chơi tốt WMA mà, N73 còn chơi đc nữa là N82. Chỉ có N70 thì không đc thôi.

NanoOmega

N82 có chức năng khóa phím bằng mật khẩu không nhỉ? Mình dùng lâu rồi mới để ý đến cái này, mò mãi mà ko thấy :(

mucelago

Active Member
Khóa máy bằng mật khẩu thì có chứ không có khóa phím bằng mật khẩu đâu.

@Kiemvuongvn : Menu - Tools - Connectivity - Home Media. <-- từ từ ngâm cứu keke

kiemvuongvn

@Kiemvuongvn : Menu - Tools - Connectivity - Home Media. <-- từ từ ngâm cứu keke

zô thấy nó bảo connect :-??

ko hỉu rõ lắm :-??

venusian

Moderator
Cái này hình như là nhà mình fai có mạng WLAN dùng nó để đồng bộ với máy tính nhà mình. Theo mình hiểu thì như vậy :D

NanoOmega

Có bạn .dòng nokia 99% là có khóa mật khẩu .vào cài đặt ấy.
Posted via Mobile Device

Ý mình là khóa phím bằng mật khẩu mà. Tức là khóa phím (Left Soft key + *), lúc mở lại phải cần mật khẩu đó. Mình mò mãi có thấy đâu nhỉ :-?

kiemvuongvn

mình bít! nhưng xài cái này chắc để khỏi cho ai nghịch máy hay tò mò xem thử, chứ nó mà phá mã 1 hồi là treo lun, chỉ có nước gọi lên tổng đài mở khóa :|

Ý mình là khóa phím bằng mật khẩu mà. Tức là khóa phím (Left Soft key + *), lúc mở lại phải cần mật khẩu đó. Mình mò mãi có thấy đâu nhỉ :-?

Chả cần phần mềm làm gì, Ấn nút nguồn> Lock Phone> xong.
Không thích thì dùng Advance Devide Lock 2.0.
Dùng máy slide S60v3 thì dùng smart setting đi, chức năng khóa phím của nó cũng rất hay đó.
mình bít! nhưng xài cái này chắc để khỏi cho ai nghịch máy hay tò mò xem thử, chứ nó mà phá mã 1 hồi là treo lun, chỉ có nước gọi lên tổng đài mở khóa :|

Gọi lên tổng đài nào để lấy mã khóa máy thế:-??

Kojiro

Super V.I.P
N82 có chức năng khóa phím bằng mật khẩu không nhỉ? Mình dùng lâu rồi mới để ý đến cái này, mò mãi mà ko thấy :(

Theo mình nhớ thì hình như SmartSettings làm được đó, bạn cài bản mới nhất thử xem sao.

tanghieu

mã BUK gì đấy :|

Chính xác là mã PUK. Khi bạn đặt mật khẩu cho sim card điện thoại, khi tắt mở máy sẽ phải đánh mã vào, sai 03 lần thì bị khóa sim bằng mã PUK 1, 05 lần thì mã PUK 2, nhiều hơn thì bị cháy sim luôn => mua sim mới 15.000 đồng. Khi bị khóa PUK, nếu là mobi thì gọi tổng đài, vina thì phải đem đến trung tâm giao dịch khách hàng để nhập mã. Còn khóa máy thì bấm sai thoải mái cũng kg sao.

Nokia: mã gốc khóa máy là 12345, khóa sim là 1234.

fansex

em đang tính rước 1 e n82 về nhưng mà không bít máy bây h còn mấy firmware 2.0 hok?chứ mua firm 3.0 về hok cài dc gì thì ức chế lắm.Mua thì mua ở Viễn Thông A hay ở Thế giới di động đây các bác.Em ở HCM

lamnt0702

em đang tính rước 1 e n82 về nhưng mà không bít máy bây h còn mấy firmware 2.0 hok?chứ mua firm 3.0 về hok cài dc gì thì ức chế lắm.Mua thì mua ở Viễn Thông A hay ở Thế giới di động đây các bác.Em ở HCM

Thi chủ yếu bạn đi mua thì check luôn,nếu là hàng mới tinh trong hộp thì thường là FW nguyên bản,chưa up lên FW30 đâu,mua hàng 2nd hand thì mới sợ người dùng trước up lên rồi,mà check cái là xong ngay,thấy 30 thì thôi,ko mua nữa :)) Với lại lên 30 rồi vẫn cài ngon lành cành đào mà,mỗi tội phải sign hơi mất công thôi :D

Status
Không mở trả lời sau này.