• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

k7rapper

Thi chủ yếu bạn đi mua thì check luôn,nếu là hàng mới tinh trong hộp thì thường là FW nguyên bản,chưa up lên FW30 đâu,mua hàng 2nd hand thì mới sợ người dùng trước up lên rồi,mà check cái là xong ngay,thấy 30 thì thôi,ko mua nữa :)) Với lại lên 30 rồi vẫn cài ngon lành cành đào mà,mỗi tội phải sign hơi mất công thôi :D

mình mua mới đây,mua 6tr9 fw 30 đây, mua về sign phầm mềm mệt nghỉ hic:|

lamnt0702

mình mua mới đây,mua 6tr9 fw 30 đây, mua về sign phầm mềm mệt nghỉ hic:|

Thế chắc có bác nào trước đó up của bạn lên rồi :p Vì giống như N95 8gb cũng vậy,mua hàng công ty hẳn hoi,người ta cũng ko bao h up hộ FW cả,luôn để FW nguyên bản,mặc dù FW đấy đã quá cũ và lạc hậu thi cũng vẫn ko up,giống Zenki đó,vừa mua N95 8gb công ty chưa được 1 tháng,FW vẫn là FW cũ mà,về tự up lên thôi :)

Thế chắc có bác nào trước đó up của bạn lên rồi :p Vì giống như N95 8gb cũng vậy,mua hàng công ty hẳn hoi,người ta cũng ko bao h up hộ FW cả,luôn để FW nguyên bản,mặc dù FW đấy đã quá cũ và lạc hậu thi cũng vẫn ko up,giống Zenki đó,vừa mua N95 8gb công ty chưa được 1 tháng,FW vẫn là FW cũ mà,về tự up lên thôi :)

Đấy là tuỳ đợt máy hãng nhập về đó, máy nào lấy hàng sau thì có FW mới.

kiemvuongvn

anh em nào ở TPHCM bít chỗ nào bán miếng dán màn hình cho N82 ko zậy :D

thấy ở HN có mà TPHCM ko có gì hết :(

Auto

anh em nào ở TPHCM bít chỗ nào bán miếng dán màn hình cho N82 ko zậy :D

thấy ở HN có mà TPHCM ko có gì hết :(

miếng vừa khít với mh hay là to hơn rồi cắt ra hở pác :-??
95 thì tgdđ có, k biết 82 thì sao ;)

Posted via Mobile Device

kiemvuongvn

miếng dán chính của N82 á, ko phải miếng lúc mới mua máy có đâu!

dán nghe nói ok lắm mà ko bít chỗ nào bán?

Auto

miếng dán chính của N82 á, ko phải miếng lúc mới mua máy có đâu!

dán nghe nói ok lắm mà ko bít chỗ nào bán?

dán ok là dán làm sao :D
Cứ mua 1miếng rùi phơi đt ngoài nắng sáng chừng 10phút rồi + thêm cái bật lửa nữa là dán k thấy 1hạt không khí lun ;)
Có khó là lúc lấy lam rạch, k khéo roẹt 1cái là toi :(

Posted via Mobile Device

fansex

Các bác cho bít nên mua dt ở thế giới di động hay là ở viễn thông a oke hơn vậy.em thấy thế giới di động rẻ hơn viễn thông a cả trăm k mà không bít tại sao nó rẻ hơn như vậy(em sinh viên mà 100k là mua dc gần 2 thùng mỳ tôm đó) còn cái chuyện sign nữa nè em phải làm sao để có file cer của máy mình đây hok lẽ bỏ ra 200$ mua của thằng symbiansigned ah.:(em mới chia tay con n81-2gb rùi mua con iphone 2g-8gb xài dc 2 tháng chán quá thế là cắn răng cắn lợi chia tay em nó bi h thấy mấy thằng bạn xài n82 thấy ghiền quá nên tính mua mà mua về hok cài dc thì hơi bị bức xúcX-(

Auto

Các bác cho bít nên mua dt ở thế giới di động hay là ở viễn thông a oke hơn vậy.em thấy thế giới di động rẻ hơn viễn thông a cả trăm k mà không bít tại sao nó rẻ hơn như vậy(em sinh viên mà 100k là mua dc gần 2 thùng mỳ tôm đó) còn cái chuyện sign nữa nè em phải làm sao để có file cer của máy mình đây hok lẽ bỏ ra 200$ mua của thằng symbiansigned ah.:(em mới chia tay con n81-2gb rùi mua con iphone 2g-8gb xài dc 2 tháng chán quá thế là cắn răng cắn lợi chia tay em nó bi h thấy mấy thằng bạn xài n82 thấy ghiền quá nên tính mua mà mua về hok cài dc thì hơi bị bức xúcX-(

Tgdđ rẻ hơn thì qua đấy lụm y! ;)
VTA là bán với giá sỉ mà ;;)
Rẻ hơn chút đâu nhằm nhò gì 1cty to như thế ;)
Lựa đc ver20 thì tốt ;;)Chúc pác mua đc dế ưng ý và 2thùng mỳ tôm chua cay nhé :D
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

fansex

ặc em để dành tiền mua đấy chứ làm gì giàu có mà bác nói thế tổn thọ em chết huhu:((tại thấy mấy bác trò chuyện xôm tụ quá tham gia cho zui :))ăn mỳ để rước em nó về thui mà lỡ hok có ver20 thì chắc mua ver30 lun quá huhu mà nghe nói cái bản mau82 trắng chạy ổn định hơn bản màu đen thì phải.Mấy bác pro chia sẻ ít kinh nghiệm đi chọn máy để hok bị deathpixel hay là sénor gì đó em hok hỉu đọc hết 79 trang mà không hỉu cái bệnh sểo là cái gì nữa.Mấy bác bỏ chút time giải thích cho em nó hỉu để đi mua hok bị dính chưởng hehe:D.Ăn mỳ rước N82 về ôm ngủ cho nó ấm kakaka

ặc em để dành tiền mua đấy chứ làm gì giàu có mà bác nói thế tổn thọ em chết huhu:((tại thấy mấy bác trò chuyện xôm tụ quá tham gia cho zui :))ăn mỳ để rước em nó về thui mà lỡ hok có ver20 thì chắc mua ver30 lun quá huhu mà nghe nói cái bản mau82 trắng chạy ổn định hơn bản màu đen thì phải.Mấy bác pro chia sẻ ít kinh nghiệm đi chọn máy để hok bị deathpixel hay là sénor gì đó em hok hỉu đọc hết 79 trang mà không hỉu cái bệnh sểo là cái gì nữa.Mấy bác bỏ chút time giải thích cho em nó hỉu để đi mua hok bị dính chưởng hehe:D.Ăn mỳ rước N82 về ôm ngủ cho nó ấm kakaka

Bác đọc từ đầu đến cuối topic này là có thể đi mua 1 em về rồi:)
Rước N82 về ngủ cho ấm còn rước N95 8G về đêm mùa đông cởi trần bật quạt ngủ:))

boyPDA

Chậc!sinh viên mà sang như "đại da" ý!:Dmình cũng muốn làm "sinh viên" như bạn ấy lắm lắm!=))
Ps:có bác nào cài GPRS cho n82 bị lỗi "connection error"giống như tui hôn nè?:D chỉ giúp tui cách khắc phục với!:(thank's lắm!=D>

fansex

Mấy bác có thể mua dc 1 cách dễ dàng nhưng em mua nó là cả vấn đề vô cùng khó khăn và gian khổ huhu chứ có phải thích là ra rước em nó về đâu.Em đọc rùi rất kỹ càng nhưng hok có bác nào nói rõ check sénor như thế nào chỉ nói cách check deathpixel thui.thui em gà thì giúp đỡ em tí đi các pro hơi đâu mà chấp dứt em út chi cho mệt vậy.mà bác o thấy em phải ăn mỳ trường kỳ để phục vụ nhu cầu kháng chiến giải phóng em n82 khỏi cái kho của bọn đại lý dt chứ có sung sướng gì đâu.Sinh viên nghèo mua về nó có trục trặc gì thì phiền lắm

kiemvuongvn

dán ok là dán làm sao :D
Cứ mua 1miếng rùi phơi đt ngoài nắng sáng chừng 10phút rồi + thêm cái bật lửa nữa là dán k thấy 1hạt không khí lun ;)
Có khó là lúc lấy lam rạch, k khéo roẹt 1cái là toi :(

Posted via Mobile Device

là dán vừa bền vừa đẹp á :D

bạn nói dán = gì mà phơi nắng nghe ghê thế :|

em củng đang quan tâm đây.anh em biết chỉ giùm nha.thank

mình cũng đang kiếm chỗ bán đây mà ko bít nè, trong đây ai ở SG bít chỗ bán miếng dán màn hình ko nữa :-?

Mấy bác có thể mua dc 1 cách dễ dàng nhưng em mua nó là cả vấn đề vô cùng khó khăn và gian khổ huhu chứ có phải thích là ra rước em nó về đâu.Em đọc rùi rất kỹ càng nhưng hok có bác nào nói rõ check sénor như thế nào chỉ nói cách check deathpixel thui.thui em gà thì giúp đỡ em tí đi các pro hơi đâu mà chấp dứt em út chi cho mệt vậy.mà bác o thấy em phải ăn mỳ trường kỳ để phục vụ nhu cầu kháng chiến giải phóng em n82 khỏi cái kho của bọn đại lý dt chứ có sung sướng gì đâu.Sinh viên nghèo mua về nó có trục trặc gì thì phiền lắm

mệt ông wá, ăn rồi cứ mở miệng sv nghèo mà xài hết N81, đến iPhone rồi N82! chắc ông sv nghèo trong cái đám đại gia wá :-??

đi mua thì hỏi thử xem có bản V20 ko, chưa chắc là V30 hết đâu

Auto

Ra tgdđ mua, ngồi test 1buổi là xong ngay!

Có gì khó đâu pác! ;)
hay pác muốn hỏi gì thì hỏi từng câu rõ ràng, e sẽ giải thích cho chứ sao mà huhu hoài...

Posted via Mobile Device

Auto

là dán vừa bền vừa đẹp á :D

bạn nói dán = gì mà phơi nắng nghe ghê thế :|

mình cũng đang kiếm chỗ bán đây mà ko bít nè, trong đây ai ở SG bít chỗ bán miếng dán màn hình ko nữa :-?

dán bằng miếng dán mua chứ dán bằng gì ;;)

phơi nắng 1tí dán mướt lắm, k có 1hạt k khí nào hết! ;)
pác kiếm mua loại nào mà kiếm hoài thế?
Cứ mua 1miếng dán loại tốt rồi về dán, k có 82 thì mua của 95, đằng nào cũng phải rạch ra thôi :-??

Posted via Mobile Device

kiemvuongvn

dán bằng miếng dán mua chứ dán bằng gì ;;)

phơi nắng 1tí dán mướt lắm, k có 1hạt k khí nào hết! ;)
pác kiếm mua loại nào mà kiếm hoài thế?
Cứ mua 1miếng dán loại tốt rồi về dán, k có 82 thì mua của 95, đằng nào cũng phải rạch ra thôi :-??

Posted via Mobile Device

loại của N82 á bạn, 1 bộ của nó gồm 3 miếng lun! 1 trước 2 sau, dành riêng cho N82 á!

bạn xem thêm bài này nè: http://pdaviet.net/showpost.php?p=494414&postcount=318

tưởng bạn nói mua mấy miếng dán keo về dán chứ :|

còn đây là địa chỉ bán ngoài HN, còn trong TPHCM thì ko bít chỗ nào :(

Mã:
[URL="http://thuonggiado.com/index.php?page=shop.product_details&flypage=shop.flypage&product_id=225&category_id=11&manufacturer_id=0&option=com_virtuemart&Itemid=64"]http://thuonggiado.com/index.php?page=shop.product_details&flypage=shop.flypage&product_id=225&category_id=11&manufacturer_id=0&option=com_virtuemart&Itemid=64[/URL]

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.