• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

mucelago

Active Member
Các dòng máy N78, 5320 XM đều đã có FW mới rồi mà vẫn chưa thấy FW mới cho N82, chán quá các bác ạ.

crazy_arch

Mình dùng N82 , đã hack và cài vietmap nhưng khi vào vietmap thì không có sóng gps, đứng ra giữa sân thượng cột sóng gps vẫn là dấu hỏi chấm, cái máy thì nó nói " đang dò tín hiệu gps" :( bro nào giúp mình với ,cám ơn nhiều.

Auto

Mình dùng N82 , đã hack và cài vietmap nhưng khi vào vietmap thì không có sóng gps, đứng ra giữa sân thượng cột sóng gps vẫn là dấu hỏi chấm, cái máy thì nó nói " đang dò tín hiệu gps" :( bro nào giúp mình với ,cám ơn nhiều.

Thế k vào Vm mà ở ngoài dùng chức năng gps đc k pác.
Có lẽ chổ pác đứng sóng gps wá yếu ấy! ;)
Posted via Mobile Device

thanhnam711

Ax, thức khuya vậy auto, dùng gps có phải thông wa gprs không nhẩy
Posted via Mobile Device

Auto

Ax, thức khuya vậy auto, dùng gps có phải thông wa gprs không nhẩy
Posted via Mobile Device

NAV thì có!

Hôm bữa vô quên exit để chạy ngầm k biết tốn tiền vãi hôm đó tới nay còn nhớ ;)
@ Có ngủ đâu mà khuya...ngày sạc pin và nghỉ ngơi 4tiếng thôi ;;) nãy giờ ngủ quên :D
Posted via Mobile Device

lekhachuy3aa

Thank spider nha. Mình tự úp lại fW bằng code khác thì không sao rồi. Ah cho mình hỏi luôn Có bạn nào biết code nào ổn định nhất của V30 N82 không?

pphuc96

Có bạn nào gặp hiện tượng này chưa. Khi có người gọi đến thì điện thoại không hiện lên chổ chuyển qua nghe loa ngoài. Vì thế mình không thể nghe bằng loa ngoài được. Có bạn nào gặp hiện tượng này chưa giúp mình khắc phục với.

bạn có nhầm kg đó khi có người gọi đến lúc bạn chưa bắt máy thì nó sẽ hiện chữ (im lặng) bên góc phải, nếu bạn bắt máy nghe thì lúc đó mới có chữ (loa) chứ bạn. bạn xem lại nhé, chuc vui =)) =D>

lekhachuy3aa

Biết chứ! Sài biết bao lâu rồi mà. Hiển nhiên là mình bắt mày lên nhưng nó khôg hiện lên đó chứ!;)

Auto

Biết chứ! Sài biết bao lâu rồi mà. Hiển nhiên là mình bắt mày lên nhưng nó khôg hiện lên đó chứ!;)
A vô cài đặt phụ kiện và chọn mặc đình từng cái thử xem, và lấy máy khác gọi thử!
Lúc trước e có 1lần như thế rùi nhưng k nhớ là vọc vọc gì trong đó mà nó lại bình thường lại :)
Posted via Mobile Device

bubu128

cứu máy mình với...sau khi vọc một hồi lại format...giờ bật bluetooth ko dc nó cứ hiện là ko kết nối đc bluetooth :( ...thế là sao vậy trời........:(( ..thanks mọi người!

Chỉnh sửa cuối:

vanninh1978

Mình mua máy n82 ở việt nam nay mỉnh muốn nâng online lên v30 các bạn cho mình hỏi nó còn tiếng việt không nhỉ cám ơn nhiều

Mình mua máy n82 ở việt nam nay mỉnh muốn nâng online lên v30 các bạn cho mình hỏi nó còn tiếng việt không nhỉ cám ơn nhiều

Nếu máy bạn đang có TV thì cứ up thẳng lên V30 thôi. Nhưng V30 có hạck được đâu up làm gì:-??

fansex

Cho em hỏi cái n82 có bị bong chỗ nào và em đã dán keo rùi nhưng nhìn cái bàn phím dán keo thấy ghế wa có nên gỡ ra hok nếu gỡ ra có bị bong ra o vậy huhu(em tính gỡ chỗ bàn phím thui)máy em màu đen.

Cho em hỏi cái n82 có bị bong chỗ nào và em đã dán keo rùi nhưng nhìn cái bàn phím dán keo thấy ghế wa có nên gỡ ra hok nếu gỡ ra có bị bong ra o vậy huhu(em tính gỡ chỗ bàn phím thui)máy em màu đen.

N82 hay bị bong chỗ sơn bàn phím, xung quanh nút D-pad và xung quanh viền màn hình, nói chung là mặt trước chỗ nào cũng có thể bong sơn. Nếu dán nilon thì nên sấy trước khi bóc ra để tránh tróc sơn. Kinh nghiệm là chọn 1 hàng dán keo thật tốt dán 1 phát ăn ngay, bền đẹp để tránh bóc ra bóc vào. Và chỉ dán keo, ko nên dán đề can.

fansex

Ý em nói là em đã dán rùi và bi h em mún lột ra cái chỗ mấy cái phím số đó chứ dán thế này khó bấm quá với lại em có ông chú xài n82 màu bạc cả năm trời rùi mà có bị tróc cái gì đâu nhỉ.:D=>vậy bi h em có nên bóc ra hok và bóc ra có bị tróc hok?máy em là N82 black??E mới mua dc 3 ngày thui nên nò mà tróc chắc tết này ăn tết hok ngon rùi hix hix

Auto

Ý em nói là em đã dán rùi và bi h em mún lột ra cái chỗ mấy cái phím số đó chứ dán thế này khó bấm quá với lại em có ông chú xài n82 màu bạc cả năm trời rùi mà có bị tróc cái gì đâu nhỉ.:D=>vậy bi h em có nên bóc ra hok và bóc ra có bị tróc hok?máy em là N82 black??E mới mua dc 3 ngày thui nên nò mà tróc chắc tết này ăn tết hok ngon rùi hix hix
Ý pác là giờ sợ khi tháo keo này ra nó dính lun lớp sơn ý hả :D
Khi tháo đem phơi đt ngoài nắng or pác làm sao cho có hơi ấm thì làm :D (đốt cũng đc ;;))
Rùi cầm gỡ nhè nhẹ là đc thôi hà!
Sơn nó đâu phải dễ tróc đâu pác :D
Trừ trường hợp pác k làm cho ấm or là gỡ lúc trời lạnh mà cong lưng như mấy e gái teen dùng băng dính mà nhổ lông chân thì...phím cũng bay theo chứ đừng nói là sơn :))
Đôi dòng share ;)
Posted via Mobile Device

pphuc96

mình cũng xài cái giống bạn nè mà dán rồi lột như ăn gỏi hehehe có sao đâu bạn yên tâm về phần này nhé

taiphong

được cai N82 black ít bong sơn so với màu trắng, có thể chỉ bong sơn ở phím nghe gọi và phím từ chối thôi, ban hơ qua lửa một chút rồi póc nhé

Status
Không mở trả lời sau này.