• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

kennh0x

hack thì chưa, nhưng hạ ver thì hạ được, có người bảo tỉ lệ thành công 10% nhưng máy mình đã hạ thành công.:))
anh hạ bằng gì vậy.ở tiệm nào có thể hạ chỉ giúp em với.em ở tp

Jun_is_yours2910

gì mà sai chính tả tùm lum zậy 8-|

16G chạy còn được đó, mà chưa có thôi :))

đang xài 8G chạy vô tư nè =D>

ông anh mua thẻ 8G giá pao nhiu zợ ?
e mới hack con black của e cho sáng màn hình lên mà pin chịu ko nổi hay sao í mấy pác, sáng vọc vọc là tối hết Pin àh, ko = con N73ME nữa, con N73ME sáng hôm nay quậy ---> tối mai mới hết Pin lun =.=" bác nào bik cách cho Pin nó nhìu nhìu lên chỉ e vs (đừng kêu e mua Pin mới nhen :)):)), àh mà cho e hỏi cục pin rin của N82 black pao nhiu lun :D)

Auto

e mới hack con black của e cho sáng màn hình lên mà pin chịu ko nổi hay sao í mấy pác, sáng vọc vọc là tối hết Pin àh, ko = con N73ME nữa, con N73ME sáng hôm nay quậy ---> tối mai mới hết Pin lun =.=" bác nào bik cách cho Pin nó nhìu nhìu lên chỉ e vs (đừng kêu e mua Pin mới nhen :)):)), àh mà cho e hỏi cục pin rin của N82 black pao nhiu lun :D)
Sao mà làm pin cho nhìu nhìu hả nhox con ;;)
K đc đâu!
Pin hết nhanh là do e tăng sáng mh và mới hack và cài pm nên e vọc thì nó nhanh hết thôi
Còn n73 thì e it vọc để đó nằm đó thôi đúng hem! ;;)
Còn pin thì cty và xáck rất nhìu giá!
E muốn pin gì ;)Posted via Mobile Device

Jun_is_yours2910

Sao mà làm pin cho nhìu nhìu hả nhox con ;;)
K đc đâu!
Pin hết nhanh là do e tăng sáng mh và mới hack và cài pm nên e vọc thì nó nhanh hết thôi
Còn n73 thì e it vọc để đó nằm đó thôi đúng hem! ;;)
Còn pin thì cty và xáck rất nhìu giá!
E muốn pin gì ;)Posted via Mobile Device

đâu có đâu đại ka, hôm qua e lấy N73ME ra cũng ngồi mò tải chương trình tùm lum mà đến ngày mai mới hết mà, sạc chẳng lẽ hack phone cũng tốn pin sau này nữa hử =.=" !
a bik so sánh Pin ko? so sánh dùm e pin của N73ME và N82 :))

bubu128

Mở bằng máy hay dùng xplorer để mở...chưa đặt tên thiết bị thì sao mà mở pác ui ;)
Posted via Mobile Device

her!thanks bác auto cái nà...nhưng mà bác có thể nói rõ hơn đc ko ạh...:p????e mở bằng máy (tool/bluetooth/on-off)...chứ mở bằng cái x-plore là mở làm sao ạh(e đã cài x-plore 1.22):-/..rùi còn đặt tên gì nữa...:| her,e hơi gà mấy cái vụ nì..nên mong bác chỉ giấo tận tình:-??..vẫn bjk là thanks roài nhưng e vẫn muốn thanks bác nhiều nhiều ạh :D

Auto

her!thanks bác auto cái nà...nhưng mà bác có thể nói rõ hơn đc ko ạh...:p????e mở bằng máy (tool/bluetooth/on-off)...chứ mở bằng cái x-plore là mở làm sao ạh(e đã cài x-plore 1.22):-/..rùi còn đặt tên gì nữa...:| her,e hơi gà mấy cái vụ nì..nên mong bác chỉ giấo tận tình:-??..vẫn bjk là thanks roài nhưng e vẫn muốn thanks bác nhiều nhiều ạh :D
Chưa đặt tên là khi 4mat xong thì bluetooth của đt vẫn chưa có tên. Mình vào nó sẽ kiu mình đặt tên cho thiết bị
;;)
Còn mở bằng xplorer là pác chưa wa bước đặt tên mà lại dùng xplorer send file thì nó bít lấy tên họ là gì để trình lên đt kia khi nhận ;;)
Mà pác khỏi thanks e còn mừng hơn. ^^!
E k cần mấy cái thanks này làm gì đâu :D chỉ mong khi nào lỡ reply gì sai thì mấy pác đừng giận mà nhắc nhở cho e bít ;;)
Posted via Mobile Device

taiphong

Chưa đặt tên là khi 4mat xong thì bluetooth của đt vẫn chưa có tên. Mình vào nó sẽ kiu mình đặt tên cho thiết bị
;;)
Còn mở bằng xplorer là pác chưa wa bước đặt tên mà lại dùng xplorer send file thì nó bít lấy tên họ là gì để trình lên đt kia khi nhận ;;)
Mà pác khỏi thanks e còn mừng hơn. ^^!
E k cần mấy cái thanks này làm gì đâu :D chỉ mong khi nào lỡ reply gì sai thì mấy pác đừng giận mà nhắc nhở cho e bít ;;)
Posted via Mobile Device

theo mình biết điện thoại sẽ mặc định đặt tên cho thiết bị ngay cả khi bạn k mở bluetouth (ví dụ N82 thì tên thiết bị sẽ là Nokia N82 , có lẽ k phải do chưa đặt tên đâu.)

taiphong

thẻ 8Gb cũng tùy loại, hàng chính hãng thì hơi bị đắt khoảng tầm gần 600, hàng Tung Cua thì khoảng 300, (260K thì phải)
k có cách nào tăng dung lượng của pin đâu bạn, chỉ có cách sử dụng pin đúng quy cách và tiết kiệm thì tuổi thọ của pin lâu hơn thôi, còn giá pin cũng vô cùng lắm, trong thời buổi hàng thật giả lẫn lộn như bây giờ khó có thể nói chính sác giá được, pin chợ giời HN thì dưới 50K pin mua ở Care thì cũng ngót 1 củ.:-??
mà bạn cũng k cần nói pin N82 đen hay trắng gì hết, vì N82 N81 dùng chung pin 6MT đều là pin có dung lượng 1050mA (cía này do nhà sx nói) pin của N95 là 1200mA do màn hình to hơn tốn pin hơn

Chỉnh sửa cuối:

Jun_is_yours2910

thẻ 8Gb cũng tùy loại, hàng chính hãng thì hơi bị đắt khoảng tầm gần 600, hàng Tung Cua thì khoảng 300, (260K thì phải)
k có cách nào tăng dung lượng của pin đâu bạn, chỉ có cách sử dụng pin đúng quy cách và tiết kiệm thì tuổi thọ của pin lâu hơn thôi, còn giá pin cũng vô cùng lắm, trong thời buổi hàng thật giả lẫn lộn như bây giờ khó có thể nói chính sác giá được, pin chợ giời HN thì dưới 50K pin mua ở Care thì cũng ngót 1 củ.:-??
mà bạn cũng k cần nói pin N82 đen hay trắng gì hết, vì N82 N81 dùng chung pin 6MT đều là pin có dung lượng 1050mA (cía này do nhà sx nói) pin của N95 là 1200mA do màn hình to hơn tốn pin hơn

oh thanks bạn nhìu hơ, àh bạn có link topic nào có pm CUT MP3 trên N82 ko? share mình với ha !

bubu128

theo mình biết điện thoại sẽ mặc định đặt tên cho thiết bị ngay cả khi bạn k mở bluetouth (ví dụ N82 thì tên thiết bị sẽ là Nokia N82 , có lẽ k phải do chưa đặt tên đâu.)

uhm,mình thấy nó cũng tự động để tên là NOKIA N82..chứ đâu phải là ko có tên ..vậy theo bạn tình hình cái bluetooth nó ko mở đc là sao vậy?nó cứ hiện ko kết nối đc với bluetooth mỗi khi bật làm mình cũng điếc lun..chẳng hiểu môtee gì hết...chữa cháy như thế nào bây giờ :((..bạn có thể giải thích và giúp mình vấn đề này đc ko? thanks bạn nhiều;;)

Auto

uhm,mình thấy nó cũng tự động để tên là NOKIA N82..chứ đâu phải là ko có tên ..vậy theo bạn tình hình cái bluetooth nó ko mở đc là sao vậy?nó cứ hiện ko kết nối đc với bluetooth mỗi khi bật làm mình cũng điếc lun..chẳng hiểu môtee gì hết...chữa cháy như thế nào bây giờ :((..bạn có thể giải thích và giúp mình vấn đề này đc ko? thanks bạn nhiều;;)

Vậy có 4mat lần nào chưa pác?

taiphong

bạn thử 4mat máy về chế độ khi xuất xưởng xem, nếu không được thì cũng khó nói lắm, vì bluetooth ít hỏng hóc gì lắm, bạn chỉ nói thế anh em cũng k biết thế nào mà nói cả, trước tiên bạn 4mat nếu vẫn không được có lẽ phải lên care thôi.:|

kiemvuongvn

Ở forum crackedbybinpda mình thấy có thằng dùng N82-16GB đấy!Không biết nó có nói điêu không nữa!

VN thì ko bít có ai xài chưa, mà mình nghĩ chạy OK vì ở N82 nó ko nói thẻ nhớ xài tối đa là bao nhiu b-)

hôm bữa mua bên HNam giá 260k (China)

Mã:
http://www.hnammobile.com/index.php?option=com_accesories&task=memory

còn bên này thì ko bít phải chính hãng ko mà bảo hành vĩnh viễn=D>

Mã:
http://kingstonvn.com/Mobile.htm

Pin N82 yếu lắm bạn ơi, xài cao cao là 2 ngày rưỡi à, có vài người được cục pin ngon xài 3-4 ngày thấy mà thèm :-??

bạn tăng sáng màn hình thôi đã tốn pin nói chi hack cho sáng nữa thì sao nó chịu nổi 8-|

giá pin N82 hình như 950k 1 chai gì đó, dã man :((

taiphong

VN thì ko bít có ai xài chưa, mà mình nghĩ chạy OK vì ở N82 nó ko nói thẻ nhớ xài tối đa là bao nhiu b-)

theo trang mainguyen (muabandtdd.com) thì N82 chạy tối đa 4Gb nhưng N82 hỗ thẻ HDSC nên chạy các thẻ HDSC được (4, 8, 16, 32 Gb nhưng 32 thì ở VN không thấy ai dùng, 16Gb cũng chỉ thấy nói thế thôi chứ chưa anh em nào khẳng định đã dùng) 8GB thì nhiều người dùng rồi

kiemvuongvn

tối đa 4G là tào lao rồi, thực tế xài 8G còn phà phà mà nó dám nói thế!

32G thì chưa dám nói nhưng 16G có thể ok đó

bubu128

bạn thử 4mat máy về chế độ khi xuất xưởng xem, nếu không được thì cũng khó nói lắm, vì bluetooth ít hỏng hóc gì lắm, bạn chỉ nói thế anh em cũng k biết thế nào mà nói cả, trước tiên bạn 4mat nếu vẫn không được có lẽ phải lên care thôi.:|

uhm,để mình format lại 1 lần nữa,nếu có vấn đề thì mình đảnh đưa e nó lên care vậy :( dù sao thì cung thanks bạn nhiều.. àh,cho mình hỏi nếu format thì mình để thẻ nhớ trong máy lun đc ko bạn..có cần rút ra?bình thường thẻ nhớ có chương trình mặc định nào (có sẵn từ lúc mua về áh)ảnh hưởng đến máy ko bạn!

Status
Không mở trả lời sau này.