• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

langtu990

Posted via Mobile Device sao camera cuả n82 hay bị đơ thế nhỉ. Lúc có lúc ko. Chán wá!! Bây giờ bị giống bạn tiotio. Hjx. Có pro nào chỉ dum ma ko cần format hok zậy? Format mất theme trong máy tiếc lểm

ErrolPham

mình cũng mới cài Spot on cho n95, chỉ ra cái đèn đỏ, không bằng con đom đóm. thất vọng quá!
Mấy bác nếu thích đèn pin thì tậu con 1200 về mà dùng, đèn pin của nó cực sáng nhé:)) .

Nhân tiện cho mình hỏi về GPS của N82. Mình đã cài Vietmap cho máy rồi (đã hack phone), nhưng vẫn không tài nào sử dụng được chức năng GPS. Bro nào đang sử dụng N82 và có kinh nghiệm về GPS của Vietmap xin chỉ giúp với. Chân thành cám ơn :)

Mấy bác nếu thích đèn pin thì tậu con 1200 về mà dùng, đèn pin của nó cực sáng nhé:)) .

Nhân tiện cho mình hỏi về GPS của N82. Mình đã cài Vietmap cho máy rồi (đã hack phone), nhưng vẫn không tài nào sử dụng được chức năng GPS. Bro nào đang sử dụng N82 và có kinh nghiệm về GPS của Vietmap xin chỉ giúp với. Chân thành cám ơn :)

Máy bạn nên cài GPRS để định vị nhanh hơn còn sử dụng thì đọc toàn bộ topic về Vietmap là ok.

hoalang

Member
Có bác nào bít cách cài GPRS cho máy n82 không ạ?:-?Sau khi nhận tin nhắn cài tự động từ tổng đài nhưng save vào nó đòi code.:-/

Trời!!thì bạn nhập 12345 vào là xong chứ có gì đâu ,rồi khởi động lại máy là được mà 8-|

adinadin

Mặc định xoay màn hình tự động của N82 là khi mình lật máy wa trái, pác nào có thể làm cho nó mặc định là wa fải ko nhĩ, hay qua lại 2 bên lun thì càng hay ??

Mặc định xoay màn hình tự động của N82 là khi mình lật máy wa trái, pác nào có thể làm cho nó mặc định là wa fải ko nhĩ, hay qua lại 2 bên lun thì càng hay ??

Xoay 2 bên thì phải cài phần mềm rồi. Landscape pro 2.10 hay hơn cả rotate me, xoay nhanh hơn IP

Auto

Dùng pm rotame là xoay tứ lun tun luôn anh à ;)
Posted via Mobile Device

vanninh1978

em mới mua N82

mò cái GPS cả ngày đêm mà ko bít xài như thế nào ?

anh nào đã sử dụng hay bít ,rành về GPS N82 thì chỉ em với

làm sao nhận đc vị trí của mình và hướng dẫn đường đến vị trí khác

em cám ơn nhiêu

@ MOD : em sử dụng chức năng tìm kiếm mà ko đc , nên mới mở topic , nếu có trùng thì xin các anh xóa, và bỏ qua cho em. cám ơn

Bạn cho mình mail mình ngửi cho bạn vietmap fun cài vào bạn biết bạn đang ở đâu ngay

spiderman_anhvu

Trời!!thì bạn nhập 12345 vào là xong chứ có gì đâu ,rồi khởi động lại máy là được mà 8-|

Không phải đâu bạn, cái này là tùy từng mạng đấy, code này để lưu cấu hình chứ không phải code của máy đâu. Như mình xài Viettel thì code là 1111 (4 số 1). Bạn gọi điện lên tổng đài là biết nhé :)

elvish

mình xài n82-v30 khi nghe nhạc thì vẫn không add đủ mấy bro ơi (đã format lại thẻ nhớ rồi), 50 bài thì được có 41 bài à. nếu mình up firmware len v31 thì vấn đề này có hết kô nhi?:-?

spiderman_anhvu

mình xài n82-v30 khi nghe nhạc thì vẫn không add đủ mấy bro ơi (đã format lại thẻ nhớ rồi), 50 bài thì được có 41 bài à. nếu mình up firmware len v31 thì vấn đề này có hết kô nhi?:-?

Vấn đề về add nhạc vào playlist mình đã thấy có bạn hỏi từ hồi dùng v20, sau đó lên v30 rồi. Bản thân mình thì máy mình chạy rất ok, không bị như vậy. Tất cả nhạc mình lưu trên thẻ và lưu trong thư mục E:\Musics (thư mục do mình tạo ra), không biết điều đó có giúp được bạn chút nào không :)
Bạn có thể up fw lên v31 cũng có khi lại giải quyết được vấn đề, mà lên v31 nghe nhạc qua loa ngoài của N82 mình thấy âm thanh hay hơn, tiếng to và rõ ràng hơn trên v30 đấy. :D

taiphong

Máy mình tự nhiên mất rung, thực ra mất lúc nào k bit nữa vì hầu như mình k để rung, giớ tự nhiên cần để rung mà mặc dù đã chọn có rung nhưng máy vẫn k rung khi có tin nhắn và cuộc gọi, mình đã *#7370# và chọn có rung mà vẫn k được, vậy hiện tượng như vậy là do phần cứng hay phần mềm, liệu up FW có được k? Mình k muốn đem lên Care vì một vài lý do.

Chỉnh sửa cuối:

langtu990

Máy mình tự nhiên mất rung, thực ra mất lúc nào k bit nữa vì hầu như mình k để rung, giớ tự nhiên cần để rung mà mặc dù đã chọn có rung nhưng máy vẫn k rung khi có tin nhắn và cuộc gọi, mình đã *#7370# và chọn có rung mà vẫn k được, vậy hiện tượng như vậy là do phần cứng hay phần mềm, liệu up FW có được k? Mình k muốn đem lên Care vì một vài lý do.

Bạn có cắm sạc đt ko? Nếu có thì đang sạc máy sẽ ko rung đâu bạn.

Posted via Mobile Device

IZZ

Help gấp!!! Lỗi camera chính N82

Mình mới lấy Nokia N82 về, mới qua ngày thứ 2 mà camera đã lỗi, mở lên màn hình đen xì, nhấp nháy biểu tượng gì đó mình không rõ, sau đó là màn hình chờ Stand By. Mình đã dùng lệnh để format lại máy rồi mà vẫn không sửa được. Các bạn xem ảnh rồi giúp mình xem làm thế nào để sửa hay đem ra Nokia Care để bảo hành nhé. Thanksss!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

tantaimk

cái hình đầu là nó báo cái đèn flash đag dc sạc.
còn hình 2 là khi mở camera lâu wá mà hem chụp thì nó active chế độ standby cho đỡ hao pin

fansex

chắc là camera nó hận bác làm gì ác với nó nên đã lên đường về quê rùi đem lên Nokia care thui hên thì sửa dc hok hên thì bị giang hồ nó lyo65c đồ thế thui^^!

spiderman_anhvu

Bạn mô tả xem cái lỗi nó như thế nào, lúc bạn mới truợt cái nắp ống kính ở phía sau nó báo luôn cái "camera on standby" à!? Vì mình thấy cái hình đầu tiên vẫn thấy hình phía sau ống kính mà :-?
Với lại đúng nhu galaxy_89 nói đấy, cái hình đầu tiên là hình máy đang nạp điện vào flash, không phải báo lỗi đâu.

Status
Không mở trả lời sau này.