• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

boyPDA

Mình mua máy tại Malay, nó bao gồm 1 bộ Protector cho con N82 luôn, gồm:

1. Dán màn hình.
2. Dán bàn phím.
3. Dán nắp Pin.
4. Dán nắp trên của Camera (phần phía trên).

Mua máy nó tặng nên ko biết giá bao nhiêu, nói chung rất đẹp và rất vừa với dáng em nó.

Bạn có thể chụp vài tấm hình về tấm dán(nhất là cái bàn phím ấy).:Dthank's!

khoabonmat

Active Member
Mấy hôm bận. Với lại nhà mình ko vào đc photobucket fai nhờ người up lên hộ để cho mấy bạn coi
chụp bằng máy mình, với lại buổi tối nên ko đc rõ lắm.

Bác xài máy không giữ gìn em nó gì hết, nhìn te tua quá.Tội nghiệp...

Hình này, mình lấy về, nhưng tương tự vậy.Rất đẹp, nguyên bộ như thể bán tại Malay chỉ có giá 40,000 đồng Việt Nam (giá mua trên mạng nha, quá rẻ). Nói chung rất đẹp và vừa vặn với thân hình em nó. Và họ dán cũng chuyên nghiệp lắm, không có bong bóng khí đâu, trong khi dân bán điện thoại ở Vn, dán mà nhìn muốn đập máy, củ chuối...

venusian

Moderator
Cũng chỉ vì giữ gìn đó bạn. Thằng em mình nó mang đi dán màn hình rùi đến lúc miếng dán bị bong mép. Thế là nó bóc ra, Mất toi luôn một miếng luôn.

boyPDA

Cũng chỉ vì giữ gìn đó bạn. Thằng em mình nó mang đi dán màn hình rùi đến lúc miếng dán bị bong mép. Thế là nó bóc ra, Mất toi luôn một miếng luôn.

Trông cứ như tróc sơn ấy nhỉ.:-?Đúng là te tua thật:O.May là máy mình màu đen á .chớ nếu không thì...!:D

Trông cứ như tróc sơn ấy nhỉ.:-?Đúng là te tua thật:O.May là máy mình màu đen á .chớ nếu không thì...!:D

N81 và N82 rất dễ bị bong tróc nếu sử dụng khôgn cẩn thận, tiếp theo đó sẽ là em N85 và N96 cũng đi vào vết xe đổ này, vật liệu build của nokia cho Nseries cùi quá:( Được em N95 8G:D

ThAngNgO_

tróc hết thui nếu sài ko giữ gìn :(, mồ hôi là vấn đề chính gây nên bong tróc và an mòn :(

giangne

N82 Thảo Luận

có ai biết cách cài phần mềm cho n82 mà không cần hack mà cũng chẳng phải sign ko? cả tuần nay em đau đầu về hack với sign lắm rồi. Thank

Kojiro

Super V.I.P
Không có cáh nào cả, phải sign nếu muốn cài, nếu muốn cài không sign thì hack :D

Zenki

Super V.I.P
có ai biết cách cài phần mềm cho n82 mà không cần hack mà cũng chẳng phải sign ko? cả tuần nay em đau đầu về hack với sign lắm rồi. Thank
Nếu ko muốn hack với sign thì chỉ còn cách downgrade về v20 :D

Cách downgrade thì ở Topic dưới. Tuy nhiên tỉ lệ thành công trên N82 rất thấp và chưa có ai thành công :D

http://pdaviet.net/showthread.php?t=37488

giangne

thế thì nói làm gì hả anh. anh có cách nào giúp em lấy được file cre đơn giản không. chứ lam theo mấy cái topic trên lằng nhăng quá

Zenki

Super V.I.P
thế thì nói làm gì hả anh. anh có cách nào giúp em lấy được file cre đơn giản không. chứ lam theo mấy cái topic trên lằng nhăng quá
Muốn có file Cer thì phải chịu khó. Mọi người làm được thì sao. Không còn cách nào khác đâu. Nếu không thích thì thôi chịu vậy :)

Kojiro

Super V.I.P

Muốn có file Cer thì phải chịu khó. Mọi người làm được thì sao. Không còn cách nào khác đâu. Nếu không thích thì thôi chịu vậy :)

Có chứ sao không?

Bạn bỏ ra 200$ vào symbiansigned mua 1 cái mà dùng.

Muốn có dùng mà la lằng nhằng, vậy để máy nghe gọi nhắn tin đi bạn!

giangne

thì em làm theo hướng dẫn lay cer từ OPDA nhưng mà làm thế nào để tìm được bài của mình, ừ thì đành rằng là có số thứ tự nhưng mà cái số đấy điền vào đâu để search bài của mình

Kojiro

Super V.I.P
thì em làm theo hướng dẫn lay cer từ OPDA nhưng mà làm thế nào để tìm được bài của mình, ừ thì đành rằng là có số thứ tự nhưng mà cái số đấy điền vào đâu để search bài của mình

Vậy còn nghe được. Bạn được số thứ tự rồi phải không? Post vào đây, như mọi người đang làm: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=22905 khi nào có mình up lên 4rum cho. Thường thì sau 2 ngày khi bạn post thì có.

spiderman_anhvu

cảm ơn anh, em post stt vào rồi đó. anh giup em nha

Chịu khó vậy bạn nhé. Mình xài đồ chùa nên nó thế mà, muốn không tốn tiền thì phải đi đường vòng 1 chút! Mà sao bạn không hack thử đi (nếu N82 dùng fw v20 thì hack đơn giản lắm mà), dùng máy thì phải vọc mới cảm thấy thú vị chứ! đúng không :)

Status
Không mở trả lời sau này.