• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

lekhachuy3aa

con N82 của em tự nhiên phím # ngoài màn hình chờ ấn 1 cái nó nháy rùi mất hút,trong khi đó khi vô viết tin nhắn vẫn sử dụng được phím # bt.như vậy là sao hả các bác!!!
Xin chỉ giáo!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bạn xem thử có cài cái ứng dụng nào có sử dụng đếm phím # không? Bạn bấm thử *#06# xem có hiện lên cái bảng imel không?

boy_boss

không được anh à,em ấn *#ô6# hay *101# thì cứ đến chỗ ấn # là nó nháy một cái rùi mất hút,trong khi nút # dùng cho các ứng dung khác bên trong vẫn chạy tốt,chả hiểu thế nào nữa!!!:(:(:(

lekhachuy3aa

không được anh à,em ấn *#ô6# hay *101# thì cứ đến chỗ ấn # là nó nháy một cái rùi mất hút,trong khi nút # dùng cho các ứng dung khác bên trong vẫn chạy tốt,chả hiểu thế nào nữa!!!:(:(:(

Bạn coi xem có cái ứng dụng nào nó có dùng đến phím # không? mà máy bạn sai FW V30 phải không? và bạn hay nghe nhạc bằng chương trình TTpod đúng không?

Chỉnh sửa cuối:

boy_boss

Không có ứng dụng nào em dùng phím # cả?hiện em dang dùng FW đầu của máy(chưa up lần nào cả).em nghe nhạc bằng chương trình cài sẵn trong máy!!!

lekhachuy3aa

Vậy mình nghĩ chắc bị lỗi phần mềm nào đó. Hồi trước mình cũng bị giống bạn. up lên FW V31 thì không thấy lỗi đó nữa. Sao bạn không up lên V31 đi nghe nhạc sẽ hay hơn. Chụp hình cũng đẹp hơn. Ít tốn pin mà máy chạy cũng nhanh nữa.

boy_boss

ok! để em thử xem.mà mình up lần đầu có phải up theo thứ tự k anh,hay mình up luôn được FW mới nhất luôn?không biết up lên có bị mẩt ứng dụng cài từ trước không nhỉ?

lekhachuy3aa

ok! để em thử xem.mà mình up lần đầu có phải up theo thứ tự k anh,hay mình up luôn được FW mới nhất luôn?không biết up lên có bị mẩt ứng dụng cài từ trước không nhỉ?

Up một cái là nó lên Fw v31 luôn đó. Xem trên diễn đàn có chỉ dẫn cách up đó.Úp lên không bị mất ứng dụng cài từ trước đâu. Nếu thành công thì nói cho mình biết với nhé!

Up một cái là nó lên Fw v31 luôn đó. Xem trên diễn đàn có chỉ dẫn cách up đó.Úp lên không bị mất ứng dụng cài từ trước đâu. Nếu thành công thì nói cho mình biết với nhé!

Up lên là mất hết ứng dụng cài trên thẻ đó, nói chung là đã up lên thì cần 4mat toàn bộ. Hay nhất là 4mat>> hack > up lên FW mới, vẫn cài phần mềm unsign được.

vuvantuan59

Thế là con 82 của mình vừa tự chủ nó cho một chưởng đi về âm phủ bán xác nó được 1chai .đúng là giận mất khôn ! Giờ mới tiếc ! Hu hu ai đồng cảm với mình đây ...!?!
Posted via Mobile Device

zippi

Thế là con 82 của mình vừa tự chủ nó cho một chưởng đi về âm phủ bán xác nó được 1chai .đúng là giận mất khôn ! Giờ mới tiếc ! Hu hu ai đồng cảm với mình đây ...!?!
Posted via Mobile Device

tuổi trẻ bồng bột quá :D

lekhachuy3aa

Up lên là mất hết ứng dụng cài trên thẻ đó, nói chung là đã up lên thì cần 4mat toàn bộ. Hay nhất là 4mat>> hack > up lên FW mới, vẫn cài phần mềm unsign được.

Mình up lên rồi có mất ứng dụng nào đâu. Bạn có sài N82 không và đã từng úp chưa.Mình tự up từ hồi V20 lên V30 rồi lên V31 đâu có mất

taiphong

không mất ứng dụng, vẫn y nguyên như chưa hề có chuyện gì sảy ra, có điều nếu chưa hack vĩnh viễn thì cần hack vĩnh viễn trước khi up

lekhachuy3aa

không mất ứng dụng, vẫn y nguyên như chưa hề có chuyện gì sảy ra, có điều nếu chưa hack vĩnh viễn thì cần hack vĩnh viễn trước khi up

N82 đã hack rồi thì chẳng cần phải hack lại tại up lên đâu có mất hack

taiphong

nếu chưa hack vĩnh viễn, 4mat lại là phải hack lại từ đầu (hack vĩnh viễn là copy instalsever... vào ổ Y)

boy_boss

hách vĩnh viễn la chỉ cần "copy instalsever... vào ổ Y" hay là còn phải làm j nũa hả bạn!
chỉ rõ giúp mình nha!!!

galaxy_89

sao cái RAM mình hỏi hem ai giải thix hộ tí 336 khi vào Xp thì nó báo 206 là sao nhỉ :( hok lẽ nó lừa mình hay sai sót gì đây , nếu vậy thì ~ N95 rùi

Zenki

Super V.I.P
cho hỏi về RAM của N82
sao mình xem trên mấy web thì thông tin là CPU speed là 256 , nhưng sao mình vào X-plore chỉ có 206 là sao vậy ??

chẳng nhẻ có sự nhầm lẫn ở đây ??

sao cái RAM mình hỏi hem ai giải thix hộ tí 336 khi vào Xp thì nó báo 206 là sao nhỉ :( hok lẽ nó lừa mình hay sai sót gì đây , nếu vậy thì ~ N95 rùi
Không có nhầm lẫn hay sai sót gì đâu. RAM của N82 vẫn là 256 thôi, X-Plore báo không chính xác đấy thôi. Lúc chạy thì nó có share Ram ra cho nhiều PM khác nữa nên hiển thị không đúng 256 là đúng. Không phải thắc mắc cứ yên tâm mà dùng không ai lấy bớt Ram của máy bạn đâu =))

Status
Không mở trả lời sau này.