• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

hellmen

Có tiền thì mua hẳn thẻ 8gb của công ty mà dùng đi bạn :D Chất lượng chắc khỏi phải bàn :p

Bạn ơi cho mình hỏi là, ở SG nơi nào bán thẻ 8Gb cho N82 vậy ạ? Và giá khoản nhiu ạ? Thanks

lamnt0702

Mình ở Đà Nẵng ko biết Nokia care nó nằm ở đâu.Các bác chỉ mình với!!Nokia care chỉ có ở 1 số tỉnh,thành phố hay ở tỉnh,thành phố nào cũng có zậy?

Bạn có thể tham khảo 1 trong 2 địa chỉ sau :

Nokia Care 1 :

58-60 Nguyễn Văn Linh, Hải Châu, Ðà Nẵng

Tel: (0511) 3812848

Fax: (0511) 358 4405

E-mail: danang1@nokiacare.vn

Nokia Care 2 :

95 Hùng Vương, Hải Châu, Ðà Nẵng

Tel: (0511) 3812847/49

Fax: (0511) 358 4405

E-mail: danang2@nokiacare.vn

Bạn ơi cho mình hỏi là, ở SG nơi nào bán thẻ 8Gb cho N82 vậy ạ? Và giá khoản nhiu ạ? Thanks

Mình cũng ko rõ vì mình ở Hà Nội nhưng nếu bạn muốn mua hàng công ty thì có thể đến Nokia Care để mua cho đảm bảo chất lượng.Địa chỉ Nokia Care ở SG là :

122A Phan Đăng Lưu, Phường 3, Q.Phú Nhuận, TP. HCM

Tel: (08) 39 952 953

Fax: (08)39952954

E-mail : saigon1@nokiacare.vn

Hoặc:

287 Điện Biên Phủ, Phường 7, Quận 3, TP. HCM

Tel: (08) 3930 8296

Fax: (08) 3930 8297

E-mail: saigon2@nokiacare.vn

Hoặc:

490 Nguyễn Văn Luông P. 12, Q. 6, TP. HCM

Fax: (08) 3877 9714

E-mail : saigon3@nokiacare.vn

Hoặc:

6B Lê Quý Đôn F6 Q3, TP. HCM

Fax: (08) 3930 2050

E-mail : saigon4@nokiacare.vn

kiemvuongvn

bữa tui mua thẻ 8G TQ ở đây xài cũng ok chưa bị gì! giá trước kia là 260k giờ lên 290k

Mã:
[URL="http://www.hnammobile.com/index.php?option=com_accesories&task=memory"]http://www.hnammobile.com/index.php?option=com_accesories&task=memory[/URL]

bên quydylan giá 260k mà tui ko thix mua ở đây, mua bên cửa hàng lớn thix hơn

Mã:
[URL="http://quydylan.com/home/?BiGstreet=productdetails&BiG_productID=182"]http://quydylan.com/home/?BiGstreet=productdetails&BiG_productID=182[/URL]

ko thì vào đây tham khảo hỏi xem, giá cao hơn tí! bảo hành cả đời

Mã:
http://kingstonvn.com/Mobile.h
tm

zippi

bác kiemvuong xài thẻ kém chất lượng sẽ khiến chip hoạt động ko tốt

.... cháy lúc nào ko hay đấy ... ko nge câu "tiền nào của đó" sao ??

Ntv_79

Thế thẻ 4GB(395k) ở thế giới di động ko phãi thẻ công ty hã bác,thẻ Hồ cẩm đào àh.Sao mắc thế

Đúng vậy, giá niêm yết rùi mà! Vì thích nên mua vì nghĩ ở đó cũng lớn nên đảm bảo. Không dùng được, đã đổi 1 lần nhưng vẫn không dùng được. Có thời gian sẽ lên đổi phát nữa xem sao. Bảo hành có 1 năm thôi, trong khi chính hãng hình như bảo hành 5 năm!

Ntv_79

àh các bro cho mình hỏi , mình mới lụm con 82 zìa , up lên v31, hack lun òi , game n-gage làm sao mình vào chơi tự xoay giống N95 dc không ? , và giả lập phím multimedia chơi dc hok ?

Bạn search trong diễn đàn có rồi đấy. Bạn tìm nhé! Copy 1 file .txt vào c:/privte/... để có thể xoay ngang màn hình. Còn giả lập fím multimedia thì cũng có 1 topic nói rất rõ rồi. Phải cài chương trình Magic key... Nếu không tìm thấy thì PM tui, có thời gian sẽ giúp bạn!

thedat007

àh các bro cho mình hỏi , mình mới lụm con 82 zìa , up lên v31, hack lun òi , game n-gage làm sao mình vào chơi tự xoay giống N95 dc không ? , và giả lập phím multimedia chơi dc hok ?

Bạn tải file này nháView attachment 113437!!!
Có hướng dẫn sẵn trong đó. Nhớ apply patch trong rompatcher (cái này bạn hack phone thì biết rùi nhá, ).

datoimaydau

e cac' ban hack phone de lam j vay me moi' xai` nen ko bjt. ạ chj em hack chj tiet chut dj

anh. chj nào pro cho em bjt hack phone de lam j dj
và chỉ em hack cạ N82, em mới mua chưa bjt sử dụng j` nhiu` mong anh chj giup dỡ
ah` san huong dan cạ N_gage dung em luon nha
dc em se hậu tạ;;);;)

Kojiro

Super V.I.P
e cac' ban hack phone de lam j vay me moi' xai` nen ko bjt. ạ chj em hack chj tiet chut dj

anh. chj nào pro cho em bjt hack phone de lam j dj
và chỉ em hack cạ N82, em mới mua chưa bjt sử dụng j` nhiu` mong anh chj giup dỡ
ah` san huong dan cạ N_gage dung em luon nha
dc em se hậu tạ;;);;)

Đây ko phải 4rum tuổi teen vì vậy post bài đàng hoàng, tái phạm sẽ bị xóa bài đó.

Hack là để cài PM ko bị lỗi, muốn hack thì phải có file cer. Hướng dẫn thì qua bên S60v3-Phần mềm ứng dụng mà tìm.

hack xong thì sẽ có cách cài game Ngage, muốn tự biết thì qua S60v3-Game sẽ thấy hướng dẫn.

kiemvuongvn

bác kiemvuong xài thẻ kém chất lượng sẽ khiến chip hoạt động ko tốt

.... cháy lúc nào ko hay đấy ... ko nge câu "tiền nào của đó" sao ??

xưa giờ tui chưa thấy cái trường hợp nào cháy máy do thẻ nhớ đấy =))

nxhoang90

tình hình là mình tính mua thêm 1 cục pin cho 82 mình nữa , nghe nhạc cho phê , mà mình tham khảo thấy ở Phát Thành Mobile trên NVĐ thì thấy có bán pin 6MT hàng Thái , cục pin màu đỏ đen , giá 130k , không biết chất lượng có tốt hay không ta ?

marshall

Anh nào bít chỗ nào làm lại cái lớp si của camera n82 hem,hix lột keo bị tróc giờ dòm cái máy bùn ghia vậy đó

nxhoang90

@marshall : mua bộ dán kẽm dán vào ok , cực đẹp và sang lun , giá dao động từ 40k-60k/bộ nếu ở TPHCM bạn có thể ghé sang mấy tiệm dán keo gần CV Lê Thị Riêng trên CMT8 hỏi thử , mình dán từ hồi mới mua máy đẹp lắm ^^

nmhoang2201

@marshall : mua bộ dán kẽm dán vào ok , cực đẹp và sang lun , giá dao động từ 40k-60k/bộ nếu ở TPHCM bạn có thể ghé sang mấy tiệm dán keo gần CV Lê Thị Riêng trên CMT8 hỏi thử , mình dán từ hồi mới mua máy đẹp lắm ^^

có bro nào bên 5giay.vn bán 30k/ bộ đó, bao dán là 35k, dán cái đó cũng đc đó

nhan_nt26

N82 bị hư bluetooth phải làm sao????

máy của em khi kích hoạt bluetooth thì nó ghi là "không thể kết nối bluetooth" như vậy là máy của em bi làm sao vậy.Mong các bác giúp em

nhan_nt26

em bật BT không được luôn,nó ghi là không thể kết nối BT,em đã format lệnh 7780 mà vẫn ko bật BT lên được

tsthanhhai

Đừng thử format máy hay nạp FW làm chi vì các dòng Nokia BB5 hư bluetooth chỉ có hardware thôi. Bạn nên mang tới các trung tâm uy tín để sửa chữa. Thân

Status
Không mở trả lời sau này.