• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

mucelago

Active Member
Hic, vậy là bác còn hên nó chỉ bị bể sườn, chứ thường cái sườn còn tiêu thì màn hình khó mà sống lắm.

Nhưng theo thấy bác kiếm vỏ & sườn lô thay vô bán rẽ mua cái khác coi bộ hay hơn à, chứ bể sườn rồi có thay cũng chán...

tidus38

Các bác cho e hỏi máy N82 của e đã hack phone rồi nhưng chưa upfirm vẫn V30.Đọc topic xog thấy có bác bảo up len V31 thì dùng Pin có khỏe hơn chứ e mệt mỏi vs quả pin của máy e lắm roài.cũng giống khá nhìu người dùng bt thì đc 2 ngày còn vọc các ứng dụng nữa thì đc gần 1 ngày xog lại sạc.Đến là khổ!Máy hack rồi mà bây giờ hack firm thì có phải hack lại phone từ đầu hok hả các bác????

TraiNgheoHn

Các bác cho e hỏi máy N82 của e đã hack phone rồi nhưng chưa upfirm vẫn V30.Đọc topic xog thấy có bác bảo up len V31 thì dùng Pin có khỏe hơn chứ e mệt mỏi vs quả pin của máy e lắm roài.cũng giống khá nhìu người dùng bt thì đc 2 ngày còn vọc các ứng dụng nữa thì đc gần 1 ngày xog lại sạc.Đến là khổ!Máy hack rồi mà bây giờ hack firm thì có phải hack lại phone từ đầu hok hả các bác????

Nói là đỡ tốn pin nhưng chẳng phải đâu,đó là do người sd mà,dùng nhiều thì nhanh hết còn ít dùng thì hết chậm,tớ mới lấy về vọc luôn 6h sau sạc lại 1 lần,hết pin mà.Máy hacks rồi mà giờ bạn up FW thì phải hack lại đấy,cũng nhanh thôi mà bạn.

tidus38

Nói là đỡ tốn pin nhưng chẳng phải đâu,đó là do người sd mà,dùng nhiều thì nhanh hết còn ít dùng thì hết chậm,tớ mới lấy về vọc luôn 6h sau sạc lại 1 lần,hết pin mà.Máy hacks rồi mà giờ bạn up FW thì phải hack lại đấy,cũng nhanh thôi mà bạn.

rất cảm ơn lời khuyên của anh.nếu up lên V31 mà pin vẫn thế thì thôi e chẳng up nữa vì nghe nói nhiều phần mềm V31 chạy lung tung lắm.DÙng V30 cũng đc.:D:D:D:D

minh76100

mình mới up lên vr 31 công nhận cũng đỡ tốn pin thật.phần mềm vẫn ổn định mà.đúng là xài hơi nhiều thì chỉ đựoc 1 ngày.chứg tỏ máy mình ko mắc bệnh ăn nguồn may was

taiphong

thứ nhất máy đã hack up lên phần mềm trên máy còn nguyên, trừ phi bạn 4 mat.
thứ hai bạn có thể hack vĩnh viễn rồi up thì dù bạn 4 mat hay làm gì máy vẫn hack (hack vĩnh viễn) để hack vĩnh viễn bạn tạo đường dẫn Y/sys/bin rồi copy cái Instarserver.exe vào đấy là máy bạn đã được hack vĩnh viễn (vì dù 4 mat cũng chỉ 4mat ổ C thôi nên trong ổ Y này mọi thứ còn nguyên)b-)

k7rapper

thứ hai bạn có thể hack vĩnh viễn rồi up thì dù bạn 4 mat hay làm gì máy vẫn hack (hack vĩnh viễn) để hack vĩnh viễn bạn tạo đường dẫn Y/sys/bin rồi copy cái Instarserver.exe vào đấy là máy bạn đã được hack vĩnh viễn (vì dù 4 mat cũng chỉ 4mat ổ C thôi nên trong ổ Y này mọi thứ còn nguyên)b-)

chính xác, đây là kinh nghiệm để khỏi phải hack sau mỗi lần 4mat:):)

minh76100

anh em cho hỏi hôm nay mình tháo tung con n82 mới mua nhá.tháo tung mặt trước và bàn phím nhưng ko thấy cái tem nokia nào.mình hơi lo.máy anh em có cái tem nào ko?
thứ 2:máy mình mua máy mới sạc theo máy mà output có 350ma mình thấy hơi lạ vì pin của n82 dung lượng lớn làm sao dùng sạc bằng nguồn của 1200 được.mình phải dùng cái sạc 3 chân bà chị cầm bên nc ngoài về output 870ma.sạc nhanh đầy lắm .nhưng máy dùng nhanh hết pin liệu có phải do sạc uotput lớn sạc nhanh đầy lên dùng nhanh hết ko nhỉ.a e check hộ xem sạc theo máy khi a e mua n82 output là bao nhiêu?

N82 bác mua cũ à:-?? Chắc nó cho bác cái sạc lô rồi, N82 sạc bóc hộp 1 tiếng 35p đầy pin. N82 sạc bằng sạc N95 8G xách đức về 1 tiếng 10p đầy pin, thời gian sử dụng như nhau.

nguyenpa

Super V.I.P
sạc zin N82 là AC-5E output DC 5.0V, 800mhA

lamducanh

Em cũng mới mua kon N82, dùng thích thật. em có ít thắ mắc mong a e hỗ trợ ạ
1 là Mọi hôm em dùng E61i cài đặt được chế độ cứ 30' thì sẽ check mail và tự động báo mail mới, nhưng N82 e thử làm mãi mà ko được??
2 là Cài đặt thông số thế nào để chụp ảnh đẹp nhất và mỗi khi chụp xong se cho mình xem hình, máy e đang dùng, chụp xong thấy màn đen thui rồi chuyển sang chup kiểu mới.
Cảm ơn a e N82 !

TraiNgheoHn

Em cũng mới mua kon N82, dùng thích thật. em có ít thắ mắc mong a e hỗ trợ ạ
1 là Mọi hôm em dùng E61i cài đặt được chế độ cứ 30' thì sẽ check mail và tự động báo mail mới, nhưng N82 e thử làm mãi mà ko được??
2 là Cài đặt thông số thế nào để chụp ảnh đẹp nhất và mỗi khi chụp xong se cho mình xem hình, máy e đang dùng, chụp xong thấy màn đen thui rồi chuyển sang chup kiểu mới.
Cảm ơn a e N82 !

Mình trả lời câu hỏi 2 nhé: Bạn muốn xem ảnh sau khi chụp thì bạn vào: Cài đặt/Hiển thị ảnh chụp /Bật là ok mà.Thông số đẹp thì bạn cứ để 5M làm ok,bạn muốn chụp ngoài đường thì để chế độ support nhé.Mình cũng vừa mua N82,dùng thích thật hiii.

TraiNgheoHn

anh em cho hỏi hôm nay mình tháo tung con n82 mới mua nhá.tháo tung mặt trước và bàn phím nhưng ko thấy cái tem nokia nào.mình hơi lo.máy anh em có cái tem nào ko?
thứ 2:máy mình mua máy mới sạc theo máy mà output có 350ma mình thấy hơi lạ vì pin của n82 dung lượng lớn làm sao dùng sạc bằng nguồn của 1200 được.mình phải dùng cái sạc 3 chân bà chị cầm bên nc ngoài về output 870ma.sạc nhanh đầy lắm .nhưng máy dùng nhanh hết pin liệu có phải do sạc uotput lớn sạc nhanh đầy lên dùng nhanh hết ko nhỉ.a e check hộ xem sạc theo máy khi a e mua n82 output là bao nhiêu?

N82 bác mua cũ à:-?? Chắc nó cho bác cái sạc lô rồi, N82 sạc bóc hộp 1 tiếng 35p đầy pin. N82 sạc bằng sạc N95 8G xách đức về 1 tiếng 10p đầy pin, thời gian sử dụng như nhau.

sạc zin N82 là AC-5E output DC 5.0V, 800mhA

Máy mình anh BK cũng cho cái sạc giống của anh Nguyênpa đưa lên,mình thử sạc đó thì sạc trong vòng 2,5h là đầy,sau đó mình thử sạc của con 1200 cũng sạc trong vòng 2,5h là đầy. Vậy nên dùng sạc nào cho tốt các bác nhỉ? Mà hình như các máy đời cao giờ không có tem dán bên trong thì phải.

k7rapper

Mình trả lời câu hỏi 2 nhé: Bạn muốn xem ảnh sau khi chụp thì bạn vào: Cài đặt/Hiển thị ảnh chụp /Bật là ok mà.Thông số đẹp thì bạn cứ để 5M làm ok,bạn muốn chụp ngoài đường thì để chế độ support nhé.Mình cũng vừa mua N82,dùng thích thật hiii.

anh mới mua N82 à, mà sao lại N82 sliver nhỉ :-/
em trước mua con màu đen sau thấy con titanium sạch hơn + teen hơn nên đổi luôn :)

lamducanh

Được rùi. Nhưng còn phần check mail có ai biết không ạ.
Em định tối về up lên firmware 31, dùng cool hơn nhiều bản 30 không mọi người?

TraiNgheoHn

Được rùi. Nhưng còn phần check mail có ai biết không ạ.
Em định tối về up lên firmware 31, dùng cool hơn nhiều bản 30 không mọi người?

Bạn up lên đi rồi hackphone vĩnh viễn luôn,rất đơn giản không cần phải down xuống V30 như N95.

tidus38

bác cho e hỏi là tạo đường dẫn Y\sys\bin như nào vậy e dùng xplore vào ổ Y chỉ thấy có private thôi.tạo file mới hem đc.huhu giúp e vs

Status
Không mở trả lời sau này.