• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

minh76100

con n82 ram khỏe nhất nhì trong dong n_serie vậy mà mình dùng dạo này hay bị đơ toàn phải tháo pin
mình thắc mắc là lên để thừa cho ram khoảng bao nhiêu MB là máy chạy nhanh và ổn định?mong em anh tư vấn
hôm nọ ngồi quán có wiffi với thằng bạn dùng con 5800 2 thằng cùng vào trang opda.net.cn vậy mà máy mình bị văng còn máy thằng bạn vào ngon ơ.ức chế thật hay do ram mình còn ít quá ko chịu được
xem máy bằng x_plore thì thấy ổ D ram la 84/84 là thế nào
mình thấy bảo con này ram 128 cơ mà chẳng hiểu xem thế nào nữa.mong anh em dùng n82 chỉ giáo mình dung v31 đã hack

stevennhson

Mình cũng đang sử dụng N82,k bít sao từ lúc up FW lên bản V31 mình k còn cài đc các file sisx nữa.Cứ cài vào là bị báo Required application access not granted làm mình k thể nào hack phone đc:(.Bạn nào có kinh nghiệm vui lòng giúp mình với nha.Cảm ơn rất nhiều

manle

Máy bạn còn BH thì đem qua care bảo hành chứ những lỗi đấy ngoài thợ thì làm sao khắc phục được.
Mình cũng bị mấy điểm.Lúc mua đã test kỹ nhưng về 1 thời gian sau thấy có vài chấm.Mà kệ nó chứ ảnh hưởng gì mấy đâu bạn.Có ai dùng đt lâu trên 1 năm đâu.Thấy nó gần tiêu thì đẩy nó đi và lại tuyển em khác về xài.Thế thì bọn bán đt mới có tiền chứ.Dùng hoài 1 cái thì chắc đói hết!!

TraiNgheoHn

con n82 ram khỏe nhất nhì trong dong n_serie vậy mà mình dùng dạo này hay bị đơ toàn phải tháo pin
mình thắc mắc là lên để thừa cho ram khoảng bao nhiêu MB là máy chạy nhanh và ổn định?mong em anh tư vấn
hôm nọ ngồi quán có wiffi với thằng bạn dùng con 5800 2 thằng cùng vào trang opda.net.cn vậy mà máy mình bị văng còn máy thằng bạn vào ngon ơ.ức chế thật hay do ram mình còn ít quá ko chịu được
mình thấy bảo con này ram 128 cơ mà chẳng hiểu xem thế nào nữa.mong anh em dùng n82 chỉ giáo mình dung v31 đã hack

Máy mình cũng hay bị đơ lắm,hay là do FW nó bị lỗi nhỉ?Khó hiểu quá,hôm trước mở pm Dance lắc lắc,lắc ác quá treo máy luôn.Thi thoảng lại bi reset máy nữa chứ hicc:-?

minju

Bạn muốn xem ram của máy thì vào X-plore -> tool-> Device info nó sẽ hiện ra tổng dung lượng ram cho bạn, còn vu hay đơ có thể do bạn cài nhiều phần mềm quá, hoặc các phần mềm đang cài bị xung đột đó:D

lekhachuy3aa

Máy mình cũng hay bị đơ lắm,hay là do FW nó bị lỗi nhỉ?Khó hiểu quá,hôm trước mở pm Dance lắc lắc,lắc ác quá treo máy luôn.Thi thoảng lại bi reset máy nữa chứ hicc:-?

Mình cũng đoán do lỗi FW nhớ hồi đó V30 vô Wifi vèo vèo. Giờ không kết nối được mạng luôn.

nokia6110

cảm biến ánh sáng của n82

các pác ơi sao e thấy mắt cảm biến as của con n73 nó nhấp nháy đèn xanh xanh mà sao con n82 của e chẳng thấy nháy j hết?có fai nó bị hỏng ko các pac?:-?

TraiNgheoHn

các pác ơi sao e thấy mắt cảm biến as của con n73 nó nhấp nháy đèn xanh xanh mà sao con n82 của e chẳng thấy nháy j hết?có fai nó bị hỏng ko các pac?:-?

Không phải đâu,n82 nó không nháy như n73 đâu bạn ạ.

minh76100

anh em cho hỏi cem phim chất lượng cao với n82 thì dùng phần mềm conveter gì và thông số bao nhiêu là hợp lý nhất.bạn nào am hiểu về phần này thì hướng dẫn cụ thể 1 tí nha

manle

anh em cho hỏi cem phim chất lượng cao với n82 thì dùng phần mềm conveter gì và thông số bao nhiêu là hợp lý nhất.bạn nào am hiểu về phần này thì hướng dẫn cụ thể 1 tí nha

Cho mình hỏi.Có cách nào test để kiểm tra con mắt cảm biến của N82 ko ạ.Ông anh e dùng N72 e thấy khi che con mắt cảm biến lại là đèn bàn phím sáng lên.Còn N82 che hay ko cũng zậy chả có gì thay đổi

TraiNgheoHn

Cho mình hỏi.Có cách nào test để kiểm tra con mắt cảm biến của N82 ko ạ.Ông anh e dùng N72 e thấy khi che con mắt cảm biến lại là đèn bàn phím sáng lên.Còn N82 che hay ko cũng zậy chả có gì thay đổi

Ở n73 cũng vậy,nó cảm biến ánh sáng mà. N82 thì che cũng thế mà không che cũng vậy;;)

manle

Ở n73 cũng vậy,nó cảm biến ánh sáng mà. N82 thì che cũng thế mà không che cũng vậy;;)

Nó là con mắt cảm biến ánh sáng tức là để tự động điều chỉnh độ sáng màn hình và bàn phím đúng ko bạn mà ở đây ko làm hết chức năng của nó, vậy thì nó có để làm gì vậy bạn.Em nghi là nó để trang trí hoặc là tiêu rồi quá.:O

dunghoangit1

Nó là con mắt cảm biến ánh sáng tức là để tự động điều chỉnh độ sáng màn hình và bàn phím đúng ko bạn mà ở đây ko làm hết chức năng của nó, vậy thì nó có để làm gì vậy bạn.Em nghi là nó để trang trí hoặc là tiêu rồi quá.:O

bác nhầm à? Bác mang máy ra ngoài trời sáng ban ngày, đèn bàn phím ko sáng nữa, màn hình sáng lên 1 tị. Còn vào trong nhà đèn bàn phím sáng, màn hình tối đi chút xíu ->> N82 nó thế, còn máy khác thế nào mình ko biết

azkaban3000

Máy mình thì kô hay treo, chỉ thấy có vẻ hơi chậm, dùng kô cài phần mềm trên phone memory và thẻ nhớ còn rất nhiều, chơi game thì toàn bị lag, đến game flash cũng bị :(

Ram là 128 nhưng nó còn phân phối cho 1 số cái process chạy ẩn đi nữa chứ anh:| Nếu biết tắt 1 số process không cần thiết đúng cách thì ram on boot có thể lên tới 93mb và sau 1 ngày sử dụng vẫn còn 88mb và pin trâu lên 1 tí.
N82 và N95 8G dù có mở hết ứng dụng cài sẵn trên máy và ứng dụng cài thêm thì ram vẫn còn ~25mb, còn hơn cả N95 thường nên bị văng ra là do cách sử dụng của anh.

Nên dùng smartmovie và SM converter, thông số thì để vừa phải tầm 480kb/s, audio để 64kb/s thôi. Mà màn N82 bé thế xem video chán phèo.

azkaban3000

Đúng như bác giot_tinh_dang_cay nói đấy, bạn cử thử dùng JBakTaskMan tắt mấy ứng dụng mặc định của máy đang chạy ẩn đi là thấy ram lên ngay, nhưng kô cẩn thận tắt nhầm cái cần thiết là treo ngay:))

handsomedn

Các bác cho em hỏi FimWare mới của N82 có thêm những chức năng gì? Em đã hack máy rồi, úp FimWare mới không biết có phải hack lại không? FimWare mới đã có cách hack chưa! Em dùng N82 thấy good lắm!
Xin ý kiến các bác!

TraiNgheoHn

Các bác cho em hỏi FimWare mới của N82 có thêm những chức năng gì? Em đã hack máy rồi, úp FimWare mới không biết có phải hack lại không? FimWare mới đã có cách hack chưa! Em dùng N82 thấy good lắm!
Xin ý kiến các bác!

FW thì không có hacks sẵn đâu bạn ạ,nếu bạn ngại hacks thì trước khi up FW bạn hacks vĩnh viễn đi,rồi hãy up FW như thế đỡ phải hacks lại,cài soft ầm ầm.

N82 có cách hack vĩnh viễn giống N95 8g đó. FW 30 so với 31 thì chả có gì hơn cả nhưng cứ up để đua đòi cùng anh em thôi:D
Dùng N82 thấy good, dùng N95 8g cũng thấy good, hiện đang dùng 1202 orange cũng thấy good:))

Status
Không mở trả lời sau này.