• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

binht611

bạn nào có file back up thẻ nhớ nguyên bản của n82 cho mình xin với. hôm vừa rồi lỗi thẻ, cho vào máy tính nó scandisk xong ra 1 loạt file000 không thể khôi phục lại thẻ nữa rồi.

TraiNgheoHn

Toj cũng vừa up v31 nè .hack xong ruj.hoc hỏi exp mất 1 đêm ,mệt chjt luôn,bù lai chẳng đc ji.
Vẫn thjnh thoả bị lag,vẫn bj refesh khj đang dùng gprs mà ko may co ai gọi toi,hoăc nt tới.
Tai nghe vẫn bi xẹt xẹt,cảm giác nghe loa ngoài nho hơn ko hay bằng v20.xx.
Lại con bị benh viết TV sao củ chuoi qua.vai chu ko sao bo dau đc.
Hay máy mjnh main chjna woa.hàng chjnh hãng mà cui quá.
A có ai jup mjnh .khj hack xong mấy pm nhu helloox,map dirv...có đc xóa đj ko,và nhung thư muc nào đc phep xóa đj vay?

Bùn bùn...

Posted via Mobile Device

Bạn muốn không viết tiếng việt nữa thì bạn vào phần viết tin nhắn/option/ rồi chọn ngôn ngữ viết là tiếng anh.thế là ok

manle

Toj cũng vừa up v31 nè .hack xong ruj.hoc hỏi exp mất 1 đêm ,mệt chjt luôn,bù lai chẳng đc ji.
Vẫn thjnh thoả bị lag,vẫn bj refesh khj đang dùng gprs mà ko may co ai gọi toi,hoăc nt tới.
Tai nghe vẫn bi xẹt xẹt,cảm giác nghe loa ngoài nho hơn ko hay bằng v20.xx.
Lại con bị benh viết TV sao củ chuoi qua.vai chu ko sao bo dau đc.
Hay máy mjnh main chjna woa.hàng chjnh hãng mà cui quá.
A có ai jup mjnh .khj hack xong mấy pm nhu helloox,map dirv...có đc xóa đj ko,và nhung thư muc nào đc phep xóa đj vay?

Bùn bùn...

Posted via Mobile Device

Máy tui ko bị những lỗi như bạn nói.Tui mua máy ở thế giới di động.còn cái lỗi tin nhắn bạn nói thì đa số dòng OS9.2 nay đều bị có lúc nt chọn ngôn ngữ soạn thảo là tiếng việt nhưng mình chỉ soạn như tiếng anh ko bỏ dấu mà chưa hết 160 ký tự mà đã thấy số trang nó hiện là 3 có lúc nhiều hơn-->gửi đi tốn tiền nên tốt nhất là chọn ngôn ngữ soan thảo là tiếng anh sẽ khắc phục được lỗi này.
Khi bạn đã hack được rồi thì xóa hết đi chỉ để lại rompatches để tắt mở khi muốn hoặc ko muốn truy cập váo thư mục hệ thống thuj.Con N82 mình đang dùng phải nói là quá oke có vụ pin yếu quá thuj.Pin mà dùng được tầm 3 ngày là nhất

Chỉnh sửa cuối:

huongtocem

Các bác cho em hỏi chút, sao nhiều bác kêu và than phiền N82 đều bị chết 1 bên loa vậy? Có phải là chất lượng của loa em nó ko tốt ko?Từ trước đến giờ em chưa nghe thấy máy nokia bị hỏng loa ngoài cả.Thấy là lạ trừ khi máy bị rơi mạnh thôi.Giải thích giùm em vấn đề này nha!
@: Cho em hỏi thêm nếu mua máy mới thì em nó có những thiết bị gì và có thể cho em 1 chút thông số về những linh kiện đó ko? vd như pin loại gì,sạc bao nhiêu mah.
@:Cho em hỏi thêm 1 chút xíu nữa là hầu hết các máy mua ở VN đều là tiếng Việt nhưng em lại cần dùng tiếng Trung vì thế các bác cho em hỏi : nếu thay code của Việt Nam bằng code của China thì máy sẽ đọc và viết được tiếng Trung như máy mua bên TQ ko hả các bác. Và lúc ấy máy sẽ chạy 2 ngôn ngữ là English và Chinese chứ ạ. Và tiện thì cho em code của TQ là bao nhiêu ?
Thanks các bác nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

overkill

Member
em mới chuyển con N73 sang con N82 fw 30.0.19, không biết hack = cái nào mới được, mong anh em chỉ giáo cho em cái. thank

Mt112

em mới chuyển con N73 sang con N82 fw 30.0.19, không biết hack = cái nào mới được, mong anh em chỉ giáo cho em cái. thank

Thu nhất: bạn up fw len v31.
Thứ 2:bạn xin file key và cell
Thứ 3:down pm mapdrives và helloOx.để hack
Thư 4: bạn seach tất cả trên 4r ,có bài viet huong dẫn cụ the cho ban.

Posted via Mobile Device

Mt112

Máy tui ko bị những lỗi như bạn nói.Tui mua máy ở thế giới di động.còn cái lỗi tin nhắn bạn nói thì đa số dòng OS9.2 nay đều bị có lúc nt chọn ngôn ngữ soạn thảo là tiếng việt nhưng mình chỉ soạn như tiếng anh ko bỏ dấu mà chưa hết 160 ký tự mà đã thấy số trang nó hiện là 3 có lúc nhiều hơn-->gửi đi tốn tiền nên tốt nhất là chọn ngôn ngữ soan thảo là tiếng anh sẽ khắc phục được lỗi này.
Khi bạn đã hack được rồi thì xóa hết đi chỉ để lại rompatches để tắt mở khi muốn hoặc ko muốn truy cập váo thư mục hệ thống thuj.Con N82 mình đang dùng phải nói là quá oke có vụ pin yếu quá thuj.Pin mà dùng được tầm 3 ngày là nhất

Hj,vậy la b chon dc máy ngon rùi.
Tui mua ở siêu thj viettel hàng cua petro.mà loi nhju woa.
Pin toi,1 ngay xac 3 lần ne,tại dung nhiều qua.toàn vô wap va nghe nhạc.
Can gõ tv vì vô 4rum =mobi viết bài mà.

Posted via Mobile Device

nhanotc

Tôi cũng định up lên v31 nhưng mà tôi thấy dùng v20 rất ổn định nên thôi. Còn tôi cũng tìm hiểu mà chưa thấy ai kêu là hay bị hỏng 1 bên loa cả.
Posted via Mobile Device

nhanotc

Nhân tiện ai bít thì cho hỏi lun. Hiện nay có pm nào hỗ trợ dowload cho mobi chưa vậy. Nếu có thì tìm ở đâu. Nhiều lúc mún dowl bằng đt mà nó ghi là không hỗ trợ.
Posted via Mobile Device

Auto

Nhân tiện ai bít thì cho hỏi lun. Hiện nay có pm nào hỗ trợ dowload cho mobi chưa vậy. Nếu có thì tìm ở đâu. Nhiều lúc mún dowl bằng đt mà nó ghi là không hỗ trợ.
Posted via Mobile Device
bạn dùng ucweb đi, download đc đó nhưng...vì là đt mà, 1số vẫn k down dc, mediafire chẳng hạn :D
Posted via Mobile Device

kh0c

Thứ 2: Sao e cài UP xong rồi thì cái biểu tường WIFI ngoài desktop nó đi đâu mất ấy. Cái dòng đấy để trống@@. Vao chế độ chờ, tắt đi, bật lại thì lại có. Khởi động lại máy lại mất hút....
mà nó để trống trơn nhìn bùn cười lắm. Ai chỉ e cách khắc phục đi

tidus38

mà nó để trống trơn nhìn bùn cười lắm. Ai chỉ e cách khắc phục đi

Mình hồi trc cũng bị như bạn.nếu khởi động lại máy thì không đc đâu nó vẫn bị ẩn mà bạn hãy tắt nguồn xog bâtj lại thì nó hiện ra.mình làm vậy vài lần và bây giờ thì khởi động lại cũng ko bị mất nữa rồi.:D

kh0c

để làm thử 20 lần hem đc thì lại post tiếp:D
Thêm nữa: E up lên v31 rồi, hack = ROMpacher rồi. Cài các phần mềm cần hack, sử dụng tốt các SW đó. Tuy nhiên, tất cả các ứng dụng liên quan đến Chống chạm máy (nAlertme, don't touch)đều hok dùng đc. Đã gỡ, cài lại Python, Acc plus (các bản trước đây e vẫn dùng). Nhưng nó vẫn hok chịu chạy. Nháy cái rồi im:D

Chỉnh sửa cuối:

boyPDA

Chiều nay do bất cẩn mình đã lỡ để nước rơi vào khe máy(góc trái gần cái cảm biến xoay ấy).Mình có thấm nước và thổi ra qua lỗ usb nhưng sau đó mình không thể thực hiện được bất kỳ cuộc gọi kể cả 900.Tất cả các cuộc gọi đi đều tự ngắt sau 2s và xuất hiện thông báo "connection error" và cuộc gọi đến cũng tự ngắt sau 2s và xuất hiện thông báo có cuộc gọi nhỡ(máy gọi hiện thộng báo number busy).Mặc dù mình vẫn gưỉ tin nhắn được.Mình đã format bằng *#7370# thậm chí bằng 4 ngón vẫn không hết.Vì mình ở xa nên đến care không tiện lắm!Các bác giúp mình với!

nhanotc

Chiều nay do bất cẩn mình đã lỡ để nước rơi vào khe máy(góc trái gần cái cảm biến xoay ấy).Mình có thấm nước và thổi ra qua lỗ usb nhưng sau đó mình không thể thực hiện được bất kỳ cuộc gọi kể cả 900.Tất cả các cuộc gọi đi đều tự ngắt sau 2s và xuất hiện thông báo "connection error" và cuộc gọi đến cũng tự ngắt sau 2s và xuất hiện thông báo có cuộc gọi nhỡ(máy gọi hiện thộng báo number busy).Mặc dù mình vẫn gưỉ tin nhắn được.Mình đã format bằng *#7370# thậm chí bằng 4 ngón vẫn không hết.Vì mình ở xa nên đến care không tiện lắm!Các bác giúp mình với!

Bác thử tháo màn hình ra rùi dùng máy sấy sấy lại xem thế nào. Có thể nước bị dính vào đâu đó cột ăngten. Nếu không đc nữa thì chỉ có cách ra thợ thôi

N82 rơi nước đơn giản thôi.
Bác rang khô 1 bát to gạo lên, tháo máy tháo pin sim rồi bỏ vào bát gạo đó phủ lên để nơi thoáng mát 1 ngày. Sau đó lôi ra alo.

Công dụng thứ 2 của bát gạo là nếu ko sửa được cái kia thì bác đem nấu cơm rồi thêm quả trứng với que hương rồi đặt trang trọng em N82 lên...

huongtocem

Các bác cho em hỏi chút, sao nhiều bác kêu và than phiền N82 đều bị chết 1 bên loa vậy? Có phải là chất lượng của loa em nó ko tốt ko?Từ trước đến giờ em chưa nghe thấy máy nokia bị hỏng loa ngoài cả.Thấy là lạ trừ khi máy bị rơi mạnh thôi.Giải thích giùm em vấn đề này nha!
@: Cho em hỏi thêm nếu mua máy mới thì em nó có những thiết bị gì và có thể cho em 1 chút thông số về những linh kiện đó ko? vd như pin loại gì,sạc bao nhiêu mah.
@:Cho em hỏi thêm 1 chút xíu nữa là hầu hết các máy mua ở VN đều là tiếng Việt nhưng em lại cần dùng tiếng Trung vì thế các bác cho em hỏi : nếu thay code của Việt Nam bằng code của China thì máy sẽ đọc và viết được tiếng Trung như máy mua bên TQ ko hả các bác. Và lúc ấy máy sẽ chạy 2 ngôn ngữ là English và Chinese chứ ạ. Và tiện thì cho em code của TQ là bao nhiêu ?
Thanks các bác nhiều.
Các bác trả lời giúp em cái này ngay với.Em đang rất cần. SR mod hôm qua post 2 bài liền.

TruongHan

Super V.I.P
Các bác trả lời giúp em cái này ngay với.Em đang rất cần. SR mod hôm qua post 2 bài liền.

Nếu đã có ý định mua máy thì bạn nên đến các trung tâm,siêu thị điện thoại để tìm hiểu sản phẩm,phụ kiện đi kèm theo máy,nhân viên bán hàng sẽ tư vấn cho bạn về các khoản này
Về vấn đề N82 bị chết 1 bên loa như bác nói thì do trước có 1 lô hàng bị lỗi như vậy,giờ không thấy xảy ra trên các lô hàng sau này
Khi mua máy bạn có thể yêu cầu bên đại lý lên Care chạy FW tiếng Hoa để sử dụng,lúc ấy máy sẽ chạy 2 ngôn ngữ là English và Chinese

kh0c

1.
e up lên v31 rồi, hack = ROMpacher rồi. Cài oke các phần mềm cần hack, sử dụng tốt các SW đó. Tuy nhiên, tất cả các ứng dụng liên quan đến Chống chạm máy (nAlertme, don't touch)đều hok dùng đc. Đã gỡ, cài lại Python, Acc plus (các bản trước đây e vẫn dùng). Nhưng nó vẫn hok chịu chạy. Nháy cái rồi im
2.
Sao e UP lên v31 xong rồi thì cái biểu tường WIFI ngoài desktop nó đi đâu mất ấy. Cái dòng đấy để trống@@. Vao chế độ chờ, tắt đi, bật lại thì lại có. Khởi động lại máy lại mất hút....
3.
e cài cái Battery Extender v1.08 for S60V3 bản đã crack (http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=52117&page=4) thì sao toàn báo nhập code@@
Híc, các anh giúp e với. Trước dùng v10 thì oke hết, hok thấy lỗi gì. Up lên V31 nghe loa sướng hơn, đỡ tốn pin hơn hẳn, may ảnh nhanh hơn,wifi oke hơn...nhưng lại dính 3 bệnh trên@@

Status
Không mở trả lời sau này.