• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

thatlongkoem

Pin N82 vốn dĩ đã yếu rùi , nếu bạn cắm cap usb để cài ứng dụng hoặc là tải dữ liệu thì pin sẽ hao cực nhanh, ngoài ra sử dụng wifi nhiều cũng làm cho pin bạn hết mau hơn , nếu bạn sử dụng các tính năng của máy như nghe nhạc , wifi , blutooth ... 1 cách trung bình thì pin sẽ đc khoảng 2 ngày. Nếu thật sự pin bạn chỉ đc 1 ngày với cách sử dụng các tính năng ở mức trung bình thì đúng là pin có vấn đề nên kiểm tra lại. Mình nhắc lại là sử dụng cap usb sẽ hao pin rất nhanh , nên để ý đến điều đó . Vì lần đầu sử dụng mình cũng có thắc mắc như bạn. Mong là pin của bạn ko có vấn đề gì !!!

bó tay với các bác em cam đoan con N82 em dùng đc 3 ngày với mật độ sử dụng bt (nghe gọi,chụp hình, thi thoảng nghe nhạc...)

tidus38

Hix các bác cho em hỏi là nếu thay vỏ cho N82 mặc dù e bít là "CHÁN" nhưng cho e hỏi là cái vỏ đen thì hok nói làm j` rồi nhưng mà cái chỗ = inox màu sữa chỗ chụp ảnh ấy thì có thay hok hả bác hay là chỉ có mỗi vỏ đen = nhựa thui.hnay khám nghiệm e nó thấy bị xước và có 1 ít bị vỡ chỗ gần máy ảnh may sao máy vẫn hoạt động tốt.lạy trời!!!

Hix các bác cho em hỏi là nếu thay vỏ cho N82 mặc dù e bít là "CHÁN" nhưng cho e hỏi là cái vỏ đen thì hok nói làm j` rồi nhưng mà cái chỗ = inox màu sữa chỗ chụp ảnh ấy thì có thay hok hả bác hay là chỉ có mỗi vỏ đen = nhựa thui.hnay khám nghiệm e nó thấy bị xước và có 1 ít bị vỡ chỗ gần máy ảnh may sao máy vẫn hoạt động tốt.lạy trời!!!

Cái nắp đó bán riêng, chỉ cần tháo hết vỏ sau rồi bóc nó ra, nó dính keo vào mà. Nhưng thay đi là khó kích hoạt camera đó.

nickyviet

nói thật là bộ vỏ của n82 chán quá.máy mình dùng thấy lỏng lẻo.giá như bộ vỏ chắc như E71 thì tốt

Thêm nữa là N82 có rất nhiều lỗi nên người tiêu dùng phản ánh nhiều, trong khi giá thị trường thì cao quá nên không thể tồn tại là đúng rồi

Mình xài N82 này từ lúc nó mới ra, đến nay cũng gần 2 năm rồi, có thấy error hay bộ vỏ lỏng lẻo gì đâu...chắc mọi người xài nhằm hàng gì rồi....

N82 có vẻ sắp hết trên thị trường rồi, thegioididong.com không còn báo giá của N82 nữa!

hết báo giá là thế nào???trên thegioididong.com,vienthonga.com....vẫn còn báo giá kìa; N82 bây giờ chính hãng còn 6,189,000 VNĐ.

ngoctien92

Ai chỉ em với đi ĐT của em như có ma ý cứ tầm nửa đêm là tự động gọi cho 1 số điện thoại trong máy của em tầm 3 lần liên tục và đã vài lần như thế rồi em chả hiểu tại sao cả >.< Có phải tại em lỡ tay đặt chế độ gì ko ?? :(( Ai giúp em vơi N82 Black :(

manle

Ai chỉ em với đi ĐT của em như có ma ý cứ tầm nửa đêm là tự động gọi cho 1 số điện thoại trong máy của em tầm 3 lần liên tục và đã vài lần như thế rồi em chả hiểu tại sao cả >.< Có phải tại em lỡ tay đặt chế độ gì ko ?? :(( Ai giúp em vơi N82 Black :(
Bạn vào phần cài đặt cuộc gọi chọn chế độ tự gọi lại là off sẽ hết ngay.

manle

Các bro oj e hoi? Fw moi nhát of n82 là bao nhieu nhi?

Firmware mới nhất của N82 là V31 bạn àh.Mà nge nói V31 lỗi lắm, mình đang dùng V30 thấy rất ổn, ko có lỗi gì cả.Có tội là pin yếu tý thôi

senshin

Firmware mới nhất của N82 là V31 bạn àh.Mà nge nói V31 lỗi lắm, mình đang dùng V30 thấy rất ổn, ko có lỗi gì cả.Có tội là pin yếu tý thôi

Mình đang xài fw 31.0.016 đã 3 tháng rồi thấy rất ổn pin 3,5 ngày mới sạc (xài bình thường) chưa thấy lỗi gì hết:mad:)

minh76100

pin bạn sài được 3,5 ngày thì quá đỉnh rồi.bạn ở đâu bán lại cho mình quả pin đó.chấp nhận giá cao

ht6868

Hum nay em qua cho troi mua n82 có 1 con bh den tháng 9. Ben ngòai boc keo. Màn hình dán 3 lop. Máy dùng fw nguyen thuy "v20". Chua có dau hieu bung. Dåy du fu kien( full box) imei trùng box lun. 4tr8 có dc ko ah? Các Bro tu van giúp e voi. E o hà noi.

lekhachuy3aa

Hum nay em qua cho troi mua n82 có 1 con bh den tháng 9. Ben ngòai boc keo. Màn hình dán 3 lop. Máy dùng fw nguyen thuy "v20". Chua có dau hieu bung. Dåy du fu kien( full box) imei trùng box lun. 4tr8 có dc ko ah? Các Bro tu van giúp e voi. E o hà noi.

Ngoài chợ trời mà có chế độ bảo hành thì hơi lạ àh. Cẩn thận nha bạn có khi tiền mất tật mang đó.;)

vanninh1978

mua mình bán cho hàng chính hãng bhch 9/9/2009 4t6

ht6868

E ket con dó lam. Gan nhu ko có 1 vét xuoc nào. Con này ng ta cám mà. E chua biet phan biet máy. Các bro gjúp e voi. Nhu nào là máy da bung. Có cách nào test máy hjeu qua nhat ko? N82 code bao nhju thì là máy moi?

binht611

bó tay với các bác em cam đoan con N82 em dùng đc 3 ngày với mật độ sử dụng bt (nghe gọi,chụp hình, thi thoảng nghe nhạc...)
chắc là bạn chụp hình trong điều kiện đủ sáng, đèn flash không bật, bạn thử vào tối chụp khoảng 20 kiểu sẽ thấy pin tụt ngay :|.
mà không biết v31 pin có tốt hơn nhiều không nhẩy?

FW mới bao giờ cũng có dòng tăng thời gian chờ nhưng nếu có tăng thật cũng ko rõ rệt đâu. Nhưng FW mới bao giờ cũng tốt hơn cũ...

Status
Không mở trả lời sau này.