• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

KYNC

vì nhạc của bạn không đúng chuẩn, các file nhạc lấy từ nhiều nguồn khác nhau và kém chất lượng, bạn muốn máy nhận đầy đủ và trơn tru thì trước khi cho vào máy bạn phải chuyển đổi tất cả bài hát về một định dạng chuẩn. Cụ thể là nếu chuyển thành mp3 thì phải có thông số Layer3, 44000khz.

Vậy nguyên nhân máy mình cập nhật mãi không được là vậy ah,nó ko bỏ qua những bài lỗi ah,vì mình để nó cập nhật suốt đêm,sáng vẫn thấy đang cập nhật

Zenki

Super V.I.P
Không hiểu sao con N82 của mình tự nhiên ko cập nhật bài hát được nữa,nó cứ báo là "đang làm mới" số bài đã thêm là "0" ??? Mình đã làm đủ cách,nào là format thẻ,format máy,chạy lại phần mềm nữa chứ ...nhưng híc híc...,mình làm theo cả cách là xóa file trong private như hướng dẫn trong box "Những thủ thuật sau hack phone" rồi nhưng nó báo "đang tìm nhạc và Podcast" mà mãi không xong,mình để nó tìm cả đêm sáng dậy vẫn thấy đang tìm :( !!!,ấn dừng lại thì đc có 500 bài trong khi mình có tổng cộng hơn 600 bài ? ...Bro nào biết chỉ giùm mình nhé,đau đầu vì nó cả tuần nay rùi...không biết do có bài hát nào lỗi không hoặc liệu có phải do thẻ không,mình xài thẻ 8gb,hack phone đàng hoàng rồi ... Cám ơn mọi người nhiều nha
Bạn thử làm theo cách này xem
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=485820&postcount=626

nguyenlamagg

mình đã từng bị trường hợp này N81,nếu bạn làm theo cách trên không dược thì pro chép hết file nhạc và dữ liệu ra khỏi thẻ nhớ rồi format lại chép nhạc vô thẻ nhớ lại nhạc cập nhật lại bỉnh thường,

j_cage

Member
mình đã từng bị trường hợp này N81,nếu bạn làm theo cách trên không dược thì pro chép hết file nhạc và dữ liệu ra khỏi thẻ nhớ rồi format lại chép nhạc vô thẻ nhớ lại nhạc cập nhật lại bỉnh thường,

cách này cũng chẳng ăn thua đâu, nguyên nhân chủ yếu là do các file nhạc ko tương thích với Music Player chứ ko phải do thẻ nhớ, dù có format lại thẻ xong rồi cứ cop một đống nhạc trực tiếp từ máy tính vào đt thì lại gặp lỗi ko refresh được! Music Player cũng giống như SmartMovie thôi, ko phải file FLV nào nó cũng đọc được, mà phải đúng định dạng, thông số riêng của nó.
Hiện giờ có phần mềm JetAudio chuyển đổi rất tốt, trước khi chuyển nhạc vào máy thì bạn chỉ cần chuyển đổi tất cả file nhạc trong thư mục về một chuẩn chung, sau đó tải vào máy là đảm bảo refresh ngon lành!

Son_Nguyen

Nếu là nhạc MP3 thì chỉ cần đưa về đúng chuẩn bitrate: 128kbps & audio sample: 44100Hz là update vô tư luôn.

Mt112

Theo mjnh bạn xem lại phần thông tjn bài hát.như tên bài,thể loai...nêú thjếu sẽ ko add đc vô MP .

Posted via Mobile Device

KYNC

Mình làm cách này rùi mà máy không nhận hết toàn bộ

Vô ích ...híc
cách này cũng chẳng ăn thua đâu, nguyên nhân chủ yếu là do các file nhạc ko tương thích với Music Player chứ ko phải do thẻ nhớ, dù có format lại thẻ xong rồi cứ cop một đống nhạc trực tiếp từ máy tính vào đt thì lại gặp lỗi ko refresh được! Music Player cũng giống như SmartMovie thôi, ko phải file FLV nào nó cũng đọc được, mà phải đúng định dạng, thông số riêng của nó.
Hiện giờ có phần mềm JetAudio chuyển đổi rất tốt, trước khi chuyển nhạc vào máy thì bạn chỉ cần chuyển đổi tất cả file nhạc trong thư mục về một chuẩn chung, sau đó tải vào máy là đảm bảo refresh ngon lành!
Trời,giờ phải ngồi tìm,convert chắc lâu lắm,mà bạn ơi mình dùng MP của máy cập nhật không được nhưng dùng trình TTPOD với Jukebox quét loáng cái là xong,không hiểu gi hết :((
Nếu là nhạc MP3 thì chỉ cần đưa về đúng chuẩn bitrate: 128kbps & audio sample: 44100Hz là update vô tư luôn.
không còn cách nào khác ạ,có cách nào tìm ra những bài lỗi để xoa đi không anh
Theo mjnh bạn xem lại phần thông tjn bài hát.như tên bài,thể loai...nêú thjếu sẽ ko add đc vô MP .

Posted via Mobile Device
Bắt buộc phải thế hả bạn,dùng trình chơi nhạc ngoài thì quét 1 cái là được,cái MP mặc định của máy bắt buộc phải đầy đủ hết mấy thông tin đấy ah

Chỉnh sửa cuối:

FMT

Đã dùng được TTPOD bình thường rồi còn cầy cố cái nghe nhạc mặc định làm gì bạn:-?

KYNC

Đã dùng được TTPOD bình thường rồi còn cầy cố cái nghe nhạc mặc định làm gì bạn:-?

Mình quen dùng trình của máy rồi mà,tìm bài hát chỉ việc viết tên là ra,dùng phone nghe thấy hay hơn,bấm được next,play,pause... khi để máy trong túi ... híc...

Mt112

Bắt buộc phải thế hả bạn,dùng trình chơi nhạc ngoài thì quét 1 cái là được,cái MP mặc định của máy bắt buộc phải đầy đủ hết mấy thông tin đấy ah
Ko cần fai đây đu,hjnh như cần mấy cái thui (mjnh ko nhớ )nhưng fai có thông tjn bàj hát moj đc.bạn thu add đay đủ xem có đc ko.

Posted via Mobile Device

j_cage

Member
Trời,giờ phải ngồi tìm,convert chắc lâu lắm,mà bạn ơi mình dùng MP của máy cập nhật không được nhưng dùng trình TTPOD với Jukebox quét loáng cái là xong,không hiểu gi hết :((

không còn cách nào khác ạ,có cách nào tìm ra những bài lỗi để xoa đi không anh

để tìm những bài bị lỗi trong số 500 bài của bạn thì mệt đấy, chuyển đổi còn nhanh hơn mà chắc chắn, hơn nữa khi chuyển đổi bạn ko cần phải để 128kbps, bạn có thể giảm xuống 96 hoặc 64 kbps dạng wma mà chất lượng nhạc không hề giảm đi đáng kể, như thế nghĩa là bạn có thể cho vào máy số lượng nhạc nhiều hơn so với để nguyên 128. Còn để tìm ra những bài bị lỗi riêng lẻ thì phải dùng thêm phần mềm chẳng hạn như Mp3Tag, máy của mình chứa đến 700 bài hát, trước khi cho vào máy mình dùng JetAudio chuyển đổi hết 20phút, nhưng nó đảm bảo là nghe nhạc trên đt rất ổn, cập nhật vô tư và còn rất chất lượng không bị các lỗi lặt vặt!

Mt112

bun quá trời vừa đánh rơi kon n82 xuống đất .h bật camera ko nhận nữa.dùng pm panoman thj vẫn chạy camera.nhưng vô chụp anh qua pm máy thj ko khởi đông đc camera phja sau.mở nắp chắn camera ko tự khởi đông.aj bjt sửa chj dùm mjnh nha.
Ko bjt kon hỏng ji nữa ko ta.
Posted via Mobile Device

TraiNgheoHn

bun quá trời vừa đánh rơi kon n82 xuống đất .h bật camera ko nhận nữa.dùng pm panoman thj vẫn chạy camera.nhưng vô chụp anh qua pm máy thj ko khởi đông đc camera phja sau.mở nắp chắn camera ko tự khởi đông.aj bjt sửa chj dùm mjnh nha.
Posted via Mobile Device

Mang qua thợ cho họ sửa thôi bạn ơi.

manle

Posted via Mobile Device
Bạn xui thiệt.Mình cũng đánh rơi N82 trên cầu thang nhà mình, nó nhãy lốc cốc trên mấy bậc thang mà vẫn ko bị sao hết, có bị trầy và tróc xơ xơ.Hên gê!!

tantaimk

tội ngiệp bạn quá! con N82 của mình rớt cả chục lần, bay cả bàn phím mà vẫn xài ngon lành!

binht611

các bạn cho hỏi mua pin JSC cho n82 ở đâu vậy? hoặc pin Koracell cũng được để mình làm quả sơ kua phát.

KYNC

để tìm những bài bị lỗi trong số 500 bài của bạn thì mệt đấy, chuyển đổi còn nhanh hơn mà chắc chắn, hơn nữa khi chuyển đổi bạn ko cần phải để 128kbps, bạn có thể giảm xuống 96 hoặc 64 kbps dạng wma mà chất lượng nhạc không hề giảm đi đáng kể, như thế nghĩa là bạn có thể cho vào máy số lượng nhạc nhiều hơn so với để nguyên 128. Còn để tìm ra những bài bị lỗi riêng lẻ thì phải dùng thêm phần mềm chẳng hạn như Mp3Tag, máy của mình chứa đến 700 bài hát, trước khi cho vào máy mình dùng JetAudio chuyển đổi hết 20phút, nhưng nó đảm bảo là nghe nhạc tr

binht611

nghe ngóng mãi, tối nay định up từ ver 20 lên 31. Các bác có điều j thì dặn dò tớ 1 cái không e n82 lại ra đi mà không trăn trối được. ngày xưa up firmware cho windows mobile dễ quá mà, ngày nào cũng up mà sao mấy em s60v3 này hay chết thế. thanks trước.

Status
Không mở trả lời sau này.