• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

trunganh0412

Posted via Mobile Device Co bac nao biet cai 1 phan mem lam mac dinh cua may k,chi cho em voj.Nhu la cai Pm ay vao Rom co duoc k?A ma cho E hoi N82 thi co dung duoc pin loai khac duoc k,neu duoc thi ky hieu cua pin ay la gi?

phuong98a

máy mình cứ chơi game hoặc nghe nhạc được 1 lúc độ 30p là máy nó nóng hơn mức bình thường là sao. pin đang có hiện tượng phồng từ sau khi cứu máy khỏi vụ dead phone do update online. vậy là do máy hay do pin vậy

hnthanh09

cho em hỏi tại sao máy n82 của em không cập nhật nhạc trong phần nghe nhạc được?

vanninh1978

máy mình cứ chơi game hoặc nghe nhạc được 1 lúc độ 30p là máy nó nóng hơn mức bình thường là sao. pin đang có hiện tượng phồng từ sau khi cứu máy khỏi vụ dead phone do update online. vậy là do máy hay do pin vậy

Cái này phải mang đi bảo hành thôi mình đã bị như bạn khi nóng là pin mau hết, mình đi bảo hành về nghe nhạc hết nóng xài ok

cho em hỏi tại sao máy n82 của em không cập nhật nhạc trong phần nghe nhạc được?
Bạn chọn nghe nhạc và bấm lựa chọn bạn sẽ thấy mục cập nhật bạn chọn nó sẽ hiện bài hát bạn liền

hnthanh09

Bạn chọn nghe nhạc và bấm lựa chọn bạn sẽ thấy mục cập nhật bạn chọn nó sẽ hiện bài hát bạn liền[/QUOTE]

em đã làm vậy rổi mà không được, máy em là n82.

trunganh0412

cho em hỏi sao khi em kết nối N82 của mình bằng dây cáp USB "Data tranfer "trực tiếp thì báo Thẻ nhớ đang được sử dụng bởi 1 ứng dụng nào đó,k.Có ai biết cách sưa thì chỉ em với vì mỗi lần ra ngoài quán tai PC suite về lâu lắm,em muốn vào trực tiếp trên thẻ nhớ luôn

huongtocem

cho em hỏi sao khi em kết nối N82 của mình bằng dây cáp USB "Data tranfer "trực tiếp thì báo Thẻ nhớ đang được sử dụng bởi 1 ứng dụng nào đó,k.Có ai biết cách sưa thì chỉ em với vì mỗi lần ra ngoài quán tai PC suite về lâu lắm,em muốn vào trực tiếp trên thẻ nhớ luôn

Bạn kiểm tra lại xem có chương trình nào đang chạy ngầm ko bằng cách giữ phím menu đó rồi tắt ứng dụng đang chạy ngầm đó đi thì sẽ vào đc ngay mà, ko thì tháo thẻ ra cho vào đầu đọc thẻ mà đọc cho nó nhanh.:))

trunganh0412

Bạn kiểm tra lại xem có chương trình nào đang chạy ngầm ko bằng cách giữ phím menu đó rồi tắt ứng dụng đang chạy ngầm đó đi thì sẽ vào đc ngay mà, ko thì tháo thẻ ra cho vào đầu đọc thẻ mà đọc cho nó nhanh.:))

Posted via Mobile Device De nghi nhung cau tra loi nhu the nay k nen post len lam mat thoi gian nguoi doc.Nhu the thi toj lam gj faj len day hoj lam gj.Chang co Pm nao chay ngam ca.to da ktra lai het roj,messeging thi de o bo nho may k faj nho o the

TruongHan

Super V.I.P
Posted via Mobile Device De nghi nhung cau tra loi nhu the nay k nen post len lam mat thoi gian nguoi doc.Nhu the thi toj lam gj faj len day hoj lam gj.Chang co Pm nao chay ngam ca.to da ktra lai het roj,messeging thi de o bo nho may k faj nho o the

Đây là tình trạng chung và rất đau đầu cho những ai không thể sử dụng chế độ data transfer,mình gặp trường hợp này hoài,có khi làm đủ mọi cách vẫn không khắc phục được
Không biết bạn có cài font hoặc các ứng dụng chạy ngầm trong thẻ nhớ không,chẳng hạn như ghi âm cuộc gọi,tạo theme,hìn ảnh,ứng dụng xài camera,cảm biến...
Nếu đã thoát hết các ứng dụng đang chạy trong máy vẫn không ăn thua thì bạn *#7780# để khôi phục cài đặt gốc lại(yên tâm,không mất dữ liệu đâu,chỉ khôi phục cài đặt,refresh máy lại thôi ;))
Nếu vẫn không được thì lưu lại dữ liệu rồi format máy luôn :-/
Rất nhiều trường hợp dù đã format rồi mà vẫn không kết nối được chế độ data transfer,lúc này chỉ còn cách là kết nối ở chế độ PC Suite,nó sẽ nhận ra 2 bộ nhớ máy và thẻ(có điều dùng chế độ này chép dữ liệu sẽ hơi lâu) hoặc mua đầu đọc thẻ xài,khỏi phức tạp :(
Máy bạn xài thẻ nhớ còn có thể mua đầu đọc thẻ xài chứ máy mới xài ổ cứng gặp trường hợp này còn đau đầu hơn nhiều :-??

maiphutinhem

Mình cũng bị vậy và mình làm thế này nè.Mỗi lần muốn dùng data tranfer, mình chuyển chế độ lưu tin nhắn vào bộ nhớ máy( ko lưu tin nhắn vào thẻ).Và mình đã dúng được.Bạn thử xem.

trunganh0412

Posted via Mobile Device To co luu tin nhan vao the dau ma faj chuyen!Hay la minh cai Pm tren the nhjeu nen k ket noj duoc,to dung font+theme chinh cua may,chag bjet la Pm nao chay no k cho ket noi nua.Tien the cho to hoj sao to dung Nokia Maps thi ket noi =GPRS thi khong duoc nhi?Phaj dung Wifi a?Co ban do nao o Viet Nam day du nhat k,chu VietMap to thay chi ghi may duong lon thoi,k chi tiet lam.Ai da dung Thu Google map chua,co hon Nokia map k?Neu ai co ban do Ha Noi offline thi up cho to voi duoc k?

azkaban3000

Posted via Mobile Device To co luu tin nhan vao the dau ma faj chuyen!Hay la minh cai Pm tren the nhjeu nen k ket noj duoc,to dung font+theme chinh cua may,chag bjet la Pm nao chay no k cho ket noi nua.Tien the cho to hoj sao to dung Nokia Maps thi ket noi =GPRS thi khong duoc nhi?Phaj dung Wifi a?Co ban do nao o Viet Nam day du nhat k,chu VietMap to thay chi ghi may duong lon thoi,k chi tiet lam.Ai da dung Thu Google map chua,co hon Nokia map k?Neu ai co ban do Ha Noi offline thi up cho to voi duoc k?

Nếu kô được thì tốt nhất bạn nên 4mat lại máy, update firmware mới nhất, kô thì bạn chọn chế độ PC SUITE thì máy cũng tự nhận ra đó là điện thoại N82, xong dùng Windows Explore được mà, mình vẫn làm như thế :) Nokia Maps vẫn kết nối = GPRS được bạn ạ, nhưng bản đồ này kô chi tiết bằng Google Maps đâu. Hiện nay Google Maps là bản đồ chi tiết nhất, lại có cả ảnh vệ tinh, Vietmap thì được cái chế độ tìm đường.

trunganh0412

Posted via Mobile Device To cung da 1lan thu format laj may roj thj dc nhung sau cai 1so pm vao thi lai bi nhu cu.To dung v31 ma.Thoi chiu kho cai Pc suite vay?Ma cai Google xai co ton $ k vay.To dung thu cug thay hoi ton,ma moi lan xem xong thoat ra thi co che do auto save thi faj,k thj moj lan vao load nhu Nokia thi chet $.Nhung thieu chuc nang chup ban do nhu Nokia map,co ai co Pm chup man hinh send to voi.

phantnang

các bản Google Map trước mình thấy file cache-GLM.dat của nó tối đa chỉ khoảng 2MB thôi (xem trong thư muc Private/2000CEA3/conf) nên nó chỉ lưu một khu vực mà bạn mới xem thôi. Bản 3.0 này mình mới sài mà thấy đã trên 8MB rồi nên chắc lưu lại hết những gì bạn xem đó. Bác nào rãnh làm hết bản đồ Việt Nam rồi up lên đi.:D=D>:))

ht6868

các bro ơi N82 fw 30 nên cài bản game ngage nào là ổn định nhất? cho mình xin link lun với tìm rùi nhưng ko bít làm thế nào cả?:(

lekhachuy3aa

Nếu bị vậy thì bạn thử restar máy lại rồi kết nối lại xem có được không? Mình cũng hay bị nhưng restar máy kết nối lại thì ok. Bạn có cài Font changer không? Nếu bạn cài nó thì restar máy lại cũng sẽ kết nối không được.

fansex

Con n82 của em còn ghê hơn cắm vào con lap ghẻ của em nó nhận là N95-8GB mới ghế chứ^^!

Status
Không mở trả lời sau này.