• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

largo_kent

K fải chụp cận cảnh đâu,mà là hiệu ứng chụp tập trung vào 1 vị trí thôi ấy.Chứ chụp cận cảnh là chụp những vật nhỏ ở gần mà.Nếu k có kiểu này thì thui vậy,nếu có thì chụp rất là đẹp
Posted via Mobile Device
Đấy chính là chế độ chụp marco mà bạn, lấy tiêu cự nét ở 1 số điểm mà thôi ( dùng cho khoảng cách vật gần, chụp vật chi tiết). Yếu điểm của N82 là chế độ này chỉ chụp vật ở khoảng cách từ 10 - 60cm (thường thì từ 20 -30cm máy lấy tiêu cự tốt nhất) và ko có chế độ manual focus nên rất khó bố cục bức ảnh sao cho đẹp. Riêng điện thoại chụp marco thì chỉ có sharp 903 là tuyệt vời nhất, chế độ manual focus chụp rất chuẩn.

Đây là mấy ảnh mình chụp marco bằng N82:

blackhat007

Có phần mềm chụp ảnh màn hình nào chụp được lúc điện thoại dùng máy ảnh đằng sau ko, em dùng spyme chụp toàn ra màu đen !! :(:(

azkaban3000

Mấy e Sharp công nhận ảnh đẹp thật :x nhưng mình thấy chụp macro chỉ có DSLR mới tận hưởng hết được cái đẹp của ảnh =p~

largo_kent

Mấy e Sharp công nhận ảnh đẹp thật :x nhưng mình thấy chụp macro chỉ có DSLR mới tận hưởng hết được cái đẹp của ảnh =p~

Hix, làm sao so sánh Camera phone với DSLR được hả bạn. Mình cũng phải sắm 1 em DSLR để nghịch thoai keke.

À, con N82 của em mỗi khi check thông tin tài khoản kiểu *101# hay *102# thì nó kêu nhạc chuông như nhạc tin nhắn ấy. Có bác nào biết cách tắt cái nhạc này khi check tài khoản đc ko ạ? em thấy các máy Nokia khác ko thế :(

TraiNgheoHn

Hix, làm sao so sánh Camera phone với DSLR được hả bạn. Mình cũng phải sắm 1 em DSLR để nghịch thoai keke.

À, con N82 của em mỗi khi check thông tin tài khoản kiểu *101# hay *102# thì nó kêu nhạc chuông như nhạc tin nhắn ấy. Có bác nào biết cách tắt cái nhạc này khi check tài khoản đc ko ạ? em thấy các máy Nokia khác ko thế :(

Hình như không có cách nào đâu bạn ạ.

azkaban3000

Có mỗi cách là để Silent :-j Kô thì lúc nó vừa hiện tiền lên thì nhanh tay ấn phím d-pad cho nó tắt tiếng trước khi nó kịp kêu

rightboll

làm sao để chơi n-gage chế đô landscape trên n82 zdậy các bác. Tui đã thử vơi file txt nhưng van không được. Giúp tui zdới ?

fansex

Cho em hỏi phát bây h em mún update FW cho con N82 của em mà em sợ sau khi update xong hok có tiếng Việt thì hơi kẹt có pro nào bít thì chỉ giáo cho em mấy chiêu sau khi update lên mà vẫn còn TV thì hay quá^^!Em xin chân thành cảm ơn các pro trước hehehe@@

blackhat007

Posted via Mobile DevicePhần mềm supershot chụp cũng thấy cái menu ko thấy hình camera thu được, gjờ chỉ có lấy thêm cái máy khác chụp thôi

Chán cai n82 chỗ này, chụp thì đẹp nhưng buổi tối chụp chắc đui mắt với cái đèn đỏ, lúc nào chụp cũng có đèn đỏ hết... N95 hay n79 có vậy ko nhỉ các pác ?

IPHONE12

Chán cai n82 chỗ này, chụp thì đẹp nhưng buổi tối chụp chắc đui mắt với cái đèn đỏ, lúc nào chụp cũng có đèn đỏ hết... N95 hay n79 có vậy ko nhỉ các pác ?

đèn đỏ là sao"N95 8G khi quay vi deo mới bị đèn đỏ".chứ chụp ban đêm thiếu a/s thì nó fải lên đèn flash chứ .N95 8G không nv đâu

NguyenDucDung

N79 và N95 ko có đèn đó đâu.nó là red eye đó mà giúp chụp trong bóng tối

edit: bro largo_kent chụp cái con sên nhìn ghê quá :|

Chỉnh sửa cuối:

blackhat007

đèn đỏ là sao"N95 8G khi quay vi deo mới bị đèn đỏ".chứ chụp ban đêm thiếu a/s thì nó fải lên đèn flash chứ .N95 8G không nv đâu

N79 và N95 ko có đèn đó đâu.nó là red eye đó mà giúp chụp trong bóng tối

edit: bro largo_kent chụp cái con sên nhìn ghê quá :|

CHắc đổi qua 79 hay 95 sài quá, cái đèn đỏ sáng quá không chịu được, mún chộp em nào cũng ko dám >:)>:)>:)

manle

CHắc đổi qua 79 hay 95 sài quá, cái đèn đỏ sáng quá không chịu được, mún chộp em nào cũng ko dám >:)>:)>:)

Thì trước khi chụp bạn ấn nụp chụp ảnh ở nấc 1 cho nó đỏ xong rồi hãy chụp cái mình muốn.Zậy là xong.Mà cái đèn đỏ là để lấy tiêu cự và chỉ sáng trong điều kiện chụp thiếu ánh sáng thôi mà!

minju

Cho em hỏi phát bây h em mún update FW cho con N82 của em mà em sợ sau khi update xong hok có tiếng Việt thì hơi kẹt có pro nào bít thì chỉ giáo cho em mấy chiêu sau khi update lên mà vẫn còn TV thì hay quá^^!Em xin chân thành cảm ơn các pro trước hehehe@@

Bạn cứ yên tâm mà update, chắc chắn có TV, mình đã thử mấy lần đều OK

minchoulee

HỎI CÁCH ĐỌC TRUYỆN TRANH TRÊN N82

Có cách nào đọc truyện tranh hình trên điện thoại không mấy bác?

binht611

có bác nào duyệt web bằng opera mini mà khi đang tải trang web mà có tin nhắn thì bị khởi động lại luôn k0?? (mỗi mini bị còn web default thì không bị)

Status
Không mở trả lời sau này.