• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

largo_kent

có bác nào duyệt web bằng opera mini mà khi đang tải trang web mà có tin nhắn thì bị khởi động lại luôn k0?? (mỗi mini bị còn web default thì không bị)

Mình cũng bị lỗi tương tự. CHẳng hiểu là do cái gì?

stolenlove

hi^^ all em đang định mua một em nokia n82 nhưng mà ngồi đọc topic này sao thấy con này lắm bệnh quá:( nào là tróc sơn, tịt loa,lỗi dedpixel,camera tậm tịt và nhất là cái khoản pin chỉ đc 1 đến 2 ngày đọc mà muốn khóc quá :(( e bắt đầu thấy nản a nào dùng lâu lâu cho e nhận xét chính xác về em nay nhá :D

TraiNgheoHn

hi^^ all em đang định mua một em nokia n82 nhưng mà ngồi đọc topic này sao thấy con này lắm bệnh quá:( nào là tróc sơn, tịt loa,lỗi dedpixel,camera tậm tịt và nhất là cái khoản pin chỉ đc 1 đến 2 ngày đọc mà muốn khóc quá :(( e bắt đầu thấy nản a nào dùng lâu lâu cho e nhận xét chính xác về em nay nhá :D

Con nào mà chẳng có ưu nhược điểm, nếu vì thế thì bạn chọn làm sao được máy chứ. Của bền tại người, người dùng giữ máy cũng là 1 phần quan trọng giúp đt của mình có bền hay không.

stolenlove

cho e hỏi con n78 chụp ảnh 3 chấm nhìn có đẹp không ,mà hình như em này không có cái nắp bảo vệ camera :( thèm em n82 nhưng thấy nó nhiều lỗi chạy không ổn định quá e đang phân vân giữa 2 em N78 và N82 anh nào cho em biếtb ý kiến nhé

fenonchen

cho e hỏi con n78 chụp ảnh 3 chấm nhìn có đẹp không ,mà hình như em này không có cái nắp bảo vệ camera :( thèm em n82 nhưng thấy nó nhiều lỗi chạy không ổn định quá e đang phân vân giữa 2 em N78 và N82 anh nào cho em biếtb ý kiến nhé
Tất nhiên 3 chấm là không đẹp bằng 5 chấm rồi. Thông tin ở đâu mà bạn nói N82 có nhiều lỗi vậy bạn? Mình thấy N82 sử dụng rất ổn định đấy chứ, Còn chức năng thì nhiều hơn N78 rất nhiều đấy. Bạn vào trang Nokia mà xem thông tin chi tiết hai máy này để so sánh nha. Thân.

lekhachuy3aa

Mình sài N82 gần 1 năm rồi. Up FW từ V20 đến V31 mà có thấy nhiều lỗi gì đâu. Sài rất ok mà bạn. Thật ra nguyên nhân mà người ta nghĩ N82 lỗi nhiều là do khi mới ra FW đầu tiên của nó hơi dỡ nhưng từ V20 trở đi thì rất ok. Và FW càng cao thì các chức năng càng được nâng cấp hay hơn.;)

blackhat007

Sao em dùng TVC convert mấy file flv ra mp3 chép vào máy toàn nghe rè rè ko nghe gì hết chơn, anh em có soft nào hay giới thiệu cho em với?

ht6868

cho em hỏi chút cái autofocus của em sao nó hoạt động chập chờn lắm ko biết do lỗi phần mềm hay phần cứng? ahf FW v31 và v30 có gì hơn ko? em đang mún up lên V31 quá! sau khi up Fw xong (v31) liệu cai vụ autofocus có được cải thiện ko ạh?

lekhachuy3aa

cho em hỏi chút cái autofocus của em sao nó hoạt động chập chờn lắm ko biết do lỗi phần mềm hay phần cứng? ahf FW v31 và v30 có gì hơn ko? em đang mún up lên V31 quá! sau khi up Fw xong (v31) liệu cai vụ autofocus có được cải thiện ko ạh?

Chập chờn là sao bạn. Có phải lúc bạn thấy nó tự động lấy net, lúc lại không phải không. ĐÓ là do cách chụp của bạn đó. Nếu bạn nhấn sâu 1 cái là nó chụp liền luôn.

MinhThang

Manager

Úp lên đi bạn hiện tại sài fw v31 mình thấy autofocus dùng bình thường, không biết máy bạn bị lõi gì hay do fw v30.

trunganh0412

chắc ban không biết cách chụp thôi.Giữ nút chụp nhè nhẹ đến khi ô vuông lấy nét chuyển màu xanh là lúc đấy máy mới lấy được nét.,còn màu đỏ là hình mờ,máy không lấy nét được.Khi ô màu xanh thì bạn ấn nút chụp 1 phát là được thôi

ht6868

em chụp bấm bình thường mà. nó lấy nét rùi chụp xoẹt 1 cái . có lúc nó chẳng lấy nét gì cả chụp luôn. chụp đêm vẫn bình thường mà. lúc chụp nó có lấy nét nhưng mà chưa chuyển sang màu xanh đã "xoẹt rùi" có lẽ em nên đi up FW. quay fiml vẫn okie lắm cả công ty mỗi em có nên ai cũng khen. hhjhjh. em có chuyển qua chế độ chụp gần 10~60cm nhưng có lúc nét lắm có lúc mờ nhoẹt.

MinhThang

Manager
em chụp bấm bình thường mà. nó lấy nét rùi chụp xoẹt 1 cái . có lúc nó chẳng lấy nét gì cả chụp luôn. chụp đêm vẫn bình thường mà. lúc chụp nó có lấy nét nhưng mà chưa chuyển sang màu xanh đã "xoẹt rùi" có lẽ em nên đi up FW. quay fiml vẫn okie lắm cả công ty mỗi em có nên ai cũng khen. hhjhjh. em có chuyển qua chế độ chụp gần 10~60cm nhưng có lúc nét lắm có lúc mờ nhoẹt.

Mã:
[SIZE="4"][FONT="Times New Roman"]Giữ nút chụp nhè nhẹ đến khi ô vuông lấy nét chuyển màu xanh là lúc đấy máy mới lấy được nét.,còn màu đỏ là hình mờ,máy không lấy nét được.Khi ô màu xanh thì bạn ấn nút chụp[/FONT][/SIZE]

binht611

Posted via Mobile Device hinh nhu v31 khong co che do an 2 phat, phat 1 lay tieu cu, phat 2 chup hay sao ay. Tim mai k0 thay, chi thay an 1 phat no tu lay net roi tach luon.

antony192

em xài n82. khi kiểm tra tài khoản (*101#) thì nó báo kết quả kèm với âm tin nhắn. làm sao để tắt âm tin đó nhắn đi nhưng vẫn hiển thị khi có tin nhắn sms.
mong mọi người giúp đỡ.
em cám ơn

MinhThang

Manager
em xài n82. khi kiểm tra tài khoản (*101#) thì nó báo kết quả kèm với âm tin nhắn. làm sao để tắt âm tin đó nhắn đi nhưng vẫn hiển thị khi có tin nhắn sms.
mong mọi người giúp đỡ.
em cám ơn

Theo mình nghĩ nó như một tin nhắn, nên chỉ có cách chọn không âm báo trong tin nhắn thôi.

MinhThang

Manager
Posted via Mobile Device hinh nhu v31 khong co che do an 2 phat, phat 1 lay tieu cu, phat 2 chup hay sao ay. Tim mai k0 thay, chi thay an 1 phat no tu lay net roi tach luon.

Có chứ bạn, bấm nhẹ nó sẽ lấy tiêu cự khung mầu xanh, sau đó thì hãy bấm chụp.

TomRyan8891_2009

mong mọi người giúp đỡ.
em cám ơn

Câu hỏi này quen quá , bên Diễn đàn GSM và diễn đàn Tinh tế cũng có một câu y chang như thế này ( em không biết có phải cùng một người không , nếu không đúng thì bác đừng chửi em ) . Bác cứ bấm nút năm chiều thật nhanh hoặc chuyển qua chế độ Silent là xong thôi ...

Status
Không mở trả lời sau này.