• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

whatislove89

đúng rồi bạn , kết nói PC Suite với máy tính chỉ có cách rút USB ra , không có chổ tắt USB đâu .

bạn ơi,bạn nhầm rồi,k nên làm thế mình nghĩ se có hại,bạn nên làm thê này cai dat>quan lý kết nối sau đó có 4 ô thì bạn click váo 2 ô cáp vá j nữa đó(2 dòng cuối cùng) vậy đó,khỏi cần thank jup nhau la chinh,hi
k biêt ai nói vơi ban như vậy chua nữa,nếu biêt rồi xin lỗi vi đã múa rìu wa mắt thợ nhé:D

TomRyan8891_2009

Làm ơn chỉ mình cách tắt hoàn toàn Từ điển tiên đoán T9 trong phần nhắn tin của N82 , mình cám ơn rất nhiều ....

ngocthanhdhgtvt

bác nào cho em hỏi , tình hình là em mới mua con N82-white, Nhưng sao nó kết nối wifi yếu lắm các pác . mạng wifi ở trường em rất mạnh , Cụ thể là cái Laptop bắt vù vù , còn em bật N82 của em thì mất khá nhiêu thời gian để nó bắt được wifi , và có lúc đang vào mạng thì nó nổi điên lên và rớt mạng cái vèo:))
pác nào cho em hỏi cá cách nào khắc phục không ạh :((
pác nào biết giúp em với nha=D>

vuvantuan59

bác nào cho em hỏi , tình hình là em mới mua con N82-white, Nhưng sao nó kết nối wifi yếu lắm các pác . mạng wifi ở trường em rất mạnh , Cụ thể là cái Laptop bắt vù vù , còn em bật N82 của em thì mất khá nhiêu thời gian để nó bắt được wifi , và có lúc đang vào mạng thì nó nổi điên lên và rớt mạng cái vèo:))

Tốt nhất nâng cấp FW đi mình nghĩ thế !
Posted via Mobile Device

tiendat201

Có ai ở Tp HCM ko?? mình cũng mới mua N82- Black nhưng ko biết cài pần mềm ... sign .. hay hack phone gì đó :)) , ai giúp mình đc ko (yahoo: anhtuan_daica11 ) . Thank nhiều !

MinhThang

Manager
Có ai ở Tp HCM ko?? mình cũng mới mua N82- Black nhưng ko biết cài pần mềm ... sign .. hay hack phone gì đó :)) , ai giúp mình đc ko (yahoo: anhtuan_daica11 ) . Thank nhiều !

Đầu tiên bạn vào Đây để xin cái CER sau đó bạn vào Đây làm theo cách thứ 3.

N82 V31 wifi chạy phà phà nhiều lúc theo nó hổng kịp đây. Kiểm tra xem Ver bao nhiêu rồi úp lên. Sao không mua Black cho nó ngầu :))

Lần sau viết chữ bình thường thôi, lên đời N82 không nhất thiết phải viết chữ tô đậm, coi chừng lên Vĩnh Sơn nghỉ mát X-(

largo_kent

Bạn vào cài đặt/ kết nối/ Mạng WLAN/ nhấn lựa chọn, rồi chọn cài đặt nâng cao, nó hỏi có tiếp tục ko thì nhấn có/Tắt cấu hình tự động đi, kéo xuống dưới cùng cái tiết kiệm pin chọn đã tắt/ Thoái ra và vào thử lại xem có nhanh hơn ko nhé :p

hoainamss

Làm sao bây giờ :((

:(( :(( :((
Hiện mình đang dùng N82 (Mới mua). Máy mình bây giờ không bật lên được. Mình thử 4mat = 4 ngón cũng không được. Các pác bảo em làm sao ây giờ

mrnguyentla

Mình đang dung N82, hôm qua vừa cài vWin 7 vào thế là bi h cài Sync để kết nối máy với mt mà ko thể nào kết nối được, nó cứ báo ko tìm thấy thiết bị, trong khi hôm qua vừa sync bằng win xp xong, pác nào bít cách sửa thì baoe em với.

Mà các pác up FW bằng cách nào thế, em vẫn đang dùng v20, đang mún up lên v31 :D, lần trước thử cách dùng poenix thì ko donw đc pm về nên ko up được nên bỏ đến bi h.

TraiNgheoHn

Mình đang dung N82, hôm qua vừa cài vWin 7 vào thế là bi h cài Sync để kết nối máy với mt mà ko thể nào kết nối được, nó cứ báo ko tìm thấy thiết bị, trong khi hôm qua vừa sync bằng win xp xong, pác nào bít cách sửa thì baoe em với.

Mà các pác up FW bằng cách nào thế, em vẫn đang dùng v20, đang mún up lên v31 :D, lần trước thử cách dùng poenix thì ko donw đc pm về nên ko up được nên bỏ đến bi h.

Mình dùng W7 vẫn Sync bình thường. Bạn qua đây để tham khảo cách up FW nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=1242

curoa

có bác nào biết chỉ em cái sao con máy của em cứ tháo thè ra là đen sì màn hình để 1 lúc khởi động lại đc như vậy la` sao em đã fomat lai mấy lần nhưng cũng ko đc ?

Máy mình bị như thế mang ra hàng nó bảo la` bong chân cpu<lúc trước mình có làm rơi> nhưng nó bảo là cpu đã bong ra là chết và phải thay con mới mất 400k cho mình hỏi la` cpu bong ra có chết đc ko vì sau khi rơi máy vẫn hoạt động đc nhưng chập chờn va` nếu chết thật thì thay có hêt 400k ko?

ndat91

N82 nhạy cảm với cái màn hình quá.Em bị vỡ lần này là lần thứ 2 rồi.Sửa mà tiếc tiền quá :((lần trước 1tr7 lần này hỏi thì nó bảo 1tr2 :((

minchoulee

Mình cài phần mềm gmail down trên hỗ trợ của google về chạy không được vào quản lý ứng dụng thì k thấy làm sao xóa vậy?

n82 bị điểm chết màn hình ko biết thay mất nhiêu tiền vậy? Mình ơ cần thơ lai dâu làm uy tin vậy?
Posted via Mobile Device

Last edited by a moderator:

fansex

Máy mình bị như thế mang ra hàng nó bảo la` bong chân cpu<lúc trước mình có làm rơi> nhưng nó bảo là cpu đã bong ra là chết và phải thay con mới mất 400k cho mình hỏi la` cpu bong ra có chết đc ko vì sau khi rơi máy vẫn hoạt động đc nhưng chập chờn va` nếu chết thật thì thay có hêt 400k ko?
tội nghiệp bạn quá nhỉ ^^!.Mình xài mà có thấy nó bị cái gì đâu hay là bạn quăng em nó dữ qua nên bị vậy ^^!

dkh_0211

phải công nhận 1 điều là vỏ mặt trước của n82 lởm thật. nhìn thẳng k thấy xước lắm mà nhìn nghiêng đi 1 phát thì ui giời ơi, chi chít luôn (mà e cũng giữ gìn lắm chứ có phải k đâu). hix. lại dễ bám mồ hôi tay nữa chứ. bỏ ra 7 củ mà ...k đc như í lắm. chán.
có bác nào có bí kíp hoặc có cách gì để chữa vết xước k vậy. share đi :)

MinhThang

Manager
phải công nhận 1 điều là vỏ mặt trước của n82 lởm thật. nhìn thẳng k thấy xước lắm mà nhìn nghiêng đi 1 phát thì ui giời ơi, chi chít luôn (mà e cũng giữ gìn lắm chứ có phải k đâu). hix. lại dễ bám mồ hôi tay nữa chứ. bỏ ra 7 củ mà ...k đc như í lắm. chán.
có bác nào có bí kíp hoặc có cách gì để chữa vết xước k vậy. share đi :)

Đơn giản là bạn dán keo bảo vệ thôi chứ sao giờ.:-?

BuuPhucCT

Well-Known Member
N82 nhạy cảm với cái màn hình quá.Em bị vỡ lần này là lần thứ 2 rồi.Sửa mà tiếc tiền quá :((lần trước 1tr7 lần này hỏi thì nó bảo 1tr2 :((

Xài điện thoại như bác thì nên mua cái 3210 chứ mua mấy máy xịn như N82 thì xót không chịu nổi. Điện thoại mà rớt hoài không hư mới là lạ.

dungatvt

Mình sử dụng N82, firmware v31. Lúc trước vào wifi tại quán càphê cạnh nhà thì rất tốt. Mấy bữa nay vào lại báo lỗi "Không có tín hiệu từ cổng giao tiếp" nếu dùng trình duyệt mặc định của N82, tuy nhiên khi dùng trình duyệt skyfire (cài thêm vào máy) thì duyệt web tốt. Mình đi thử những quán wifi khác thì vẫn tốt. Mình đã thử format (*#7370#) nhưng vẫn bị lỗi. Mong anh em nào có kinh nghiệm giúp mình với.

Status
Không mở trả lời sau này.