• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N85 !!

ninhhot

Posted via Mobile Deviceup len fw 30.019 thi co hack duoc k ha b?may m da hack gio up len ma k hack duoc thi chan lam b ah. Hack dc ban a! Tren dien dan minh co roi do ban

Posted via Mobile DeviceM cũng dã thử up nhưng k up dc.m up trực tiếp trên dt nhưng máy báo "no updaté..."vậy là sao b nhỉ.mấy người b của m dã up thành công trên dt.nhưng m k up dc.b biết thì chỉ dùm m nha

hungtdh2006

tui mới up lên được rồi. nhưng mà không hack được. mình không thể sign được helloOx mặc dù mình đã có file cer. mình đã đăng ký nhận file cer ở OPDA và có cho chạy sign ngay trên trang đó mà máy vẫn không cài được. mình lại xin file cer khác ở pdaviet rồi lấy file cer đó. tiến hành sign cả trên máy tính và trên điện thoại thì vẫn không thể cài được helloOx. không hiểu tại sao. bác nào có giúp được em vụ này không. à, mà trước khi update new firmware. bản trước của em là 10. 0 . em tửong là firmware không tót lên up lên để sign mà không tài nào sign được. em cài được X-plore nhưng không thể cài được helloOX

ninhhot

Có ai gặp trường hợp như m mà khắc phục dc thì chỉ dùm m với.m cài smatmovie nhưng nó chỉ dọc dc đuôi avi va 3gp còn mp4 thì k đọc dc.thanks nhieu

hungtdh2006

bạn thử cài bằng bản smartmovie khac xem sao nhé. máy mình vẫn đọc ngon. nhân tiện các bác cho hỏi. em N85 nhà mình khi mua thì tem gián niêm phong ở đâu nhỉ. máy mình không có ten. chỉ có 1 tem bạc của Nokia và 1 tem bạc của viẽn thông A gián ở Main. còn ở các vít không thấy có dán tem giấy của Nokia, không biết như thế mang ra NOkia care họ có bảo hành cho không nhỉ. máy mình lại gặp tình trạng là mất 1 bên loa ngoài trong khi cắm tai nghe thì vẫn nghe được 2 loa, các bác biết tại sao không nhỉ. và câu nữa là mình đã up firmwar 30.19. bây giờ mà hack thì dùng hello cabrid có được không nhỉ vì máy mình không sign phần mềm được mặc giù đã có file cer và key ( mình nhờ kiểm tra file cer và key là đúng với Imei của máy rồi) hic híc!

hungtdh2006

Posted via Mobile DeviceM cũng dã thử up nhưng k up dc.m up trực tiếp trên dt nhưng máy báo "no updaté..."vậy là sao b nhỉ.mấy người b của m dã up thành công trên dt.nhưng m k up dc.b biết thì chỉ dùm m nha

bạn thử úp offline bằng phoenix nhé. mình chạy thấy nhanh lắm, khoảng 4 phút là xong. bạn xem hướng dẫn cài ở http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=30906. chỉ có khác là bạn đừng download firmware ở trang web .ru ( Nga ) đó nhé vì nó không có ngôn ngữ tiếng việt đau.. sau khi cài xong thì vào đây download cái này ( cần cài netframwork 2.0 trước thì chương trình này mới chạy được)
http://pdaviet.net/showthread.php?t=45728 để dowload firmware. đây là chương trình cực kì hay, nó tự động tìm firmware cho máy của bạn đó. bạn chọn download all rồi tạo 1 folder tên là RM-333 và save vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\. rồi tiến hành up luôn nhé. Có một cái hay là mình thấy dùng cái này thì không phải quan tâm đến việc thay product code nữa, up theo bản nào là product code tự thay đổi theo bản đó, hay thật.( Đã 3 ngày kể từ lúc mình xài N85 đầu tiên, vậy mà vẫn chưa hack được nó mặc giù thử mọi cách vì không cài được helloOx hay mapdriver, hôm nay mang ra NOKIA care nhờ hack hộ, ai dè ông chuyên viên ở đó còn gà mờ, hẹn mình hôm sau quay lại- Buồn như con chuồn chuồn)
Mà mình thấy lạ là mọi người quên thay product code trươc khi up thì thì hay bị không có tiếng việt và phải down firmawe, thay code rồi úp lên, mình cũng thế, có điều dùng phoexic up thì đâu cần change product code dow ware, kiếm bản firm ware khác cugn vision rồi up lại là có tiếng việt ngay mà. ( chẳng bao giờ để phone ở language Vietnamese cả-rõ là quê):D

ooo0ooo

a e nào biết cho mình hỏi cái này nha:! cho mình hỏi N85 nì flash player mình cài như thế nào vậy?? mình vào sử dụng wifi luớt web, tính xem online mà nó đòi toàn phải cài flash mới xem đc hem àh.... bác nào biết chỉ mình zới :L

ljttle_chjcken

tui mới up lên được rồi. nhưng mà không hack được. mình không thể sign được helloOx mặc dù mình đã có file cer. mình đã đăng ký nhận file cer ở OPDA và có cho chạy sign ngay trên trang đó mà máy vẫn không cài được. mình lại xin file cer khác ở pdaviet rồi lấy file cer đó. tiến hành sign cả trên máy tính và trên điện thoại thì vẫn không thể cài được helloOx. không hiểu tại sao. bác nào có giúp được em vụ này không. à, mà trước khi update new firmware. bản trước của em là 10. 0 . em tửong là firmware không tót lên up lên để sign mà không tài nào sign được. em cài được X-plore nhưng không thể cài được helloOX

bạn thử sign bằng freesigner xem sao nhé.lần đầu tiên gặp trường hợp như bạn đấy:))

hungtdh2006

tui cũng không thể hiểu nổi, mình cũng thử đủ các phần mềm sign rổi, freesign , xsign, mà cũng không được, thậm chí, mình xin file cer trên OPDA được rồi, sau đó tiến hành sign cái helloOX ngay trên trang web đó mà cũng không cài được ở máy của mình, hốm qua mang ra NOKIA care do có 2 lỗi là mất một bên loa và không thể sign được phần mềm, giải thích cho nhân viên tiếp nhận rằng máy mình không thể sign được phần mềm là sao thì mấy em trẻ đẹp ở đó có vẻ không hiểu lắm về sign phần mềm là gì lên cuối cùng cũng không nhận được giải thích thích đáng còn vụ mất 1 bên loa thì bây giờ ngon rồi, lại phát hiện ra cái màn hình bị chết điểm ảnh túc là xuất hiện 2 vệt dài trên màn hình, nó không đen mà nó cứ trắng trắng ra mà vội quá chưa hỏi xem có bảo hành được không

habaolinh

Super V.I.P
tui cũng không thể hiểu nổi, mình cũng thử đủ các phần mềm sign rổi, freesign , xsign, mà cũng không được, thậm chí, mình xin file cer trên OPDA được rồi, sau đó tiến hành sign cái helloOX ngay trên trang web đó mà cũng không cài được ở máy của mình, hốm qua mang ra NOKIA care do có 2 lỗi là mất một bên loa và không thể sign được phần mềm, giải thích cho nhân viên tiếp nhận rằng máy mình không thể sign được phần mềm là sao thì mấy em trẻ đẹp ở đó có vẻ không hiểu lắm về sign phần mềm là gì lên cuối cùng cũng không nhận được giải thích thích đáng còn vụ mất 1 bên loa thì bây giờ ngon rồi, lại phát hiện ra cái màn hình bị chết điểm ảnh túc là xuất hiện 2 vệt dài trên màn hình, nó không đen mà nó cứ trắng trắng ra mà vội quá chưa hỏi xem có bảo hành được không

Nokia care ko quan tâm đến chuyện bạn có sign đc hay ko( vì có cần hiểu về cái đó đâu).=))
Còn về vấn đề màn hình thì nếu máy bạn ko va đập mà bị lỗi như thế thì tất nhiên là đc BH.( Nói nhỏ là kể cả dù bạn có va đập mà bị lỗi như thế thì lúc vào care cứ chối bay chối biến đi, bảo là đang dùng tự nhiên bị thì sẽ đc BH thôi, miễn sao màn của bạn ko bị vỡ).

hungtdh2006

Tức nổ mắt, up firmware mới 30.019 cho N85, một nửa danh bạ trong sym của mình biến mất trong khi cắm cái sym đó vào các con khac vẫn OK. mà củ chuối nhất là hôm đầu mình tìm firmware trên trang .Ru thì được bản 30.019 rồi không hack được, mình tìm bản khác bằng cách dung navifirm thì cũng đuoc bản 30.019 và up lại thì gặp sự cố này, bây giờ định up lại bản firmware trên trang .Ru thì phoenix lại báo là không thể downware được. chán, sao cùng bản 30.019 mà nó lại báo thế nhỉ. từ lúc có em này vào, đốt bao nhiêu thời gian với nó rồi,

Mấy a cho e hỏi ko pít tại sao khi fomart thì trong máy ko còn biểu tưởng game n-gage zậy.Và cho e xin link cài game này ạ.Bản nào mà dùng ổn định nhất ạ.Mog sự giúp đỡ của mấy anh.

anhchanbonmat

Mấy a cho e hỏi ko pít tại sao khi fomart thì trong máy ko còn biểu tưởng game n-gage zậy.Và cho e xin link cài game này ạ.Bản nào mà dùng ổn định nhất ạ.Mog sự giúp đỡ của mấy anh.

uh trước đây mình xài N81 cũng bị như bạn

Lúk trước khi fomart máy e vẫn còn nhưng sau khi fomart thì mất a. Danh bạ OVI cũng mất tiêu lun. Mà sao e ko chọn đc danh bạ trên sim vậy.

proudmore

Các bạn cho hỏi làm cách nào để format phone vậy?con N85 của mình bị lỗi k cài,k xóa đc phần mêm bh muốn format để xem thế nào nhưng k tìm thấy mục đấy chỉ format đc mỗi thẻ nhớ thôi.Thằng bạn mình có cái N70 format theo kiêu giữ nút nguồn+call+3+# nhưng máy mình làm thế k đc :((

MinhThang

Manager
Các bạn cho hỏi làm cách nào để format phone vậy?con N85 của mình bị lỗi k cài,k xóa đc phần mêm bh muốn format để xem thế nào nhưng k tìm thấy mục đấy chỉ format đc mỗi thẻ nhớ thôi.Thằng bạn mình có cái N70 format theo kiêu giữ nút nguồn+call+3+# nhưng máy mình làm thế k đc :((

*+3+call+nguồn bạn làm lại.
Lấy thẻ nhớ ra tắt hẳn máy, sau đó thực hiện lệnh trên giữ đồng thời 4 phím đến khi nào máy khởi động lại, tới cái hình 2 bàn tay nắm nhau là thả ra làm theo yêu cầu.

proudmore

*+3+call+nguồn bạn làm lại.
Lấy thẻ nhớ ra tắt hẳn máy, sau đó thực hiện lệnh trên giữ đồng thời 4 phím đến khi nào máy khởi động lại, tới cái hình 2 bàn tay nắm nhau là thả ra làm theo yêu cầu.

thx bạn nhé mình làm đc rồi :D như thế này cũng có nghĩa là những thứ làm khi hack phone cũng sẽ bị format hết hả bạn :-?

E tậu đc con n85 này gần tuần,wa sử dụng e thấy máy nghe nhạc chán thế có thể nói là ko đc bằng n72, vừa bé tí mà lại rè nữa.Không bít có fải máy nào dòng này cũng thế hay tại máy e bị vậy?