• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N86

Rush1987

có ai hack thử con này chưa nhỉ , mình hack thử mà ko đuợc , signs ra nó báo chứng chỉ hết hạn ..... . ai bít chỉ dùm với

TruongHan

Super V.I.P
có ai hack thử con này chưa nhỉ , mình hack thử mà ko đuợc , signs ra nó báo chứng chỉ hết hạn ..... . ai bít chỉ dùm với

Chưa hack được nhé bạn,N86 giống N97,mình thử mọi cách vẫn chưa được,chờ thêm thời gian nữa xem,bây giờ bạn cứ sign mà cài phần mềm :)

minhvtv1

Chưa hack được nhé bạn,N86 giống N97,mình thử mọi cách vẫn chưa được,chờ thêm thời gian nữa xem,bây giờ bạn cứ sign mà cài phần mềm :)

Chờ thôi vậy. Có vẻ như em này k được nhiều người VN ưa chuộng lắm 1 phần do giá thành cũng hơi cao. Mà sao con N86 này cũng giống như N97 không sạc được qua USB giống như mấy dòng xài WM nhỉ?

Ducvabi

Bác nào so sánh N82 với N86 như vậy là quá thiên vị N82, 8MP mà chụp hok lại 5MP thì Nokia nó lên Camera 8MP làm gì :-?? N82 chỉ hơn N86 khi chụp hình về đêm thôi chớ hok thể nào ăn N86 khi chụp hình bên ban ngày được.
Như con Innov8, Chip của nó cũng tuơng đuơng với N86, chạy ứng dụng, nghe nhạc, chụp hình đều rất mượt, thì mắc gì con N86 lại giật :-?? Nếu giật thì bạn gì đó nên xem lại chính cái con N86 mình mua xem có phải là hàng lởm hok?? .
Bạn không đọc kĩ bài so sánh N82 và 86 của mình rồi. Mình chỉ nói N86 chụp ảnh thiếu sáng 1 chút thì xấu hoắc chứ không hề nói chụp ảnh ngoài trời xấu. Còn về giật hay không thì bạn cũng đọc không kĩ rồi. N86 chạy khá trơn tru với tất cả các ứng dụng, nhưng riêng 1 thằng là chương trình xem ảnh mới của nó, rất giật, thậm chí còn treo máy vài giây, zoom to nhỏ khá chậm, load ảnh lâu. Xem video trực tiếp trong gallery, nếu tắt xoay màn hình thì xem full screen là bất khả thi :D Có thể trong các firmware sau sẽ khắc phục được cái này. Bạn không tin cứ ra hàng thử. Con N86 của mình mới mua được 1 tuần, không cài thêm ji nên chắc chắn không thể lỗi ji đc. Mình cũng không nghĩ bọn hiệu sau khi vọc máy chán chê lại không format máy mới bán cho khách.

2356

Bạn không đọc kĩ bài so sánh N82 và 86 của mình rồi. Mình chỉ nói N86 chụp ảnh thiếu sáng 1 chút thì xấu hoắc chứ không hề nói chụp ảnh ngoài trời xấu. Còn về giật hay không thì bạn cũng đọc không kĩ rồi. N86 chạy khá trơn tru với tất cả các ứng dụng, nhưng riêng 1 thằng là chương trình xem ảnh mới của nó, rất giật, thậm chí còn treo máy vài giây, zoom to nhỏ khá chậm, load ảnh lâu. Xem video trực tiếp trong gallery, nếu tắt xoay màn hình thì xem full screen là bất khả thi :D Có thể trong các firmware sau sẽ khắc phục được cái này. Bạn không tin cứ ra hàng thử. Con N86 của mình mới mua được 1 tuần, không cài thêm ji nên chắc chắn không thể lỗi ji đc. Mình cũng không nghĩ bọn hiệu sau khi vọc máy chán chê lại không format máy mới bán cho khách.

Mình hok rõ, nhưng chắc chắn việc Zoom ảnh hơi lâu là điều hok tránh khỏi, như N95 8GB hay N82, chỉ mới 5MP, 1 tấm chụp tb khoảng 6~900kb khi xem, phóng to thu nhỏ đã lâu rồi đằng này N86 8MP lận mà. Sao mà phóng to thu nhỏ nhanh như trên PC được :D

Ducvabi

Mình hok rõ, nhưng chắc chắn việc Zoom ảnh hơi lâu là điều hok tránh khỏi, như N95 8GB hay N82, chỉ mới 5MP, 1 tấm chụp tb khoảng 6~900kb khi xem, phóng to thu nhỏ đã lâu rồi đằng này N86 8MP lận mà. Sao mà phóng to thu nhỏ nhanh như trên PC được :D
Zoom ảnh của N82 là nút 5, ấn 1 phát là ảnh to lên luôn, rồi load ảnh rõ sau. Còn N86 chuyển zoom về 2 nút *, #. Zoom từ từ, nếu zoom lên 50% của 1 ảnh mình chụp thì đúng là cực hình :(

trangdem

Chờ thôi vậy. Có vẻ như em này k được nhiều người VN ưa chuộng lắm 1 phần do giá thành cũng hơi cao. Mà sao con N86 này cũng giống như N97 không sạc được qua USB giống như mấy dòng xài WM nhỉ?

Ai bảo bạn là không sạc được qua USB,tốt là đằng khác,mình thấy với mức tiền 8,8t quá hợp lý để mua N86,chụp ảnh quá đỉnh,nghe nhạc cũng khá pro,hệ điều hành khi chạy nhiều ứng dụng không bị treo như n85(Mình dùng cả N85 và N86,trước đây cũng dùng cả N82).Mình thích nhất con N86 này,nhưng không biết cáp thế nào có tốt không nữa(N95 cáp kém quá).Còn N82 theo mình cũng khá hợp lý nhưng hình như con này bị lỗi của nhà sản xuất ( hỏng loa dưới,nắp trượt camera và một số máy hỏng bluetooth nên dù rất yêu quý nó nhưng vẫn phải để em nó ra đi và không bao giờ mua lại nữa)còn về hình thức và giao diện N85 đẹp nhất,nhưng chụp ảnh xấu nhất.Trên đây là nhận định của mình về một số dòng N-Series đã từng dùng qua và đúc kết từ những người đã dùng các dòng trên.Nhưng quan trọng nhất là hiện tại N86 chưa hack được.về độ bền mình không biết nhưng xét về ware mình nhận xét N86 ->N82->N85 ( Chỉ tiếc N82 dùng hay bị hỏng vặt và hình thức+giao diện xấu hơn N85 và N86)Mình thấy mọi người hay quan trọng về cái flash xenon của N82,công nhận là chụp ảnh trong điều kiện thiếu sáng đẹp,nhưng khi quay video thì sao???...chắc không nhìn thấy gì,còn flash kép chụp tốt trong khoảng cách <2m, và quay video trong đêm khá tốt,nói chung mỗi cái có một mặt mạnh,đầy đủ phải là tích hợp cả xenon(chụp ảnh) và flash kép(quay Video), còn để mình lựa chọn mình sẽ chọn flash vì tích hợp được cả 2.

Chỉnh sửa cuối:

Ducvabi

Còn N82 theo mình cũng khá hợp lý nhưng hình như con này bị lỗi của nhà sản xuất ( hỏng loa dưới,nắp trượt camera và một số máy hỏng bluetooth nên dù rất yêu quý nó nhưng vẫn phải để em nó ra đi và không bao giờ mua lại nữa)
Không đồng ý với ý kiến này nha. TÔi dùng N82 từ lúc nó mới ra đến giờ có hỏng cái ji đâu :) Đập phá, up, format, rơi ầm ầm mà chả hỏng hóc ji cả :mad:)

kuku001

lâu không vào thấy topic N86 rộn ràng phết nhỉ.N86 của em cả tuàn nay bị em cày nát N-gage.Chơi đêm ngày,xạc 2 lần chơi full day.Khâm phục quả pin của em này.Có tấm ảnh em chụp bằng N86 hôm đi Hạ Long đây.Các Bác xem cho ý kiến nhé.:D

trangdem

lâu không vào thấy topic N86 rộn ràng phết nhỉ.N86 của em cả tuàn nay bị em cày nát N-gage.Chơi đêm ngày,xạc 2 lần chơi full day.Khâm phục quả pin của em này.Có tấm ảnh em chụp bằng N86 hôm đi Hạ Long đây.Các Bác xem cho ý kiến nhé.:D

phải công nhận n86 chụp ảnh đẹp thật đấy,mình thấy n86 hội tụ nhiều tính năng trong một thiết bị công nghệ cao,phải nói nếu là nokia hiện tại thì n86 đỉnh nhất, còn đối với N97 có màn hình cảm ứng,bàn phím q nhưng chụp ảnh có 5mp,tính năng thì không hơn gì n86 mà mức giá khá cao,ai thích cảm ứng thì nên mua iphone thì hơn(đẹp hơn nhiều N97)nói chung về màn hình cảm ứng nokia chạy xa so với đại gia iphone!!!một máy đắt tiền nhất trong dòng giải trí của nokia mà không hội tụ được những tính năng cao nhất thì thật là thất vọng!

TruongHan

Super V.I.P
phải công nhận n86 chụp ảnh đẹp thật đấy,mình thấy n86 hội tụ nhiều tính năng trong một thiết bị công nghệ cao,phải nói nếu là nokia hiện tại thì n86 đỉnh nhất, còn đối với N97 có màn hình cảm ứng,bàn phím q nhưng chụp ảnh có 5mp,tính năng thì không hơn gì n86 mà mức giá khá cao,ai thích cảm ứng thì nên mua iphone thì hơn(đẹp hơn nhiều N97)nói chung về màn hình cảm ứng nokia chạy xa so với đại gia iphone!!!một máy đắt tiền nhất trong dòng giải trí của nokia mà không hội tụ được những tính năng cao nhất thì thật là thất vọng!

Cái này cũng tùy bạn àh,nếu người dùng đã quen thuộc với symbian rồi thì sẽ ngại dùng với hệ điều hành mới như IP lắm,mình khảo sát nhiều người rồi,họ cầm nokia vọc cả tiếng trong khi cầm IP chỉ chừng 10 phút,khó hiểu không :-?

Ducvabi

Cái này cũng tùy bạn àh,nếu người dùng đã quen thuộc với symbian rồi thì sẽ ngại dùng với hệ điều hành mới như IP lắm,mình khảo sát nhiều người rồi,họ cầm nokia vọc cả tiếng trong khi cầm IP chỉ chừng 10 phút,khó hiểu không :-?
Tớ thì đang muốn chuyển qua IP or Window mobile cho nó mới, đỡ chán. Mà ông già khoái NOkia quá, toàn mua máy Nokia.
Bác trangdem ở trên hơi thiên vị N86 quá rồi. Thực ra N86 còn kha khá nhiều cái bất cập phải chờ đến FW sau khắc phục. VD như thằng cảm biến xoay. Nếu tắt cảm biến xoay thì xem phim trực tiếp từ Gallery or Video center full màn hình là không thể. Được cái máy chạy khá trơn tru ở hầu hết các ứng dụng, trừ thằng Photos

venusian

Moderator
Posted via Mobile Deviceem đag định bán con N95 8G đi mua con N86 này nhưng thay chưa hack đc nên hơi nản. Có bác nào có kinh nghiệm dùng em này rui cho em một câu có nên đổi hay ko nên đổi. Em thì cũng hơi thích nó 1 tẹo rui.

Ducvabi

Chưa hack được thì chịu khó lấy cer, key về là cài được hết ý mà :D Theo tớ thì bác không nên đồi máy

caongan49

1 lý do nữa khiến iphone đc ưa chuộng ở vn là ngoài màn hình cảm ứng nhạy.mẫu mã đep.iphone loại 2g lại rất vừa với túi tiền người vn.mình thấy bên mua bán 1 con 2g 8gb khoảng từ 6-7t5,nên ngừơi ta mua xài nhiều .chứ thử vd cái iphone giá thấp nhất là 12t đj hem fải ai cũng có tiền mua mà xài đâu

kuku001

Cái Iphone công nhận là cái cảm ứng nó sướng.Nhưng mà dùng thì chả cần biết lắm là em cũng đũ xài ngon lành rồi.Đây Symbian thì muôn vàn cái để mà test.Rất nhiều điều thú vị.với cả Nokia luôn đưa ra chuẩn mực cần thiết cho một chiếc điện thoại mà họ đưa ra.Chứ như thằng Iphone,chỉ việc mua app về sync vào máy rồi nghịch ngợm lung tung là hết trò.Trước được tặng con Iphone 3G dùng chưa đến 1 tuần là em mang đi bán rồi.:)).

bhoangtrung

Có bác nào chỉ giúp em với con N86 của em khi quay phim xong mình xem lại màn hình đen xì à không thấy hiện lên hình ảnh.Em lấy file video đó ra xem ở máy tính cũng vậy nhưng khi vert ra định dạng khác thì lại xem được bình thường.chỉ quay video là bị thế còn chụp ảnh thì vẫn bt các bác ạ.Em đã up firewear lại nhưng vẫn thế .Có bác nào biết chỉ giùm em xem n86 bị bệnh gì với:((

Ducvabi

Con N86 của tớ rất buồn cười, nếu theme nhẹ nhẹ (mặc định) thì xem video rất nuột. Nhưng nếu theme có cái ảnh nền màu mè tí thì quay màn hình rất vất, xem video thi thoảng lại treo treo vài giây rồi mới chạy tiếp. Chả hiểu nữa