• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

thaoeo

Ai có thể giúp mình được không? mình đã làm đúng theo các thao tác của thangngo, nhưng vẫn không thể update firmware mới được, firmware hiện tại của mình là Nokia N95 (RM-160) Firmware véion: 11.2.009. mình đã đổi product code như chi dẫn, nhưng vẫn ko update được. thanks mấy bạn

Taki7610

Unlock_GSM
Ai có thể giúp mình được không? mình đã làm đúng theo các thao tác của thangngo, nhưng vẫn không thể update firmware mới được, firmware hiện tại của mình là Nokia N95 (RM-160) Firmware véion: 11.2.009. mình đã đổi product code như chi dẫn, nhưng vẫn ko update được. thanks mấy bạn

Làm lại lần nữa nhé,nhớ đổi code xong scan ra xem code đã được chưa

N95 : 0536091-0534839 VN

N95- 8GB : 0550457 VN

Kojiro

Super V.I.P
Mới tìm được bài hướng dẫn đổi code bằng NSS có hình ảnh (cho các bạn đổi code tiếng Việt chưa được) dành cho N95.
Hướng dẫn bằng tiếng Anh đơn giản nên khỏi dịch nhé! :p

1. Connect your phone and wait for Windows to install the drivers.

2. Open Nemesis Service Suite and click “Scan for new device” on the right-upper part of the window

3. Click on the icon “Phone info”

4. Click on “Scan”

5. Change the product code to the one you want from the list below.

[/img]

6. Mark the case “Enable”.

7. Press “Write”, and your phone’s product code will be changed (you might think that nothing happened, because the phone is still in normal mode, and the changing of the product code only takes a couple of seconds, but don’t worry, the product code changed !).

8. Close Nemesis Service Suite and run the Nokia Software Update.

9. Make sure not to touch the cable or the phone while your phone is updating or else you will break it!

10. That’s it! When you restart your phone, it should now be upgraded!

thaoeo

Đã làm theo đúng hướng dân, cẩn thận đến mưc làm xong, rút dây ra, sau đó vô scan lại: product code: 0536091 (thử luôn với cả: 0534839) nhưng khi vo phần Nokia Update vẫn kô thể update được "No software update available fro your phone". Chán đờn quá, ai cứu tôi với huhu

kaizuki

Đã làm theo đúng hướng dân, cẩn thận đến mưc làm xong, rút dây ra, sau đó vô scan lại: product code: 0536091 (thử luôn với cả: 0534839) nhưng khi vo phần Nokia Update vẫn kô thể update được "No software update available fro your phone". Chán đờn quá, ai cứu tôi với huhu
bạn thử coi lại cái profil của mình xem sao , bạn phải chuyển về cái Profil về cái General nha , và máy bạn lúc đó phải bật thì nó mới được . Còn ko thì sau khi cài NSU thì bạn thử restar lại máy pc của mình . Sau đó vào làm lại xem sao .

Kojiro

Super V.I.P

Xem lại đường truyền nha bạn! Mình cũng làm như bạn, up fw code Hongkong xong rồi đổi sang code Việt nam, up lại chạy vẫn được.

Không thì bạn chạy qua PC nào đó khác thử xem sao!

pinkygirl241

em hơi gà một chút. các pro cho em hỏi tại sao fải đổi code lung tung thế ạ. em thấy chỉ cần up fw về là có tiếng việt rồi mà. đổi code như vậy có bị gì ko ạ?

Kojiro

Super V.I.P
em hơi gà một chút. các pro cho em hỏi tại sao fải đổi code lung tung thế ạ. em thấy chỉ cần up fw về là có tiếng việt rồi mà. đổi code như vậy có bị gì ko ạ?

Phải đổi code là do có máy xách tay, code mặc định là ngôn ngữ HongKong... Không phải code ngôn ngữ tiếng Việt. Nếu để vậy thì khi bạn up fw mới thì khi bạn dùng wifi đọc báo... thì sẽ không hiển thị được Tiếng Việt. Lúc đó các chữ có dấu sẽ là các ô vuông!

Vì vậy để sử dụng được các ứng dụng tiếng Việt mà không bị lỗi font thì bạn cần đổi code để c1o thể đọc được tiếng Việt!

devil13

Nâng cấp Firmware báo lỗi?

cho mình hỏi ,sao mình vô nokia software updater nâng cấp firmware của máy mình...mà khi bắt đầu up thì nó cứ báo update startup failed...có bác nào giúp mình ko...đang dùng n95 8gb

hungO2nokia

cho mình hỏi ,sao mình vô nokia software updater nâng cấp firmware của máy mình...mà khi bắt đầu up thì nó cứ báo update startup failed...có bác nào giúp mình ko...đang dùng n95 8gb

xem lại mạng và cáp nhé,nhân tiện đây cũng xin nói với bạn luôn mình cũng vừa mới UPDATE phiên bản version mới cho N95 8GB thấy vẫn vậy bạn ah,vẫn là version phiên bản 11.0.026 V15 khi mình UPDATE xong kiểm tra lại máy thì thấy Ứng dụng Gallery và Search hoạt động nhanh hơn và Tốc độ truy cập ứng dụng trong bộ nhớ 8GB được cải thiện hơn nhiều không bị ĐƠ khi vào ứng dụng như trước đây
hình chụp kèm theo đây

quangxitrum

Ah mới đầu mình cũng thắc mắc như bạn :D nhưng bình tĩnh .
N95 hiện nay đang lưu hành có 4 loại không tính của trung quốc nhá :D
N95 RM-159 orginal (1GB) - Ra đời đầu tiên (ra đời Sep 26, 2006)
N95 8G (RM-xx tui kô nhớ lắm) (ra đời Aug 20, 2007)
N95-3 RM-160 US version (design for 3G network) : Higher memory hơn 2 loại trên và camera phía sau là của N95 8G . Loại này made in finland và được bán chủ yếu ở US . Chính là con bạn dang sài, Pin con này dùng loại 1200mA giống con 8G bạn có thể nhìn lại cục pin của mình sẽ rõ . Loại này tối ưu khả năng bắt signal GPS . (ra đời Aug 21, 2007 )
N95 8G RM-320 : loại này mới nhất màn hình bự hơn loại 8G và cũng có speed tương đương con N95-3 US RM-160 (ra đời Jan 07, 2008) loại này có lẽ chưa có mặt ở VN.

Version mới nhất của con bạn đang sài chính xác là 11.2.009 và :D kô có việc gì lại đi change product code để quay về với con orginal cả :D nó tốt hơn con kia :D yên tâm .

Info :
Xem thông tin cả 4 loại ở đây
http://www.phonearena.com/htmls/search.php?term=N95

Xem thêm hình loại N95-3 US RM-160
http://www.phonearena.com/htmls/Nokia-N95-US-Review-review-r_1866-p_1.html

Nokia luôn làm khổ người dùng :-?

bctacr

Mình thì bị tình trạng cứ download đến 100.6 là nó báo lỗi downloading update failed. Mình đã thử rất nhìu lần nhưng vẫn đến 100.6 là nó đơ ra đó. Ai có giải pháp nào có thể up mà ko cần phải lên care ko? Mình thèm cái firmware 15 mới quá. Tự up dc mới sướng, chứ ngại lên care bọn nó mần rề rề lắm.

S

simkiller

Guest
Trước hết Xin chúc cả nhà một năm mới vui vẻ và làm ăn phát đạt . Sau nữa là cám ơn các MODS đã tận tụy giúp đỡ bà con mình trong forum này.
Bây giờ mới đến vấn đề chính hehhehehe
Em có 1 con Nokia
V11.0.026
01-11-07
RM-320
N95 8gb(12.01) mua bên Singapore
Em muốn cài fonts tv vô ,nhưng kô tài nào được.Mặc dù em đã đổi tên font muốn cài giống như trong folder:Z\RESOURSE\FONTS, nhưng máy báo lỗi không cho overwrite .Em dùng X-plore_s60 full để copy fonts vô Z\RESOURSE\FONTS nhưng bị báo lỗi là : can't open file :
Z\RESOURSE\FONTS rồi S60ZDIGI.ttf . Theo em nghĩ là do mass storage bị bảo mật (protected) Nhưng em không biết cách để làm sao có thể read and write vô trong folder:Z\RESOURSE\FONTS được . Các bác có ai biết vấn đề này không ,xin chỉ em với .Thành thật cám ơn...

Status
Không mở trả lời sau này.