• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
N95 cua em kết nối với máy tính nó cứ báo là cua em là mới nhất không up được
của em là V21.0.016
14-02-08
RM-159
nokia n95 (15.01)
Em cám ơn

Máy bạn là hàng xách tay hay chính hảng? Code của máy là gì?

krungthep99

Giúp con N95 8G của mình với !

Lúc này con N95 8G của mình hay bị tình trạng màn hình tự nhiên tối thui, không làm gì được hết, chỉ có cách tháo pin ra thôi. Mấy pro chỉ mình cách giải quyết dùm nha.

tamtang79

bấm *#7780# khôi phục cài đặt lại thì nó mất hết tất cả chương trình mình cài phải không Bro? Quay lại tình trạng máy mới xuất xưởng hả Bro?

Zenki

Super V.I.P
bấm *#7780# khôi phục cài đặt lại thì nó mất hết tất cả chương trình mình cài phải không Bro? Quay lại tình trạng máy mới xuất xưởng hả Bro?
*#7780# chỉ khôi phục Setting của máy như tình trạng ban đầu thôi, không ảnh hưởng gì tới bộ nhớ máy và PM cả.

*#7370# mới khôi phục bộ nhớ máy + setting về như tình trạng mới xuất xưởng

Zenki

Super V.I.P
Lúc này con N95 8G của mình hay bị tình trạng màn hình tự nhiên tối thui, không làm gì được hết, chỉ có cách tháo pin ra thôi. Mấy pro chỉ mình cách giải quyết dùm nha.
Thử format máy bằng lệnh *#7370# hoặc update lên FW mới đi bạn :)

dung1291985

e mới tậu 1 con N95 hàng Singapo , đang mún cài sang firmware tiếng Việt , a e hướng dẫn e với nhớ . Thanks

đổi produce code sau đó mới update firmware có tiếng việt được, bạn tham khảo thêm trên diễn đàn, có cả rồi đó ;)

krungthep99

Mình tải phần mềm của Nokia để update FW, nhưng khi mỡ chương trình lên thì máy tính báo là tắt tường lửa, máy pro chỉ mình dùm

Zenki

Super V.I.P
Chỉ mình cách tắt Firewall đi, mình không biết cách tắt.
Bạn dùng Win XP hay Vista

Nếu dùng XP thì vào Start -> Settings -> Control Panel -> Window Firewall chọn OFF

Vista thì network sharing center -> Windows Firewall -> change settings -> chọn OFF

azay_kent

các bác ơi, em có 1 con nokia n95b của ông anh mang bên Anh về mà chưa mở mạng. IMEI : 354829029126657...........Type : RM-320. em cũng chẳng bít nó bị lock bởi mạng j` nữa. có bác nào có phần mềm tìm ra cái unlock network code hok.... các bác giúp em với. híc híc. cám ơn các bác nhiều

Zenki

Super V.I.P
các bác ơi, em có 1 con nokia n95b của ông anh mang bên Anh về mà chưa mở mạng. IMEI : 354829029126657...........Type : RM-320. em cũng chẳng bít nó bị lock bởi mạng j` nữa. có bác nào có phần mềm tìm ra cái unlock network code hok.... các bác giúp em với. híc híc. cám ơn các bác nhiều
Theo mình bạn nên mang ra tiệm người ta làm cho nhanh :D

hoatim

N95-1 microphone bị hư, xin ý kiến ?

Cái N95-1 của mình bị hư microphone hay sao đó ? Khi có ai gọi tới thì mình nghe người đó nói nhưng mình trả lời thì bên đó không nghe. Mình đã thử rất nhiều lần rồi, tắt máy mở lại, rồi vẫn như vậy. Mình xin hỏi các bạn là có thể thay microphone được không ? Các bạn có từng gặp trường hợp giống mình chưa ? Mong các bạn cho ý kiến nha.

Zenki

Super V.I.P
Cái N95-1 của mình bị hư microphone hay sao đó ? Khi có ai gọi tới thì mình nghe người đó nói nhưng mình trả lời thì bên đó không nghe. Mình đã thử rất nhiều lần rồi, tắt máy mở lại, rồi vẫn như vậy. Mình xin hỏi các bạn là có thể thay microphone được không ? Các bạn có từng gặp trường hợp giống mình chưa ? Mong các bạn cho ý kiến nha.
Theo mình bạn nên mang ra Nokia Care để người ta kiểm tra lại và phán bệnh để điều trị :D

hoatim

Theo mình bạn nên mang ra Nokia Care để người ta kiểm tra lại và phán bệnh để điều trị :D
Tại mình muốn biết thử có cách nào khác không thôi, chứ đem ra tiệm là biện pháp "cúng cùi" rồi , hihih :-?. Nhưng mình tìm được một giải pháp tạm thời là dùng headphone hoặc bluetooth để thay thế cái mic trong hoàn cảnh cấp bách này vậy.

tsthanhhai

Tại mình muốn biết thử có cách nào khác không thôi, chứ đem ra tiệm là biện pháp "cúng cùi" rồi , hihih :-?. Nhưng mình tìm được một giải pháp tạm thời là dùng headphone hoặc bluetooth để thay thế cái mic trong hoàn cảnh cấp bách này vậy.

Nếu bạn có máu e yêu khoa học thì dùng cái này mở ra xem, thường thì bị hư MIC, ra cửa hàng bán linh kiện mua 1 cái về gắn, chỉ vài ngàn. Nếu hên nó chỉ bị dơ, lấy ra chùi chùi rùi gắn vô lại hoạt động tốt ;;);;);;)

Video tháo máy N95

habaolinh

Super V.I.P
He he, yêu khoa học nhưng mở ra hỏng 1 cái thì......=))
Tốt nhất là nếu còn BH thì mang ra care, ko còn BH thì mang ra tiệm.

nhocpro

Xem video và nghe nhạc online cho N95 8GB

Hiện nay em đang dùng N95 8GB nói chung là rất ngon nhưng có một điều bực mình là khi dùng N95 8GB lướt web nó hok có xem đc video với lại nghe nhạc :( . Mấy bro có thể giải thix và giúp em làm sao cho con N95 8GB của em có thể nghe nhạc và xem phim online khi lướt web đc hok. Em cảm ơn trc ;;)

MinhThang

Manager
Hiện nay em đang dùng N95 8GB nói chung là rất ngon nhưng có một điều bực mình là khi dùng N95 8GB lướt web nó hok có xem đc video với lại nghe nhạc :( . Mấy bro có thể giải thix và giúp em làm sao cho con N95 8GB của em có thể nghe nhạc và xem phim online khi lướt web đc hok. Em cảm ơn trc ;;)

Mặc định của máy thì không thể được bạn à,không hỗ trợ cần cài thêm pm ứng dụng nào có chức năng hỗ trợ nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.