• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
Những gì bạn thắc mắc đã có người trả lời lâu rồi :D Chịu khó tìm lục lại sẽ rõ mọi chuyện :D

xbong

không biết N95 có dùng được thẻ nhớ 4G không?. Nắp pin của tôi bị hỏng, không biết mua ở đâu? bạn nào biết chỉ giúp, cám ơn nhiều

Zenki

Super V.I.P
không biết N95 có dùng được thẻ nhớ 4G không?. Nắp pin của tôi bị hỏng, không biết mua ở đâu? bạn nào biết chỉ giúp, cám ơn nhiều
N95-1 mình còn dúng tới thẻ 8G nữa chứ 4G làm gì hở bạn :D Còn nắp Pin bạn mang ra Care xem nó còn phụ kiện không? Còn thì bảo nó thay đi không thì ra các hàng đt mua bộ vỏ về thay :D

lamnt0702

Nắp pin ra care nó chém ko ghê thì thối đó zenki ơi :D Cứ ra mấy cái cửa hàng bt hỏi mua cái nắp lô thôi rồi lắp vào,để dành bao h có tiền thì thay cả bộ vỏ xin luôn 1 thể cho hoành tá tràng :p

Zenki

Super V.I.P
Nắp pin ra care nó chém ko ghê thì thối đó zenki ơi :D Cứ ra mấy cái cửa hàng bt hỏi mua cái nắp lô thôi rồi lắp vào,để dành bao h có tiền thì thay cả bộ vỏ xin luôn 1 thể cho hoành tá tràng :p
Care ở VN thì em không biết chứ ở bên Thái nắp Pin tính ra có 50k ah ;)

anhtq

Những nét mới của gói FW 30.0.018 của N95 8gb

anh em trên diễn đàn up xong có thấy gì mới không?
Em thấy trong phần chụp ảnh có điểm khác biệt là có auto Focus, nhữn gói FW trước đây không hề có. Hiệu ứng kasto UI ko có...., cái này làm anh em vô cùng thất vọng

mucelago

Active Member
Gì vậy bạn ? Auto Focus là mặc định trên N95-8Gb rồi mà, làm gì có chuyện upFW lên có tính năng Auto Focus, cái đó phục thuộc vào Phần cứng ( Module Camera ) chứ đâu phải do FW

lamnt0702

anh em trên diễn đàn up xong có thấy gì mới không?
Em thấy trong phần chụp ảnh có điểm khác biệt là có auto Focus, nhữn gói FW trước đây không hề có. Hiệu ứng kasto UI ko có...., cái này làm anh em vô cùng thất vọng

Change log của N95 8gb FW30 đã có trong diễn đàn cả ở mục thảo luận sử dụng N95 và N95 8gb lẫn ở box phần mềm ứng dụng rồi,bạn ko nên lập topic tràn làn như vậy,nếu ko tìm được thì vào mục thảo luận sử dụng N95 và N95 8gb để hỏi nhé :)
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=19477

anhtq

Không, các bác chuyển sang chế độ NIGHT( chụp ban đêm) sẽ thấy. Những fw cũ như 10.0 hay 20.0 không hề có.
với lại em thấy chụp ban đêm màu sắc có vẻ đệp hơn những fw trước đây

Híc chụp chế độ ban đêm thì nên cắm máy vào cái tripod không là sẽ rất khó để đặt một bức hình hoàn chỉnh vì độ giật rất cao, y như khi zoom max trên máy KTS.

ANHTUAN9791

Các bác ơi,con N95-1 của em khi vào help chọn topic thì nó không cho vào.Nó báo là bộ nhớ đầy tắt 1 số ứng dụng.em kiểm tra bộ nhớ bắng taskman thì bộ nhớ trong còn 80Mb,thẻ còn hơn 100Mb,Ram còn hơn 20 Mb.khi tắt 1 rồi ứng dụng rồi máy vẫn báo như thế.
Ngoài ra khi quay phim số thời gian ước lượng còn lại nó cứ nhảy lung tung. khj tắt không quay nữa thì không tắt được,máy đơ liền.e phải đóng nắp kính lại thì 1 lúc lâu sau nó mới thoát được.
Hấu hết các ứng dụng em cài trên thẻ nhớ,trừ những phần mềm buộc phải cài lên máy thôi.FW 30.0.15
Báo hại hôm rồi không quay được hình anh em ta đi cổ vũ cho đội tuyển ta VÔ ĐỊCH.
Bực mình quá rồi.Các bác xem xét giúp đỗ em với nhá.!Cám ơn các bác nhiều!
X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(

Zenki

Super V.I.P
Các bác ơi,con N95-1 của em khi vào help chọn topic thì nó không cho vào.Nó báo là bộ nhớ đầy tắt 1 số ứng dụng.em kiểm tra bộ nhớ bắng taskman thì bộ nhớ trong còn 80Mb,thẻ còn hơn 100Mb,Ram còn hơn 20 Mb.khi tắt 1 rồi ứng dụng rồi máy vẫn báo như thế.
Ngoài ra khi quay phim số thời gian ước lượng còn lại nó cứ nhảy lung tung. khj tắt không quay nữa thì không tắt được,máy đơ liền.e phải đóng nắp kính lại thì 1 lúc lâu sau nó mới thoát được.
Hấu hết các ứng dụng em cài trên thẻ nhớ,trừ những phần mềm buộc phải cài lên máy thôi.FW 30.0.15
Báo hại hôm rồi không quay được hình anh em ta đi cổ vũ cho đội tuyển ta VÔ ĐỊCH.
Bực mình quá rồi.Các bác xem xét giúp đỗ em với nhá.!Cám ơn các bác nhiều!
X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(X-(
Thử format máy lại cho nó chạy ổn định coi, bạn dùng thẻ bao nhiêu G? Format máy và thẻ xem có còn bị tình trạng trên không? Những PM và theme hay dùng và dùng thường xuyên thì cài vào bộ nhớ máy, còn PM nào ít dùng mới cho vào thẻ nhớ.

ANHTUAN9791

thẻ của em 1 G thui.em vừa up FW len 30.0.015 bằng NSU.e chỉ cài những pm cần thiết thôi bác ạ.thế mới bực mình chứ.giờ mà format rồi cài đặt thiết lập lại thì mất thời gian quá nhỉ.các bác xem còn cách nào nữa không!
Cảm ơn các bác đã quan tâm.có thêm phương pháp thì cho e biết nhá!

Kojiro

Super V.I.P
thẻ của em 1 G thui.em vừa up FW len 30.0.015 bằng NSU.e chỉ cài những pm cần thiết thôi bác ạ.thế mới bực mình chứ.giờ mà format rồi cài đặt thiết lập lại thì mất thời gian quá nhỉ.các bác xem còn cách nào nữa không!
Cảm ơn các bác đã quan tâm.có thêm phương pháp thì cho e biết nhá!

Nếu up bằng NSU thì nên cắm máy vào PC (dùng để up fw lần trước) up lại, up lại rất là nhanh do trong PC đã có sẵn file fw rồi. Chắc là do lỗi fw, bạn cần phải chọn up lại hoặc 4mat chứ ko có cách nào khác cả. Theo mình, bạn nên up lại fw.

dungvonguyenhtd

cho toi hoi voi anh em oi .....

tôi muốn cài yahoo mesege cho nokia N95 8G thì phai làm sao???

bạn nào biết chỉ tôi với...cảm ơn rất nhiều...

dungvonguyenhtd

anh em chỉ dùm tôi cách cài đặt Chat cho N95 với...tôi mới mua máy...ko biết

xài sao hết..nên cài nhưng phần mềm nào...cảm ơn giúp đỡ nha anh em ...

dungvonguyenhtd

cam ơn anh em nhiều nha cảm ơn anh em nhiều nha...=D>cảm ơn anh em nhiều nha...=D>cảm ơn anh em nhiều nha...=D>cảm ơn anh em nhiều nha...=D>cảm ơn anh em nhiều nha...=D>cảm ơn anh em nhiều nha...=D>cảm ơn anh em nhiều nha...=D>

lamnt0702

anh em chỉ dùm tôi cách cài đặt Chat cho N95 với...tôi mới mua máy...ko biết

xài sao hết..nên cài nhưng phần mềm nào...cảm ơn giúp đỡ nha anh em ...

Phần mềm mình vừa chỉ bạn rất đơn giản,chỉ cần vào phần Y!M và cài đặt PASS và ID là xong!Có mạng là vào ngon lành

Còn các phần mềm thì rất khó tư vấn,bạn có thể vào đây để lựa chọn cho thích hợp nhu cầu và sở thích

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=21137

cam ơn anh em nhiều nha cảm ơn anh em nhiều nha...=D>cảm ơn anh em nhiều nha...=D>cảm ơn anh em nhiều nha...=D>cảm ơn anh em nhiều nha...=D>cảm ơn anh em nhiều nha...=D>cảm ơn anh em nhiều nha...=D>cảm ơn anh em nhiều nha...=D>

Tích cực sử dụng nút THANKS nhé bạn,vừa rồi bạn vào topic của mình mà quên click đó ;) Ko nên spam bài thank thế này nếu ko muốn bị cảnh cáo hoặc cho đi nghỉ mát ;)

ankhang2001

Mang ra tiệm đi cho nó làm cho nhanh chứ theo mình được biết thì chắc bạn làm không được rồi. Không tin thì bạn hỏi những người chuyên về điện thoại hơn mình nữa đi hé.

Status
Không mở trả lời sau này.