• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

taiphong

Ko, ý em là máy đang ở tình trạng ko dùng ứng dụng j, nhạc còn thậm chí còn chưa vào, nghe kĩ thấy có tiếng rè dù ko làm j, Chẳng biết làm sao nữa... Mang đi bh ko biết có lâu ko vậy các bro ???

chắc là do phần cứng thôi, nếu nói tiêu cực có thể do ổ cứng nó đang chạy như kiểu máy tính ý...:(:p

same

các anh có cách nào làm tăng ram lên được không, hiện giờ ram trong máy em chỉ còn 22.2M àh. Em cảm thấy máy chạy chẫm quá. Mong các anh giúp đỡ.

q630666

các anh có cách nào làm tăng ram lên được không, hiện giờ ram trong máy em chỉ còn 22.2M àh. Em cảm thấy máy chạy chẫm quá. Mong các anh giúp đỡ.

N95 thường à?Có cách đấy.Mua N95 8G tăng gấp mấy lần đấy ;))

Auto

bạn dùng pm quản lí pm đang chạy rồi xem nó có chạy ẩn những gì k thật cần thiết thì tắt bớt y
:)
Dùng jabk taskman đc đó
Posted via Mobile Device

same

bạn dùng pm quản lí pm đang chạy rồi xem nó có chạy ẩn những gì k thật cần thiết thì tắt bớt y
:)
Dùng jabk taskman đc đó
Posted via Mobile Device

em đã tắt hết những ứng dụng rồi, nhưng vẫn cứ chạy chậm à. ram của máy hình như là 5 trăm mấy MB.Em cũng không hiểu sao lại xài hết 3 trăm mấy rồi.... cho em hỏi là khi mình cài phần mềm nó có chiếm ram không ạ??

viva85

Viva mới update lên firmware mới. Nhưng sao mỗi lần up lên 31.1.15 là một bên loa của n95 8gb liạ bị hư. Mình vừa thay một bên.
Sau này thấy chương trình không ổn định up thêm lần nữa nó lại bị hư bên đó nữa. Hok biết sao.

viva85

Mình có 1 thắc mắc này mong các bạn giải đáp để còn sớm có cách sửa chữa: Máy mình mới mua được gần 2 tháng, lúc đầu khi mua về máy rung rất ngon, nhưng hiện tại có lúc mất rung, phải tháo hết sim, pin ra để 1 lúc lắp lại mới rung ( hiện tượng trên đã lặp lại 3 lần rồi). Mình cũng ko biết đây là lỗi chung về phần cứng của những lô hàng N95 8Gb gần đây hay do máy mình bị. và hiện pin của máy nạp đầy, cứ vào gprs chat tầm hơn 1 tiếng là báo pin yếu, một vạch, để 1 lúc lại chỉ đầy.... => đấy có phải hiện tượng chai pin ko.

Nếu hỏng bộ rung vác lên Nokia care chúng nó sửa có lâu ko nhỉ :D

Máy của tui cũng bị vậy. Nhưng tắt máy cái là nó hết.

same

trong forum cho hỏi có ai up fw giùm máy em với, em up hoai vẫn không được, toàn báo lỗi thôi. Dù em đã kiểm tra rất kỹ lưỡng. Em không muốn đêm ra tiệm làm vì sợ làm không kỹ. Các bạn co ai nhà trên thành phố, giúp mình được không ạ. Hiện giờ máy em là n95 RM-159 thường fw v21.0.016

binhseu

Máy của tui cũng bị vậy. Nhưng tắt máy cái là nó hết.
Vậy bạn đã có giải pháp nào khắc phục nó chưa :D, nhiều lúc tức lắm, lúc bạn vác đi Bh loa, bọn nó ko kiểm tra cho phần rung à ?

Kojiro

Super V.I.P
trong forum cho hỏi có ai up fw giùm máy em với, em up hoai vẫn không được, toàn báo lỗi thôi. Dù em đã kiểm tra rất kỹ lưỡng. Em không muốn đêm ra tiệm làm vì sợ làm không kỹ. Các bạn co ai nhà trên thành phố, giúp mình được không ạ. Hiện giờ máy em là n95 RM-159 thường fw v21.0.016

Bạn nên format sạch sẽ máy, chọn cáp ngon, thời điểm đường truyền tốt nhất và tháo thẻ nhớ ra trước khi up rồi thử lại nhé!

same

Bạn nên format sạch sẽ máy, chọn cáp ngon, thời điểm đường truyền tốt nhất và tháo thẻ nhớ ra trước khi up rồi thử lại nhé!

anh Kojiro chỉ em cách format máy với ạ??? format máylà bị mất hết PM và hack luôn hả anh??

viva85

Vậy bạn đã có giải pháp nào khắc phục nó chưa :D, nhiều lúc tức lắm, lúc bạn vác đi Bh loa, bọn nó ko kiểm tra cho phần rung à ?

Vẫn không có. Hình như cái thằng này nó bị lỗi nhiều lắm hay sao ấy. Đúng là bực thiệt. Pin của tui còn hok biót có bị chai ko nữa nè. Bữa nào vô wifi thì đươc nữa buổi. Nhưng ko đụng đến, chỉ nghe gọi bình thường thì 2 ngày.

lekhachuy3aa

Bạn xem thử tự nhiên nó mất rung hay sau khi bạn kết nối với PC sau đó thì nó mất rung.

azkaban3000

anh Kojiro chỉ em cách format máy với ạ??? format máylà bị mất hết PM và hack luôn hả anh??

Bạn ấn *#7370#, chọn Yes rồi điền PIN CODE vào (mặc định là 12345) Lưu ý chỉ nên 4mat máy khi pin đầy. 4mat máy sẽ mất hết phần mềm, contacts lưu trong phone memory cho nên bạn nên backup dữ liệu trước khi 4mat :D

Son_Nguyen

N95 thường khi format máy trước tiên bạn nên backup dữ liệu lại. Con này ko hack được vĩnh viễn như cách mà bạn Dũng hướng dẫn cho N95-8GB. Format máy thì phải chấp nhận hack & cài lại các pm thôi bạn!!

calvinklein87

mới mua dc 1 em n95 đời đầu hay sao ấy mà thấy thẻ nhớ có 1g ah???bộ nhớ khi format xong trống 139mb .... hok biet có đúng hok?cho em hỏi
v21.0.016
14-2-08
RM-159
nokia n95 (18.01)

ram lúc mới khởi động cũng chỉ free 27.5/27.5 sao it vậy??? nghe nói n95 tới 128mb cơ mà????

cho em hỏi đó phải là fw mới nhất chưa?? và khi up fw mới nhất có những thuật lợi và dc điều j?? chỉ cho em cách làm nhé

imel:354835010800648 kt dùm em có phải máy chất hok? và mua máy khi nào?? e nhớ có trang web nào đó kt số imel nhưng e ko hiu y ngia của nó trong đó gỉi like dùm nha

n95 cùa e khi trượt nó cứ rung rung và cứng lắm có cách nào khác phục ko?

lúc rung lúc ko rung nữa ko biết bị j lun??

Chỉnh sửa cuối:

binhseu

N95 thường , thì ram 64mb nên như vậy là đúng rồi. Còn trượt thì hầu như con nào cũng vậy, hơi cứng và zit zit.

Vấn đề lúc rung, lúc ko thì giống mình, chưa biết làm sao cả, thấy reset lại máy ko gặp vấn đề này nữa ... Mong có người giải đáp :D

Status
Không mở trả lời sau này.