• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

tiny1990

có ai bít cách làm cho N95 chạy nhangh hơn ko? N95 của em chạy chậm như rùa. chán quá!
với lại gần đây có 1 số pm cài zô máy được nhưng lại ko sử dụng dc (đặc biệt là những phần mềm hỗ trợ Accelerometer, mặc dù em có cài accelerrometer plugin , megadouble, và cả python).
What should I do to solve the problem? hjz!

chậm máy là do các phần mềm chạy ẩn thế thôi. xóa các ứng dụng như chặn cuộc gọi, chặn tin nhắn, trình báo cuộc nhỡ, trình ghi âm ... (nếu trên máy có 2 phần mêm có cùng chức năng)

Harry_9x

tình hình là em vừa gọi cho NokiaCare, hỏi giá 1 sợi dây nguồn. hjz! giá tới 1tr2. kinh wó!

thay vỏ k vặn ốc thì thay là gì. chắc ông này định thay "bửng"

!!! pó tay ông !!! tui vừa mới cạy ra nè ! vỏ mặt sau là vỏ gắn dắp vào nha cha nội !
Vỏ N95 8G và N95 thường ko cần vặn ốc gì cả, mở ra như mở vỏ N73. Mặt trước thì mới phải mở ốc.
http://www.youtube.com/watch?v=RRXXxf053do&feature=related

n95 có thể làm như zay sao??? khinh thiệt bác nào cho ý kiến và chỉ cách làm với

Đó là sử dụng bàn phím bluetooth. Hồi mới ra các pro toàn phán là N95 tàu cảm ứng đa điểm:-??

longntt105

gọt tinh` cay đắng ơi !!! thế bạn có bán cái vỏ sau đen zin ko? nếu có thì ship dùm đc ko?

hanemnhieu

Active Member
Tui xài con N95 -8G hôm nọ nghịch máy tự nhiên mất pass, muốn 4mat máy *#7370# thì không được, 4mat 4 nút thì được nhưng vẫn báo lỗi pass, tiện đây hỏi các bạn, up fw thì có cần pass không? có cách nào lấy lại pass không hay phải mang ra tiệm?

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Tui xài con N95 -8G hôm nọ nghịch máy tự nhiên mất pass, muốn 4mat máy *#7370# thì không được, 4mat 4 nút thì được nhưng vẫn báo lỗi pass, tiện đây hỏi các bạn, up fw thì có cần pass không? có cách nào lấy lại pass không hay phải mang ra tiệm?

Có cách hướng dẫn lấy lại code mặc định cho máy đó bạn, bạn qua đây tham khảo thử nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=9624

galaxy_89

cho hỏi sao lúc người ta gọi lại mình trượt lên thì nghe , nhưng trược xuống nó ko tắt :(

saphiH

Con N95 của mình khi quay phim cái đèn nó cứ đỏ lòe...Ai biết cách tắt làm ơn chỉ dùm mình cái .

calvinklein87

Muốn trượt xuống tắt thì phải cài thêm slidehangup.

cho mình link PM này đi bạn

ps:máy mình mở vào phần nghe nhạc sao nó cứ sáng màn hình hoài ko chụi tắt đã chỉnh display xuống thấp nhất vẫn bị format máy vẫn bị lun..nghe nhac nhu zay tốn pin chết ,...nhưng khóa phím xong nó lại tắt màn hình..ngày xưa đâu zay đâu

hoangthanh21

Mới tìm ra cách fix cáp trượt của N95,N95-8GB cực kỳ đỉnh luôn.Cách này phải nói là tốt hơn cách dán băng keo đến 1000 lần.Tại lần trước làm theo cái video kia nó dạy dán băng keo,dán xong được 1 tuần là nó bong ra."Bịt hết cả mình".Thế là mình mò mẫm fix được thằng N95-8GB (Forever luôn).có thể nói cáp trượt lần này còn chắc chắn hơn cả khi mới mua máy nữa.Khi nào các bác thay máy khác thì cái cáp trượt đó cũng chưa lỏng lẻo đâu nha!!!!!!

galaxy_89

Muốn trượt xuống tắt thì phải cài thêm slidehangup.

bác cho em xin cái này nhé

Mới tìm ra cách fix cáp trượt của N95,N95-8GB cực kỳ đỉnh luôn.Cách này phải nói là tốt hơn cách dán băng keo đến 1000 lần.Tại lần trước làm theo cái video kia nó dạy dán băng keo,dán xong được 1 tuần là nó bong ra."Bịt hết cả mình".Thế là mình mò mẫm fix được thằng N95-8GB (Forever luôn).có thể nói cáp trượt lần này còn chắc chắn hơn cả khi mới mua máy nữa.Khi nào các bác thay máy khác thì cái cáp trượt đó cũng chưa lỏng lẻo đâu nha!!!!!!

thì post lên cho ae xem nào

hoangthanh21

Cái này mình tự làm.Không biết hướng dẫn thế nào nữa.Bác nào rảnh qua nhà em,em làm hộ thôi.em ở Gò Vấp,HCM.Mobile:012.6203.6203.

Son_Nguyen

Cái này mình tự làm.Không biết hướng dẫn thế nào nữa.Bác nào rảnh qua nhà em,em làm hộ thôi.em ở Gò Vấp,HCM.Mobile:012.6203.6203.
Bác làm thế nào thì cố hướng dẫn cụ thể cho anh em với. Mình xài N95-3 làm theo cách kia cũng chỉ khắc phục được phần nào thôi. Mình ở tận HN làm sao mà vào trong TP.HCM được..:(.

hnyu

camera trước của N95-2G

mấy bác ơi,camera trước của máy em ko hiện hình ảnh khi bật camera phụ.xin các bác chỉ giúp.N95-2G,FW v31.0.017.cám ơn nhièu

hoangthanh21

Bác cài nhiều ứng dụng trên máy không?Thử Fomat 4 ngón sạch sẽ xem thế nào.Nếu vẫn không được thì camera 2 đó đã bị hư!

longntt105

nghe nói camera và cáp của n95 dễ hư lắm hả các bạn ! thấy cáp và camera ko đc bảo hành !!!!a e có cách khắc phục sự lõng cáp j` hả ! làm ơn chỉ mình với !

TruongHan

Super V.I.P
nghe nói camera và cáp của n95 dễ hư lắm hả các bạn ! thấy cáp và camera ko đc bảo hành !!!!a e có cách khắc phục sự lõng cáp j` hả ! làm ơn chỉ mình với !

Ặck,ai nói bác là cáp và camera không được bảo hành vậy?Bác mua tiệm ngoài àh :|hàng chính hãng bảo hành thân máy 1 năm đó,tất cả linh kiện,phần cứng,phụ kiện bảo hành 6 tháng theo máy :|

Status
Không mở trả lời sau này.