• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

hoangthanh21

Dạo này đang bận chưa có thời gian giúp anh em fix cap cho N95 và N95-8GB.Anh em đợi chút nhé!

calvinklein87

n95 có thể xoay ngang màn hình khi mình để máy ở chế độ nàm ngang ko vậy?? nghĩa là khi xoay ngang thì máy nằm ngang và để đứng màn hình máy sẽ đứng
nếu có thể chỉ cho em với nha/....thanks

ps:máy mình mở vào phần nghe nhạc sao nó cứ sáng màn hình hoài ko chụi tắt đã chỉnh display xuống thấp nhất vẫn bị format máy vẫn bị lun..nghe nhac nhu zay tốn pin chết ,...nhưng khóa phím xong nó lại tắt màn hình..ngày xưa đâu zay đâu

doublefun

n95 có thể xoay ngang màn hình khi mình để máy ở chế độ nàm ngang ko vậy?? nghĩa là khi xoay ngang thì máy nằm ngang và để đứng màn hình máy sẽ đứng

Có chứ anh , Anh vào cài đặt -> Chung-> Cài đặt riêng -> Hiển thị -> Xoay màn hình -> Tự độnng -> ok ----> tha hồ xoay :D

doublefun

Ặc 5megapixel , Em xài n95 8g sao mấy nó còn chụp hình thua con sony w580i con cũ em xài mặc dù 2mp em thấy nó còn đẹp hơn gấp 0,5 lần con n95 8g .Sao em chụp = n95 8g nó cứ như có sương mù không rõ đẹp(em dùng chất lượng hình ảnh In2M-trung bình) là sao vậy mấy pro với lại em gài đặt thông số camera thoát ra vào lại no k lưu phải gài đặt lại .Ai chỉ em cách gài dính luôn =.= Sao mà sony có 2. mà đẹp thế k biết đang tính đợi con sony w902 ra mua 5px của sony chắc = 20px của Nokia quá.

lamnt0702

Ặc 5megapixel , Em xài n95 8g sao mấy nó còn chụp hình thua con sony w580i con cũ em xài mặc dù 2mp em thấy nó còn đẹp hơn gấp 0,5 lần con n95 8g .Sao em chụp = n95 8g nó cứ như có sương mù không rõ đẹp(em dùng chất lượng hình ảnh In2M-trung bình) là sao vậy mấy pro với lại em gài đặt thông số camera thoát ra vào lại no k lưu phải gài đặt lại .Ai chỉ em cách gài dính luôn =.= Sao mà sony có 2. mà đẹp thế k biết đang tính đợi con sony w902 ra mua 5px của sony chắc = 20px của Nokia quá.

Ảnh chụp từ N95 8gb xem trên máy có thể ko đẹp bằng ảnh SE nhưng khi cho cà 2 bức ảnh lên PC hoặc rửa ra thi SE ko phải đối của N95 8gb đâu bạn ạ :) Thống số cài đặt thì mỗi lần thoát ra vào lại đều phải chỉnh lại từ đầu,ai cũng thế hết bạn nhé!Còn bạn đợi con gì ra để đổi là việc của bạn,đây là box Sym và chỉ thảo luận về Nokia hoặc các máy dùng Sym thôi bạn nhé :) Ko liên quan đến W902 nào hết!còn W902 chụp 5 chấm bằng 20 chấm của Nokia thì bạn nên nói ở đây thôi chứ ra ngoài mà nói thế người ta cưới cho đấy :-j

Son_Nguyen

Cũng có thể do các cài đặt của bạn chưa hợp lý nên ảnh chụp ko thấy đẹp lắm thôi chứ ko có chuyện 5Mpx mà thua 2Mpx đâu nhé..:p.

calvinklein87

ps:máy mình mở vào phần nghe nhạc sao nó cứ sáng màn hình hoài ko chụi tắt đã chỉnh display xuống thấp nhất vẫn bị format máy vẫn bị lun..nghe nhac nhu zay tốn pin chết ,...nhưng khóa phím xong nó lại tắt màn hình..ngày xưa đâu zay đâu

Có chứ anh , Anh vào cài đặt -> Chung-> Cài đặt riêng -> Hiển thị -> Xoay màn hình -> Tự độnng -> ok ----> tha hồ xoay :D

làm j có đâu bạn bạn kiểm tra lại dùm mình dùng n95-1g có cách nào làm dc như zay ko ta??

Son_Nguyen

làm j có đâu bạn bạn kiểm tra lại dùm mình dùng n95-1g có cách nào làm dc như zay ko ta??
Chức năng tự động xoay màn hình hay gọi là AUTO ROTATE chỉ có firmware mới nhất mới có thôi bạn, nếu muốn có chức năng đó bạn phải up firmware lên!!

moon1412

hiz, đang bị vấn đề này lạ quá, bà kon ai gặp rùi giúp với nha:
- Máy charge xong, khởi động lên chạy đc 1 lúc thì tự tắt, bị khoảng 3-4 lần như vậy thì mới chạy bình thường.
- Thay cục pin #, reset = 7370 vẫn ko hết, help me :D

dienht

Active Member
Chào các bạn. cho mình hỏi chút nhé.
Mình mới được ông anh cho con N95 8G khi bấm *#0000# thì nó báo là:
V 20.0.016
28-02-08
RM-320
Nokia N95 (18.01)
số imei 359542017829217
không biết máy mình đã được hack vĩnh viễn chưa (làm thế nào để biết được là đã hack hay ko)
mình đã đọc khá nhiều bài viết trong này nhưng càng đọc càng thấy mình ngu (vì chưa hiểu được nhiều) sao mà nó phức tạp quá vậy, ko như thằng Iphone chỉ cần đọc qua là làm theo được các bạn nhỉ

doublefun

Mấy anh ơi con n95 em bị làm sao rồi gọi cho ng ta thì cứ bị ngắt kết nối hên hên mới gọi đc chứ không là ngắt kết nối . Đó là bị gì hả mấy anh

lekhachuy3aa

V 20.0.016
28-02-08
RM-320
Nokia N95 (18.01)
số imei 359542017829217
không biết máy mình đã được hack vĩnh viễn chưa (làm thế nào để biết được là đã hack hay ko)
mình đã đọc khá nhiều bài viết trong này nhưng càng đọc càng thấy mình ngu (vì chưa hiểu được nhiều) sao mà nó phức tạp quá vậy, ko như thằng Iphone chỉ cần đọc qua là làm theo được các bạn nhỉ

Bạn xem thử trong ổ Y:/sys/bin có File installsever không? là biết hack vĩnh viễn hay không thôi.

Mấy anh ơi con n95 em bị làm sao rồi gọi cho ng ta thì cứ bị ngắt kết nối hên hên mới gọi đc chứ không là ngắt kết nối . Đó là bị gì hả mấy anh

Bạn xem thử có phần mềm quản lí cuộc gọi chạy ngầm không? Hoặc bạn thử tháo thẻ nhớ rồi gọi xem có bị nữa không. Hay bạn xem thử mình đã bao giờ vào settings/ phone để chỉnh cái gì trong đó không?

taiphong

V 20.0.016
28-02-08
RM-320
Nokia N95 (18.01)
số imei 359542017829217

máy bạn V20. khá là cũ (mới nhất bây giờ là V31) bạn nên hack bĩnh viễn trước khi up. Máy đã hack có thể cài pm vô tư, và nếu trong máy đã có Rompatcher hoặc Secman là máy đã được hack, còn nếu hack vĩnh viễn thì khi bạn mở Secman chon cap off... thì trong y/sys/bin có file Installserver.exe. Nếu không bạn nên hack và mở X-ploze chọn ổ Y và chọn sis rồi ấn phím 9 để tạo thư mục bin rồi copy file Installserver.exe vào đó. sau đó bạn up bằng NSU hoặc up offline.
Thân!

doublefun

Bạn xem thử có phần mềm quản lí cuộc gọi chạy ngầm không? Hoặc bạn thử tháo thẻ nhớ rồi gọi xem có bị nữa không. Hay bạn xem thử mình đã bao giờ vào settings/ phone để chỉnh cái gì trong đó không?

Hôm bữa em có down quản lý bin gài đặt tùm lum trong đó xong xóa rồi . Mà n95 - 8g thẻ nhớ ở đâu anh chỉ em tháo đi , bị như vậy khó chịu quá :( cứ như máy Mao Trạc Đông :(

lekhachuy3aa

Hôm bữa em có down quản lý bin gài đặt tùm lum trong đó xong xóa rồi . Mà n95 - 8g thẻ nhớ ở đâu anh chỉ em tháo đi , bị như vậy khó chịu quá :( cứ như máy Mao Trạc Đông :(

Sorry mình không đọc kĩ bạn đang sài máy N95-8g hihi.:p. Có lẽ bạn đã thay đổi một số thông số của máy rồi. Bí quá bạn đành Format máy thôi.;)

lamnt0702

Chẹp,N95 8gb thì lấy đâu ra thẻ nhớ mà tháo với chả lắp hả bạn :-?? Máy bạn lỗi phần mềm thì format hoặc up lại FW đi :|

doublefun

Sẵn tiện chỉ em cách format cho hết bệnh đi em không biết format . Chỉ chi tiết cho em nhé :D

calvinklein87

sao thấy có PM nào tự xoay dc mà ...ko cần up fw

Status
Không mở trả lời sau này.