• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenTu

Super V.I.P
bạn gở bỏ và cài nsu bản tiếng anh nha. lúc trước mình cũng bị và cài đặt lại thì được.

Có ai bị trường hợp này giống em không , mấy hôm nay em dùng NSU kiểm tra thử xem có FW mới không thì nó cứ liên tục báo " hiện nay dịch vụ NSU không có ..." vậy là sao ạ , mặc dù đã gỡ bỏ PC Suite và cài lại nhưng vẫy y chang như vậy , máy tính em không có virus , đường truyền Net thì ổn định ...

Ko có cái j cơ bạn, hay là ko có fw mới nhất à ?

Nó bị thế này đây :

đã gỡ bỏ và cài đặt lại nhưng vẫn bị như cũ , không biết cách nào khắc phục , nản quá ....

Hiện tượng này là do cái NSU ver mới đó bạn. Hãy tải bản này về cài nhé. Mình vẫn sài bản này, mọi thứ đều OK

Chỉnh sửa cuối:

TomRyan8891_2009

Đã phát hiện ra vì sao bị lỗi : phải chỉnh giờ hợp với giờ của server update là xong . lúc bị lỗi , máy mình chỉnh năm là 2005 nên mới bị lỗi ...

ljttle_chjcken

Thôi up fw bằng JAF và check new fw bằng cái web gì đó đi cho tiện :D
N95 8GB RM-421 fw mới nhất hiện giờ là 32.2.001

Thế mà đợi mãi cái firmware của RM-320 mòn mỏi mà chẳng thấy có cái firmware mới nào cả,đang chán symbian rồi,tính chuyển qua Mac OS quá:(

thanh885

N95 CẦN GIÚP ĐỠ

các pro ơi giúp mình với, mình mới tậu dc em n95 thường, hack máy xong rồi cài vietmap mà lúc chạy ko bắt dc vệ tinh nào cả cho dù thời tiết đẹp ko? có ai biết chỉ giùm mình với nha mình ko rành về dòng này lắm, thanks các pro trước nhiều, mà gps của nó có phải chỉnh sửa cài dặt gì ko cho mình biết luôn nha thanks thanks thanks thanks thanks:-/

ljttle_chjcken

bạn vào setting>general>postioning>postioning server chỉnh cái access point thành xxx-wap nhé,máy mình dùng mobi nên sẽ là mobi-gprs-wap.làm thế này thì vào vietmap sẽ bắt gps nhanh hơn.lúc chạy không bắt đc vệ tinh thì bạn vào GPS data để khi nào bắt đc GPS thì mới thôi,lần sau vào vietmap sẽ bắt đc GPS nhanh hơn.

kyhuu007

Giúp Với Jukeybox 2.4 ?

Sao mình xài jukeybox full rồi sử dung khoảng 30 phút thì nó tắt chạy nó lên thì nó hiện nhưng không hát . Nếu chon play forder thì nó biến mất không hát dược . Ai xài rồi giúp mình với , Máy mình là N95 hack full

MinhThang

Manager
Sao mình xài jukeybox full rồi sử dung khoảng 30 phút thì nó tắt chạy nó lên thì nó hiện nhưng không hát . Nếu chon play forder thì nó biến mất không hát dược . Ai xài rồi giúp mình với , Máy mình là N95 hack full

Bạn dùng bản full bằng License hay full bằng CR, nếu full bằng CR thì như vậy là đúng rồi.

taiphong

pác nào biết có phần mềm nào hỗ trợ download từ điện thoại không? hôm qua nhận một mail có đính kèm file mà chịu không down được. thanks!

vutuan472

bác nào cho em hỏi làm sao để chữ ngay ở dưới logo.cái chỗ mà thường là ngày tháng năm đó. em thấy đứa bạn nó để tên dưới logo và hình như có hiện ở màn hình tiết kiệm pin nữa

Kojiro

Super V.I.P
bác nào cho em hỏi làm sao để chữ ngay ở dưới logo.cái chỗ mà thường là ngày tháng năm đó. em thấy đứa bạn nó để tên dưới logo và hình như có hiện ở màn hình tiết kiệm pin nữa

Chọn 1 profile, chẳng hạn như Meeting, trong đó có mục rename cho bạn đó :p

pác nào biết có phần mềm nào hỗ trợ download từ điện thoại không? hôm qua nhận một mail có đính kèm file mà chịu không down được. thanks!

Lướt web bằng UC web đi, bạn sẽ down được :)

longntt105

cho mình hỏi xíu ! tại sao cái ct autopilot ko sài đc trên n95-8g vậy? nhưng với dòng 2nd thì ok men . còn trên 3rd sao cài vào rồi khi chạy nó ko phát đc nhạc ?

slimtoan

Hỏi về N95

Chào mấy bác, em đang xài 1 em N95 8gb. Gần đây máy có các triệu chứng sau:

Lúc khởi động em nó hiện lên 1 dòng "Installing software from Storage card" gì đó xong lát sau hiện lên " Unable to install program, please try to re-install the program" .. làm em mất thời giờ lắm, mỗi lần khởi động máy mất gần 3 phút :(.

Vấn đề thứ 2 nan giải hơn, là em nó hay lâu lâu tự tắt nguồn mà em ko hiểu tại sao, có lần em vừa nghe phone xong, nhấn nút Hang Up là em nó tắt luôn :(. cái này là do pin hay là do máy vậy mấy bác?

Thanks nhiều.

IPHONE12

nó là 2 dòg # nhau mà bạn.bạn phải tìm đúng phần mền thuộc dòg 3rd chứ

longntt105

đã cài 3rd trên máy 3rd nhé bạn . còn 2nd thì mình cài trên thằng n70 . ! sao thấy 3rd chạy ko đc

binhseu

Lúc khởi động em nó hiện lên 1 dòng "Installing software from Storage card" gì đó xong lát sau hiện lên " Unable to install program, please try to re-install the program" .. làm em mất thời giờ lắm, mỗi lần khởi động máy mất gần 3 phút .

hackphone hoặc truy cập E:/Private/10202dce delete mấy cái file sis đi là hết ngay

Vấn đề thứ 2 nan giải hơn, là em nó hay lâu lâu tự tắt nguồn mà em ko hiểu tại sao, có lần em vừa nghe phone xong, nhấn nút Hang Up là em nó tắt luôn . cái này là do pin hay là do máy vậy mấy bác?

Fw của bạn là bao nhiêu, nếu cũ thì nên up fw mới để cải thiện. Hoặc máy chạy nhiều ứng dụng quá, restart lại tý là bình thường

slimtoan

hackphone hoặc truy cập E:/Private/10202dce delete mấy cái file sis đi là hết ngay

Fw của bạn là bao nhiêu, nếu cũ thì nên up fw mới để cải thiện. Hoặc máy chạy nhiều ứng dụng quá, restart lại tý là bình thường

máy em đã hack bằng secman thì phải, mà em sao em tìm hoài ko thấy cái folder private ?

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.