• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N96

MinhThang

Manager
Tình hình là con N96 của em bị đóng băng ổ cứng ở 1 số folder. Bắt đầu từ khoảng 1 tuần trước nguyên 1 folder video Mp4 vừa mới cóp vào thì bị đóng băng (Tầm khoảng hơn 1GB) Sau khi vào Quản lý tập tin để mở ra xem thì chỉ còn vẻn vẹn có 1 file với kí tự chưa bao giờ nhìn thấy. Mình đã dùng thử Káp và Mobile anti rồi nhưng khi quét đến thư mục này đều bị đơ. Đến ngày hôm qua thì bị đóng tiếp nguyên một folder ảnh chụp tháng 12 của mình(đúng ngày cuối tháng 12,thế mới đen),biến mất hoàn toàn luôn và chỉ còn lại độc có 2 file (Rất tiếc máy mình không cài PM chụp hình nền nên không thể up lên cho ae được)
Mình đã thử cắm vào máy vi tính có cài sẵn Káp rồi,nhưng cũng bó tay vì hình như đây là ổ flash nên không thể quét được.
Hiện tại mình không có máy tính riêng để backup dữ liệu được nên mình rất mong mọi người chỉ mình cách hóa giải mấy cái file đấy. Chứ nó mà đóng băng tiếp đến các mục quan trọng khác nữa thì...:(:)(:)((
Cách khó đến mấy cũng được nhưng đừng là format lại máy. Cảm ơn anh em nhiều

Hiện tại N96 cũng còn ít người dùng máy của bạn theo mình, cách duy nhất là phải Fmat thôi bạn à, vì chỉ có như vậy mới sạch sẽ được. Đó chắc là bị nhiễm virut rồi chứ chẳng phải lỗi gì đâu.

planti

Điện thoại của bạn rất có thể đã dính virut autorun.inf. loai này khi nhiễm tùy thuộc vào loại mã nó sẽ cài luôn con virut vào trong bộ nhớ flash, ( rom). Khi đó bạn sẽ không thể truy cập hoặc xóa chúng. riêng đối với Usb bình thường, thì coi như vất. đem ra trung tâm bảo hành cũng bó tay. còn điện thoại hy vong là bạn phục hồi máy bằng cách fortmat, tức là reset máy như lúc xuất xưởng. back up danh bạ là còn hy vọng.

Chỉnh sửa cuối:
Virus vào máy cũng chỉ nằm trên thẻ là hết, chưa bao giờ thấy virus từ thẻ ăn sang bộ nhớ máy, càng không thấy virus vào tận rom phá bao giờ.

Auto

Có mấy con mà mấy pc trên pc wét k ra luôn...autorun.exe, forever.exe, images.exe

mỗi khi thấy dính là e 4mat lun cho sạch và làm cho tươi máy luôn ;)
Posted via Mobile Device

0938399557

Tình hình là con N96 của em bị đóng băng ổ cứng ở 1 số folder. Bắt đầu từ khoảng 1 tuần trước nguyên 1 folder video Mp4 vừa mới cóp vào thì bị đóng băng (Tầm khoảng hơn 1GB) Sau khi vào Quản lý tập tin để mở ra xem thì chỉ còn vẻn vẹn có 1 file với kí tự chưa bao giờ nhìn thấy. Mình đã dùng thử Káp và Mobile anti rồi nhưng khi quét đến thư mục này đều bị đơ. Đến ngày hôm qua thì bị đóng tiếp nguyên một folder ảnh chụp tháng 12 của mình(đúng ngày cuối tháng 12,thế mới đen),biến mất hoàn toàn luôn và chỉ còn lại độc có 2 file (Rất tiếc máy mình không cài PM chụp hình nền nên không thể up lên cho ae được)
Mình đã thử cắm vào máy vi tính có cài sẵn Káp rồi,nhưng cũng bó tay vì hình như đây là ổ flash nên không thể quét được.
Hiện tại mình không có máy tính riêng để backup dữ liệu được nên mình rất mong mọi người chỉ mình cách hóa giải mấy cái file đấy. Chứ nó mà đóng băng tiếp đến các mục quan trọng khác nữa thì...:(:)(:)((
Cách khó đến mấy cũng được nhưng đừng là format lại máy. Cảm ơn anh em nhiều

mình cũng nghĩ như các bạn ở trên là bạn nên format lại máy đi.Máy của bạn chắc bị virus rồi,nếu bạn format chậm có thể sẽ mất hết dữ liệu đó bạn.Nhưng nên nhớ 1 điều là phải remove tất cả PM bạn mới cài thêm vào máy nhé.chúc bạn thành công!!!!!!!!!

thanhnam711

Bạn thử copy data trong thẻ nhớ ra PC xong rùi 4mat cả mobile lẫn thẻ nhớ lun nhé. Sau đó copy data từ PC sang lại thẻ nhớ (máy ai cũng 4mat đc mỗi máy mình là không thể:()

duong2008

Mình đang Sài N96 nhưng cài Game Ngage ko hack được ai có cách nào ko chỉ giup mình với:-/

tienlp

Trong mục Cài đạt --> bình thường có mục Bánh điều khiển vào mục đó hỏi Đang roi sáng ( bật) (tắt) co ai biet ứng dụng đó làm gi ko chi em vói ?:-/8-|;;)

Hình như đó là sleepmode của N96 giống như trên N81, khi màn hình tối om thì cái đèn ở naviwheel sẽ nháy sáng báo hiệu máy đang " nằm ngủ ":)

E71 cũng thế :D Thấy nhiều bạn cứ kêu ca ko thích cái kiểu sleep mode này,không nhin được ngày giờ :D Mình thì thích cái này hơn,nhìn lạ lạ,mà đeo cái đồng hồ lên tay là giải quyết được vấn đề ngay thôi,lại đẹp nữa :p

cái đó gọi là breathing mode - chế độ thở, cái đèn sáng lên xong mờ dần cứ như nó đang thở vậy, dù sao em vẫn thích cái đèn của 81 hơn, nháy 1 phát nhìn như đèn tín hiệu ban đêm vậy (trên máy bay or mấy toà nhà cao tầng đấy :D)
Mình đang Sài N96 nhưng cài Game Ngage ko hack được ai có cách nào ko chỉ giup mình với:-/
em cũng thế :-??

cinic

Up firmware N96 lên ver. 12.043?

có ai up firmware N96 lên ver 12.043 chưa vậy? up xong có bị mất mobile-TV ko? tui up xong cái mobile-TV biến mất tiêu lun.hizzz

van99999

minh da up van con TV ma` ban. ban vao thu muc ung dung , rui` vao muc media xem co trong do ko?

cinic

oh, tui đã hiểu tậi sao mất TV rùi, tui up theo product code của vodafone, bọn vodafone nó xóa phần mobile-TV, lần sau có ai đổi product code thì tránh thằng này ra nhé: 0572883

Hỏi về cách hack N96?

N96 hiện nay có thể truy cập folder ẩn như sys/bin được rồi nhưng nếu ko signsis trên điện thoại bằng cer của leftup hoặc OPDA thì vẫn ko cài phần mềm unsign trực tiếp phải ko các bác:)
Câu hỏi chính của em là N96 ko cài thẳng phần mềm unsign thoải mái như các máy N95 8G, N82 đúng ko ạ.

Anh Kojiro giải đáp giùm em với.

MinhThang

Manager
N96 hiện nay có thể truy cập folder ẩn như sys/bin được rồi nhưng nếu ko signsis trên điện thoại bằng cer của leftup hoặc OPDA thì vẫn ko cài phần mềm unsign trực tiếp phải ko các bác:)
Câu hỏi chính của em là N96 ko cài thẳng phần mềm unsign thoải mái như các máy N95 8G, N82 đúng ko ạ.

Chính xác là vậy đó em.

kiemvuongvn

ko bít N96 đã hack đến FW nào rồi nhỉ?

con vợ bé nó xài N96 mà ko hack được chả cài theme gì được hết thấy mà tội

hung66000

ko bít N96 đã hack đến FW nào rồi nhỉ?

con vợ bé nó xài N96 mà ko hack được chả cài theme gì được hết thấy mà tội

Sao vậy ? Bạn tạo file cer mà cài đặt . M cũng dùng N96 các phần mềm quan trọng M cài đc gần hết ví dụ như : vietmap,Mcleaner,TotalRecall,X-plore(v1.22),lexisgoo,lichvannien,kpd,TTpod(v3.10),smartMovie(v4.01)...còn nhiều nữa . Games thì cũng cài đc gần đủ các loại Games trừ Quake3 và games N-gage thì đang bó tay :D k biết bạn còn cần cài phần mềm j nữa máy chưa hack đc thì cài đc thế M thấy cũng dùng tạm đc rồi :)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P

Chơi a à :D Các lời giải thích trên theo anh biết là đầy đủ, vẫn phải sign nha cưng :)

kiemvuongvn

Sao vậy ? Bạn tạo file cer mà cài đặt . M cũng dùng N96 các phần mềm quan trọng M cài đc gần hết ví dụ như : vietmap,Mcleaner,TotalRecall,X-plore(v1.22),lexisgoo,lichvannien,kpd,TTpod(v3.10),smartMovie(v4.01)...còn nhiều nữa . Games thì cũng cài đc gần đủ các loại Games trừ Quake3 và games N-gage thì đang bó tay :D k biết bạn còn cần cài phần mềm j nữa máy chưa hack đc thì cài đc thế M thấy cũng dùng tạm đc rồi :)):)):))

tạo file Cer thì hơi mệt tí, ko hack rồi cài thoải mái như máy khác được hả? :-??

máy mới mua nguyên thuỷ chưa cài được gì cả :-/

Cái này ko phải em ko biết mà chỉ đưa lên để xin ý kiến của các anh em có " máu mặt" thôi. Nhờ mod 2-3 ngày nữa del giùm e nha.

vuongtrungduong

nghe bác đắng hỏi, đang định đổi lên N96 lại thôi,sau đọc bài của bác Hung lại phân vân...
hàizzzzzzzzzzz,thế mới biết,làm người...đang muốn đổi đt cũng khó lắm thay!