• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N96

tonytrung235

lên trang chủ của VTC có hướng dẫn đấy .... kèm theo là 5 lít để trả tiền coi tv nhé ^^

thanhnam711

Dù là xách tay hay hàng chính hãng cũng đều có pm xem tv mặc định của máy, bạn có thể post tấm hình máy n96 của bạn lên cho mọi người xem không. Mình nghi bạn mua nhầm hàng của Hồ đại hiệp quá :(,còn nếu đúng là hàng xịn thì lên vtcmobile hỏi, địa chỉ thì bạn cứ vào trang web của vtcmobile mà xem, ở tp HCM thì đâu bên Hồ Văn Huê ấy.

netaddiction1

Xem TV số trên N96 dễ lắm. Chỉ cần bạn ở TP. HCM hoặc Hà Nôi thì bạn vào Mobile TV có sẵn trong N96. Khi vào trong chương trình sẽ tự dò và set up các kênh miễn phí cho mình xem (khoảng 4 kênh: iTV, VTV1, VTC1...) và 9 kênh còn lại (VTV4, VTC2...) bạn trả phí xem mới được (mình chỉ dò được 13 kênh lúc mình ở BX Miền Tây-Q6). Nói chung coi TV trên N96 là tuyệt vời, thậm chí có phần hơn hẳn cáp về chất lượng hình ảnh. Mọi thắc mắc cứ alo mình: 0984.099.669.

netaddiction1

Thảo luận về N96.

Các bạn nào có đang sử dụng N96 thì vào đây thảo luận với nhau đi. Mình muốn xem Video từ N96 bằng TV qua cáp TV kèm theo thì phải làm gì? Mình làm nhiều cách mà vẫn không thành công rồi. Cám ơn các bạn nhé.

thanhtuan203

bạn sài cáp zin theo máy thì chỉ việt cấm vào là nó hiện len chữ kết nối vối tivi rồi chọn...thế là xong coi phim trên tivi thôi

netaddiction1

Máy mình mua tại dell.com, toàn bộ phụ kiện đều US hết. Thế mà mình cấm cáp vào mình chọn TV-out vẫn không hiện ra gì hết. Ko biết sao nữa.

Auto

Máy mình mua tại dell.com, toàn bộ phụ kiện đều US hết. Thế mà mình cấm cáp vào mình chọn TV-out vẫn không hiện ra gì hết. Ko biết sao nữa.
Có bấm trên tv wa chế độ video chưa đó ;;)
K đc cái này, thì bấm tiếp cái kế ;)
Posted via Mobile Device

padydohv

ram onboot N96 có 52mb .thất vọng ghê gờm ở cài khoản này .lướt web 5 phút còn 30mb .sau 30 phút còn 10 mb .sau 1h hết ram là out chán quá .được khoản nghe nhạc thì quá đinh

wan

con này ko hỉu sao e up lên cái bản ver 12.43 thì mất tiêu đâu cái GPS data bó tay lun

zippi

hơi gà 1 tí thì bác chủ topic có cắm nhầm jack 3 màu vào TV ko ?? Hay cổng TV lâu wa' hao mòn mất roy` :|

netaddiction1

hơi gà 1 tí thì bác chủ topic có cắm nhầm jack 3 màu vào TV ko ?? Hay cổng TV lâu wa' hao mòn mất roy` :|
em cắm đúng theo hướng dẫn đó chứ. mở qua chế độ xem Video trên TV rồi luôn. lỗ cắm ko mòn đâu, vì có bao giờ gỡ vào gỡ ra đâu mà mòn. hic hic:(

vuvns

N96 mình là hàng xt khi vào TVmobile thì nó báo no gateway reply,có ai biết trường hợp này thì mong hướng dẫn dùm mình

tungnofear

N96 mình là hàng xt khi vào TVmobile thì nó báo no gateway reply,có ai biết trường hợp này thì mong hướng dẫn dùm mình

đã giải quyết xong vấn đề xem TV cho đồng chí N96 xách tay. Em cũng có 1 chú Vodafone giờ cũng đã xử lý được.
Trước tiên là Update phiên bản mới cho chú này, bác có thể xem qua ở đây : http://xahoithongtin.com.vn/home/254/20090224122345902/cai-dat-tieng-viet-cho-nokia.html . Xong cái này bác xem tiếp cái này : http://mobiletv.vtc.vn/index.php/hu...ong-tren-dien-thoai-nokia-n77-n92-va-n96.html

Đã xong. Em cũng ko` rõ lắm nhưng khi vẫn để Ver nguyên bản của máy thì ko` thể xem được, nhưng khi update xong lại xem ngon lành, chắc có lẽ phiên bản cũ của anh Khoai Tây nó khác với Khoai Lang nhà mình. :(

vấn đề còn lại là bao giờ mới cài Soft với theme thoải mái cho chú OS 9.3 này nữa thôi ....

tungnofear

em cắm đúng theo hướng dẫn đó chứ. mở qua chế độ xem Video trên TV rồi luôn. lỗ cắm ko mòn đâu, vì có bao giờ gỡ vào gỡ ra đâu mà mòn. hic hic:(

bác thử xem cái TV nhà bác có mấy cổng Video .. vì có nhiều loại TV có đến 3, 4 cổng liền , bác phải chuyển thử từ Video 1 đến Video 4 trúng cái nào thì trúng

FMT

N96 nâng cấp bị lỗi,giờ đơ luôn

Em vừa ngồi down cái Nokia Software Updater về và update cái máy lên bản 12.430. Em đã làm theo đúng chỉ dẫn của nó rồi,sau khi down xong khoảng hơn 110Mb gì đấy nó sang 1 trang khác (hình như bắt đầu cài đặt) Thì máy em bỗng tự động tắt. Sau đó nó báo lỗi kết nối. Phải tháo pin,xạc và dây USB sau đó lắp vào và thử lại. Nhưng sau 2 lần đều báo không được cả. Từ lúc đấy cái phím 5 chiều cứ sáng như vậy cho đến giờ,cứ tháo pin ra lắp lại,bấm nút power là lại bị. Cắm cáp USB vào máy thì nó vẫn báo là tìm thấy,nhưng 1 trong 8 cổng bị lỗi nên không thể kết nối được.
Các bro có ai biết cách trị con này không,bao nhiêu em cũng chịu chứ không ông già em xé xác em mất. Em ngàn lần đội ơn các anh
Sửa/Xóa nội dung

tiny1990

Đơn giản thôi! lấy cục sạc đa năng sạc cho cục pin của N96 cho đầy sạc khoảng 45p là được rồi. Xong rồi lắp pin vào Máy. gắn cáp kết nối PC và N96 bật chương trình nokia pc suite up date lên. xong rồi bật nguồn của N96 và tiếp tục công việc update.

Đã test với con N95 thường 2G. Cứ ngỡ là em nó die, phải chạy bằng box hehe. Trong cái khó nó ló cái hên