• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N96

padydohv

mang ra lan anh mobile đầu ngả tư đường đê la thành với giảng vỏ 50k là xong .mình nghỉ là do PC suite 7.1 với cái flash driver làm lúc update bị lổi ko up được .trước dùng bản PC Suite 6.8 thì up hơn chục con chả bao giờ gặp cái lổi này cả.lúc update còn 9 phủt máy tắt rồi ko lên được bị báo lổi như bạn .cóng tay ko dám up tiếp .mang ra hàng ngồi chờ 20 phút là xong.Tiện đây bạn nào dùng N95 NAM N95 8gb NAM và N96-3 NAM mà up tiếng việt phải hạ RM xuống thấp củng mang ra nhà này làm nhé .hôm kia đi 4 hàng có tiếng về phần mềm mổi nhà này làm được tiếng việt cho dòng N95 N96 NAM xách tay Nam Mỷ .

FMT

ram onboot N96 có 52mb .thất vọng ghê gờm ở cài khoản này .lướt web 5 phút còn 30mb .sau 30 phút còn 10 mb .sau 1h hết ram là out chán quá .được khoản nghe nhạc thì quá đinh

Tui lướt cả đêm có sao đâu

ryo112

Các bác cho em hỏi tí về con N96

Em mới dùng con này chưa biết cài ứng dụng thế nào cả,trước toàn dùng Simbian UIQ của Sony,giờ chuyển sang S6 dùng thử
Các bác cho em hỏi có phần mềm nào nó hiện được cái đồng hồ số lên destop khôg,hay co cách nào hiện đc cái đồng hồ số lên không vậy?

Kojiro

Super V.I.P
Em mới dùng con này chưa biết cài ứng dụng thế nào cả,trước toàn dùng Simbian UIQ của Sony,giờ chuyển sang S6 dùng thử
Các bác cho em hỏi có phần mềm nào nó hiện được cái đồng hồ số lên destop khôg,hay co cách nào hiện đc cái đồng hồ số lên không vậy?

Đồng hồ số lên góc phải trên màn hình hả bạn? cái đó thì đâu cần PM gì đâu, vào Settings, phần Date and time mà chỉnh :)

ryo112

Không mình muốn có cái đồng hồ to ở giữa màn hình ấy.có cách nào không vậy/.

black99vn

Cho mình hỏi cách format bộ nhớ chug của N96. Format bằng dt cũng ko dc, nó báo lỗi, ghim vào pc cũng ko nhận bộ nhớ chung.
Mong mọi người giúp dùm!

cless2010

ah` fortmat = 4 nut đi tắt nguồn rùi nhấn (*+3+gọi+nguồn)giữ nguyên chừng nào khời dộng lại nó bảo set ngày giờ nước thì ok

Zenki

Super V.I.P
Cho mình hỏi cách format bộ nhớ chug của N96. Format bằng dt cũng ko dc, nó báo lỗi, ghim vào pc cũng ko nhận bộ nhớ chung.
Mong mọi người giúp dùm!
Format bộ nhớ thì bạn vào Tools - Utilities - Memory chọn Options rồi chọn Format mass memory :)

dungvonguyenhtd

hic..hic..cho toi hoi chut cac pro oi...toi dang xai n96..toi muon cai cac ung dung va chuong trinh xem tivi thi phai vao trang nao vay ??? thank's

mattomo

Sao vậy ? Bạn tạo file cer mà cài đặt . M cũng dùng N96 các phần mềm quan trọng M cài đc gần hết ví dụ như : vietmap,Mcleaner,TotalRecall,X-plore(v1.22),lexisgoo,lichvannien,kpd,TTpod(v3.10),smartMovie(v4.01)...còn nhiều nữa . Games thì cũng cài đc gần đủ các loại Games trừ Quake3 và games N-gage thì đang bó tay :D k biết bạn còn cần cài phần mềm j nữa máy chưa hack đc thì cài đc thế M thấy cũng dùng tạm đc rồi :)):)):))

Hôm nay vào đây đọc mới phát hịên FW TotalRecall xài được cho N96 .Bạn cho link FW này đi ,mà phải bản chạy được cho N96 nha .Tại mình cài nhiều bản rồi mà kg sử dụng được .thanks trước nha;;)

S0ckMrth4nh

N96 - Mã bảo vệ và vấn đề cài pass bàn fím

1.Chả là mình mới mua n96 chính hãng fpt . Mình vào cài pass bàn fím thì làm mãi k đc nhập pass lần đâu xong lần 2 k đc.... cứ như thế
2. Khi muốn nó trở về ban đầu (Cài đặt gốc lại máy) Nó hổi muốn trở về ban đầu k thì nó đòi mật mã
..... Ai giúp vs...
Pls ......
P/s ngòai lề : Ai bít hack N96 chỉ em vs

:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

HuynhThanh

Dòng Nokia thì pass mặc định là 12345! Bạn nhập xong rùi sao đó máy mới cho đổi pass mới bạn à!

S0ckMrth4nh

Dòng Nokia thì pass mặc định là 12345! Bạn nhập xong rùi sao đó máy mới cho đổi pass mới bạn à!

Òh thanks bạn nha mình làm đc rùi. Vậy cho mình hỏi Hack N96 được k vậy. Có fức tạp và ảnh hưởng gì đến máy k ... Mình chưa hack mấy loại đời cao này cả :D thanks

caongan49

hình như trên pda chưa có bác nào bít cài ngage full n96 ah.e tìm mãi ma ko thay topic.ai bít cài full júp e với

Yeutelephone

N96 chắc chắn đã hack được rồi phải không các bạn?Vậy n96 đã hack có cài được các phần mềm mình từng cài trên N81 không,ví dụ như Mcleaner 1.4.1???Mong chỉ giúp vì muốn mua N96