• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N96

khigiomayvtc

Hỏi cách Up firmware cho N96

Vì đọc trên diễn đàn của mấy bé tây đánh giá em thấy phần đánh giá người sử dụng về em N96 này là 9.3 điểm choáng luôn thế là cũng bắt nhỏ bồ mua ngay 1 em từ Đức mang về. Hai tay 2 bé n95-8g và N96. Bé N95 thì rất ok nhưng bé N96 thì quả thật là em ko thấy được các bác nhà ta nói mấy nên rất mù mờ hum nọ mầy mò up firmware nhưng die phải mang ra hàng mất 350 để cho nó sống lại không thì chít với con GẤU cái. Giờ em mạo muội mở ra cái toplic này để các cao thủ hướng dẫn thật chi tiết cho anh em cách up an toàn và hiệu quả nhất=D>
Cảm ơn mọi người đã quan tâm :D

ThAngNgO_

Vì đọc trên diễn đàn của mấy bé tây đánh giá em thấy phần đánh giá người sử dụng về em N96 này là 9.3 điểm choáng luôn thế là cũng bắt nhỏ bồ mua ngay 1 em từ Đức mang về. Hai tay 2 bé n95-8g và N96. Bé N95 thì rất ok nhưng bé N96 thì quả thật là em ko thấy được các bác nhà ta nói mấy nên rất mù mờ hum nọ mầy mò up firmware nhưng die phải mang ra hàng mất 350 để cho nó sống lại không thì chít với con GẤU cái. Giờ em mạo muội mở ra cái toplic này để các cao thủ hướng dẫn thật chi tiết cho anh em cách up an toàn và hiệu quả nhất=D>
Cảm ơn mọi người đã quan tâm :D

của bạn đây :D

khigiomayvtc

Thế không up bằng Solf update được hả bác :( dùng Jaf em không wen lắm mà đọc thì thấy hơi khó hiểu. ma len ban 20.050 thì format may bang*#7370# la vô nghĩ vì nó chỉ reset may về setting ban đầu thôi. Thật là buồn chán

Nynk_102

Mấy bác ơi, sao bạn em nó bắn bất kỳ data nào là music hay photo vào con N96 của em thì các data đó đều vào trong "tin nhắn" của máy em hết vây . Em muốn khi nhận data chuyễn vào máy mình bằng bluetooth thì nó vào folder nào đó ở ổ E: ví dụ như Nokia 6500 khi nhận bluetooth thì data chuyễn nó nhảy vào " Bộ Sưu Tập " -> " File đã nhận ". Thật là tiện lợi vô cùng.
Mấy bác hướng dẫn giúp em với .
Em cám ơn.
Posted via Mobile Device
Oạch , 6500 của bạn là S40 bạn ah. Kòn em N96 này là S60 v3 nhé. Muốn chuyển file như bạn nói thì bạn cài pm Xplorer vào, mở xplorer lên, rùi bấm phím 4 (mở inbox), sau đó chọn file mà bạn muốn chuyển ,chọn nhiều file thì jữ phím #, rồi chọn edit=>move (nhấn phím 2 ), chọn folder đích rùi ok và chờ nó thực hiện . Thế thui, dễ ko ấy mà. Thử đi nhé, chúc thành công !

caongan49

Thế không up bằng Solf update được hả bác :( dùng Jaf em không wen lắm mà đọc thì thấy hơi khó hiểu. ma len ban 20.050 thì format may bang*#7370# la vô nghĩ vì nó chỉ reset may về setting ban đầu thôi. Thật là buồn chán

bạn ở đâu

khigiomayvtc

Mình ở Hà Nội chỗ ngã tư sở :( ai giup em với nèo vì thấy bản người ta cài cho em có vẻ hơi lỗi vì không vào được n-gage ma dùng *#7370# thì không thể format máy mà nõ chỉ là đưa các setting về ban đàu thôi

Kojiro

Super V.I.P
Mình ở Hà Nội chỗ ngã tư sở :( ai giup em với nèo vì thấy bản người ta cài cho em có vẻ hơi lỗi vì không vào được n-gage ma dùng *#7370# thì không thể format máy mà nõ chỉ là đưa các setting về ban đàu thôi

Thì mã đó chính xác là vậy mà bạn, nếu 4mat thì nên 4mat 4 ngón nhé!

khigiomayvtc

Thế ah em ngày trước dùng N95 vẫn dùng *#7370# format được nên giờ dùng em này hẻm biết lắm hihihi cám ơn các bác nhiều.
Nhưng hack thì có vẻ gơi khoai hơn bé N95 em được gởi file cẻ rồi nhưng không hiểu sao ko sign được hellox vì cho vào phần mềm sign khi ra nó vẫn báo không cài được

caongan49

Thế ah em ngày trước dùng N95 vẫn dùng *#7370# format được nên giờ dùng em này hẻm biết lắm hihihi cám ơn các bác nhiều.
Nhưng hack thì có vẻ gơi khoai hơn bé N95 em được gởi file cẻ rồi nhưng không hiểu sao ko sign được hellox vì cho vào phần mềm sign khi ra nó vẫn báo không cài được

bạn fm =4ngon ah.chứ cái 7370 kia mình xài cũng ko đc đâu.mà bạn sign trên dt ko dc thj sign trên pc ah.vô phần mềm ứng dụng mấy cái top chú ý trên đầu ah,vô top hứớng dẫn sign sau khj co file cer ah.sign = pm binsign.ko pm mod traingheohn ah.mod đó chắc ở hn,hỏi địa chỉ đến nhờ mod làm choa

lehungnew

bác nào giúp em với,trong phần all photo của em tự dưng lại hiện ra các file có tên là Themepackage với dung lương nặng bằng dung lượng theme em cài vào. không biết có cách nào làm mất đi mấy cái file themepackage đó không (trừ việc uninstall theme thì được),pác nào đã từng gặp tình trạng này và giải quyết được thì giúp em với

dù bít là xài resco photo xài ok hơn chương trình foto của máy,nhưng đc cái là photo zin thì có quả giao diện nhìn đã mắt,còn resco photo thì trông khá nghèo nàn về giao diện. Em vừa up lên 20.050,vẫn bị hiện Themepackage. Hix, bác sĩ nào đã chữa được bệnh này thì chỉ giáo em với nha ^^ thax ae

U à mình vừa nâng cầp n96 cuả mình từ v12 lên v20 .bây gìơ ko dowloah dc trực tiềp tren mạng nưã rồi

lawbaby123

Invalid File. This error has been forwarded to MediaFire's development team.

Xin cho cái link lại ! Thanks

tuankien_on

bạn dùng cái bánh xa của con chuột , track point của laptop nó ra sao thì cái NAVI tương tự như vậy .
Ví như khi bạn muốn kéo lên hoặc xuống các ứng dụng hay màn hình thay vì bấm nút cạch cạch ( UP ) ( DOWN ) thì bạn chỉ cần miết tay vào ( NAVI ) miết lên hay xuống !!!

-- thứ nhất là nó không hại nút bấm , thứ 2 là không phải bấm nhiều nên không đau tay :D

em chưa up PM 20.050 thì dùng được giờ up rồi thì die

diemhen_mobile

N96 đúng là smart phone củ chuối thật, hôm nay cầm thử sài 3 tiếng chán ngấy người, chậm kinh khủng hơn cả rùa bò.

tuankien_on

tôi mua về chưa kịp xem thì đài phát hỏng mất toi 1000000 vnd vừa đăng kí và mua thẻ km nữa chứ ngày dùng N92 cách đây 2 năm còn xem được . gọi điện hỏi nghe câu trả lời ơ hải phòng đang hỏng thế mới die không mất toi tiền đi coffee cả tháng trời:(