• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N96

vinhmobile2009

các pác cho mình hỏi.mình mới mua n96 nhưng mình ko biết có cái phần mềm nào để themes nó động ko pác.nếu pác nào có thì cho em xin với nha.em cảm ơn các pác trước nha

Kojiro

Super V.I.P
các pác cho mình hỏi.mình mới mua n96 nhưng mình ko biết có cái phần mềm nào để themes nó động ko pác.nếu pác nào có thì cho em xin với nha.em cảm ơn các pác trước nha

Bạn qua khu vực theme tìm nhé! Dùng AnimSprite kết hợp theme động là ok. Chúc may mắn!

huyduonghn

mình không hiểu tại sao khi chuyển file video sang mp4 cho vào n96 mà nó ko hiển thị hình ảnh? Nó chỉ có cho nghe mỗi tiếng? không hỉu sao luôn? bác nào có kinh nghiệm thì chia sẻ tui chút với. Theo tui nghĩ hình như là file mp4 của tui dài wa hay sao ấy, nên máy ko chạy dc àh??????

huyduonghn

àh tiện thể cho hỏi có bác nào có phần mềm để "lock application" hay "lock SMS" gì đó ko? Nói chung là có thể khóa các application trong máy mà ko muốn vào thì fải yêu cầu password ko? cho tui xin với nhá. thank's nhìu nhìu àh :D:D

duchieu305

Pó tay cái N96 của e. Đang ko tự nhiên bây giờ ko nhận cáp USB nữa. Cắm vào PC ko nhận luôn,Thua. Có ai biết cách khắc phục giúp đỡ e cái :(

khoa125

Pó tay cái N96 của e. Đang ko tự nhiên bây giờ ko nhận cáp USB nữa. Cắm vào PC ko nhận luôn,Thua. Có ai biết cách khắc phục giúp đỡ e cái :(
Posted via Mobile Device
Bạn thử cắm wa pc khác xem, ko được thì thử đổi sợi cáp khác, ko được nữa đi bảo hành

huyduonghn

Bác nào có phần mềm nào có thể chuyển đổi sang đuôi mp4 hay wmv để em có thể cho vào máy của em cái? em đang xài Xilisoft.Video.Converter.2.1.55.1117b, nhưng có lẽ ko ổn? vì mình có thể chuyển đổi 1 số file video với dung lượng nhỏ thì có thể xài được nhưng hiện thị hình ảnh thì hơi chậm so với lời bài hát. Còn với những file có dung lượng lớn thì khi cho vào máy nó báo là ko cho hiển thị hình ảnh chỉ cho nghe thấy âm thanh. Hiện tại mình chưa kiếm được nào phần mềm tiện ích để file video phù hợp với máy của mình cả. Anh em trong topic ai đã sử dụng qua phần mềm chuyển đổi file video nào chuẩn thì cho mình xài với nha......:p

huyduonghn

có anh em nào ở HN mà hack đc con n96 thì có thể hack giùm tui với được ko? mình xin đáp tạ chầu cafe gọi là anh em làm quên luôn.mình đi xin cer mãi mà ko xin được, chẳng bít làm sao nữa.....ai chi dùm mình nhé :D.
Bác Kojiro làm ơn chỉ dùm mình kái naz....thank's :)

Chỉnh sửa cuối:

Henryhuy

Lúc đầu mua con N96 này về xài ngon lành,hình ảnh tuyệt vời...nhưng không hiểu sao,sau khi xài 1 thời gian,có Fomat máy 1 lần,vào xem hình ở chế độ bình thường thì hình ảnh bị răng cưa dữ dội,nhìn rất xấu,nhưng khi phóng to ảnh thì rất sắc nét,
thứ 2 là. Ví dụ tớ có ảnh chụp 1 con mèo.nhưng khi vào Menu ảnh-Tất cả. thì nó lại hiện thị 1 ảnh khác,không phải ảnh con mèo,khi phóng to ảnh thì mới xuất hiện hình con mèo.
Vài lỗi trên mong các huynh tỷ đệ cho biết nguyên nhân và đưa ra biện pháp xử lý hữu hiệu....Thân

delacroix

Mình cũng bị lỗi , đổi sim cho thằng bạn mượn máy đi chụp hình , đến khi nó trả tháo sim ra đổi lại thì máy mình biếu tượng tin nhắn nó cứ nhấp nháy ko tắt được mặc dù đã xóa hết tin nhắn đến và bây giờ 1 việc tréo ngoe nữa là máy e ko gửi được tin nhắn đi ( đến vẫn nhận được ) mặc dù đã thử mọi cách kể cả phương pháp 3 ngón , giờ e hoang mang quá ko biết làm sao nữa , ai rành về N96 chi giúp mình với , máy mình fw 20.050 :((

lekhachuy3aa

Mình cũng bị lỗi , đổi sim cho thằng bạn mượn máy đi chụp hình , đến khi nó trả tháo sim ra đổi lại thì máy mình biếu tượng tin nhắn nó cứ nhấp nháy ko tắt được mặc dù đã xóa hết tin nhắn đến và bây giờ 1 việc tréo ngoe nữa là máy e ko gửi được tin nhắn đi ( đến vẫn nhận được ) mặc dù đã thử mọi cách kể cả phương pháp 3 ngón , giờ e hoang mang quá ko biết làm sao nữa , ai rành về N96 chi giúp mình với , máy mình fw 20.050 :((

Bạn xem cái trung tâm tin nhắn đó. center messenger coi chừng nó Bị đổi sang mạng khác. Có phải sim của bạn và bạn của bạn thuộc 2 mạng khác nhau đúng không?

tieuphi

mình không hiểu tại sao khi chuyển file video sang mp4 cho vào n96 mà nó ko hiển thị hình ảnh? Nó chỉ có cho nghe mỗi tiếng? không hỉu sao luôn? bác nào có kinh nghiệm thì chia sẻ tui chút với. Theo tui nghĩ hình như là file mp4 của tui dài wa hay sao ấy, nên máy ko chạy dc àh??????

mp4 là định dạng video Mpeg layer 4 nói chung, gồm 2 phần audio và video riêng biệt, theo đó, cả audio lẫn video có thể sử dụng nhiều codec nén khác nhau, riêng N96 hỗ trợ rất tốt chuẩn MP4 H264/AVC.

N96 cũng chỉ hỗ trợ tối đa độ phân giải phim là 640x480 và lên tới 30FPS (thuộc dạng đỉnh nhất đối với 1 điện thoại rùi:D) với chip decode riêng nên xem rất trơn tru mà nhiều PPC với cpu 624Mhz xem AVC H264 độ phân giải này bị giật triền miên:D. Tuy nhiên, nếu sai codec video hoặc độ phân giải >640x480 (VGA) thì N96 không hiển thị được hình ảnh. Ngoài ra, chip decode phần cứng của N96 cũng hỗ trợ tốt WMV (riêng xvid/divx thì phải dùng soft nên hỗ trợ độ phân giải, bit rate thấp hơn)

delacroix

Bạn xem cái trung tâm tin nhắn đó. center messenger coi chừng nó Bị đổi sang mạng khác. Có phải sim của bạn và bạn của bạn thuộc 2 mạng khác nhau đúng không?

Đúng rồi , sim mình là vina còn của bạn mình là viettel . Giờ mình phải làm sao bạn ? Mình đã xem lại trong mesenger centre rồi , đúng số của TT vina luôn . Mình xài pp 3 ngón lại lần nữa , giờ thì gửi tin nhắn được rồi nhưng máy vẫn nháy nháy cái biểu tượng tin nhắn mới bực chứ . Hix , phải hack phone lại từ đầu :(

Chỉnh sửa cuối:

lekhachuy3aa

Đúng rồi , sim mình là vina còn của bạn mình là viettel . Giờ mình phải làm sao bạn ? Mình đã xem lại trong mesenger centre rồi , đúng số của TT vina luôn . Mình xài pp 3 ngón lại lần nữa , giờ thì gửi tin nhắn được rồi nhưng máy vẫn nháy nháy cái biểu tượng tin nhắn mới bực chứ . Hix , phải hack phone lại từ đầu :(

Nếu bạn có sài thẻ nhớ thì Format thẻ nhớ luôn nhé! Mình nghĩ có phần mềm nào đó trên thẻ nhớ của bạn gây ra hiện tượng này đó.

FMT

Máy mình cũng bị như bạn,nhưng chỉ dừng lại ở nhấp nháy thôi
Bác thử mang lên Care xem sao:(

delacroix

Mình đã fix được lỗi trên rồi các bác ( hên quá ) mình del hết tất cả các tin nhắn có trong sim đi tự dưng nó biến mất , hehe . Cảm ơn các bác nhiều nhé

duchieu305

Cái N96 của mình tự dưng bị ẩn mất thư mục Installs,ko làm sao cho nó hiện lên được. Bây giờ cắm cáp USB vào PC thì ko nhận nữa. Ai giúp e với :|

mattomo

FW 20.050 lỗi dùng lệnh *#7370# để reset . Sai lầm up

Posted via Mobile Device

Ủa lạ vậy sao máy của bạn không reset được à ,mình mới reset hôm qua máy mình cũng FW 20.050 .dùng lệnh *#7370# nó hỏi " khôi phục lại tất cả cài đặt dt ban đầu máy sẻ khởi động lại "chọn " có " rồi nhập mã khóa ,mặc định là :12345 ,nếu bạn đã đổi mã này bạn phải nhớ nhập đúng mã đổi ,thì máy mới reset lại được.Bạn thử làm lại xem........Chúc thành công ....;;)