• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 3250 - 3250XM.

3250 là một trong những máy đầu tiên của dòng S60v3 nhưng hiện nay nó đã xuống cấp và thành đồ cổ rồi, thành máy cùi nhất S60v3.
Chả có cái máy nào 2.0 megapixel mà chụp như 3250:| Hình cứ như Mp4 trung quốc ý:|

cmen

Có Bro nào gặp tình trạng như vầy 0 ??? Nokia 3250 xài 1 thời gian thì truy cập vào danh bạ càng ngày càng chậm, xem 1 địa chỉ đợi đến 6,7 giây Format máy thì trở lại bình thường nhưng 1 thời gian sau thì vẫn "u như kỹ". Có ai làm ơn chỉ mình cách khắc phục !!! Xin cảm ơn=D>=D>=D>

Có Bro nào gặp tình trạng như vầy 0 ??? Nokia 3250 xài 1 thời gian thì truy cập vào danh bạ càng ngày càng chậm, xem 1 địa chỉ đợi đến 6,7 giây Format máy thì trở lại bình thường nhưng 1 thời gian sau thì vẫn "u như kỹ". Có ai làm ơn chỉ mình cách khắc phục !!! Xin cảm ơn=D>=D>=D>

Dùng 1 ngày thì xóa tin nhắn và cuộc gọi đi, không lưu các entry trong lịch, gỡ bớt phần mềm ko cần thiết ra, xóa ít nhạc đi là ngon:|

HungSanity

3250 là một trong những máy đầu tiên của dòng S60v3 nhưng hiện nay nó đã xuống cấp và thành đồ cổ rồi, thành máy cùi nhất S60v3.
Chả có cái máy nào 2.0 megapixel mà chụp như 3250:| Hình cứ như Mp4 trung quốc ý:|
sao lại thế, cho ra ngoài máy tính nhìn hơi bị đẹp, nếu chụp ban ngày đủ sáng thì khỏi chê, ban đêm ko có flash thì đành chịu rồi :(

sao lại thế, cho ra ngoài máy tính nhìn hơi bị đẹp, nếu chụp ban ngày đủ sáng thì khỏi chê, ban đêm ko có flash thì đành chịu rồi :(

Khỏi chê :D Dù sao 3250 cũng là anh hùng một thời, mơ ước xa xưa của em hồi dung 8910 rồi:D Nhưng chất lượng ảnh của nó đúng là " khỏi chê ". Đến n95 còn chưa được khỏi chê nữa là:D

NhatToai

Super V.I.P

Cài nhiều game và nhạc,video...nhiều quá cũng vậy.

huavinh

Banned
3250 chậy rất ổn ,mình xài hơn năm nay cũng ko sao , mỗi ngày máy chạy 8h là ít , đều cấu hình hơi thấp nhĩ ,ram 32m , cpu 235 mhz , chơi 1 số games cao ko được nữa fifa08 , guike , n-gay cũng ko được nữa. ừa mà máy mình bị cái lỗi nghe nhạc nhiều 10h , khoảng 3 ngày phải reset lại máy chứ ko nghe được nữa. gắn thêm ram đuơc ko pà con tui định gắn thanh 512 vô chạy cho đã=))

bin2210

em xài con 3250 hồi 2006 .. tự up = USB thì lên 4.14 .. ai bít code nào để up = USB lên 4.60 kô help cái .. thank

mobile124

em có con 3250 tuự dưng lăn đùng ra,cụ thể là ko thể cài dc pm vào nửa,cú cài vào la nó khởi động lại máy(e đã *#7370#,ca reset bằng phím nóng rồi),
em ra hàng cài lai phần mêm rồi,vẫn bị y nguyên thế,cứ cài vao la khởi động lại máy.em mang ra bảo,ko bít của hàng nó chỉnh cái gì,cài và remove ung dụng ko bị khoi động lại máy.em sợ về nhà reset lại máy thị lai ko cài dc nên hỏi là chỉnh chỗ nòa nhung mấy pác ấy dấu nghề ko nói(bảo ko cai dc thi đem ra cài lại pm).gio e reset máy nó lại bị bệnh vậy.có pác nao bít chỉ giáo em với.để em trị bệnh này với(e bị bệnh này là con 3250 thứ 2 rồi bác ah).thanks cac bác nhiều nhiều vì tét sap đến rồi mà ko cài dc ung dung thi buồn lắm.

Kojiro

Super V.I.P
em có con 3250 tuự dưng lăn đùng ra,cụ thể là ko thể cài dc pm vào nửa,cú cài vào la nó khởi động lại máy(e đã *#7370#,ca reset bằng phím nóng rồi),
em ra hàng cài lai phần mêm rồi,vẫn bị y nguyên thế,cứ cài vao la khởi động lại máy.em mang ra bảo,ko bít của hàng nó chỉnh cái gì,cài và remove ung dụng ko bị khoi động lại máy.em sợ về nhà reset lại máy thị lai ko cài dc nên hỏi là chỉnh chỗ nòa nhung mấy pác ấy dấu nghề ko nói(bảo ko cai dc thi đem ra cài lại pm).gio e reset máy nó lại bị bệnh vậy.có pác nao bít chỉ giáo em với.để em trị bệnh này với(e bị bệnh này là con 3250 thứ 2 rồi bác ah).thanks cac bác nhiều nhiều vì tét sap đến rồi mà ko cài dc ung dung thi buồn lắm.

4mat máy theo 4 ngón, 4mat thẻ rồi cài lại từ từ nha bạn. Máy bạn có hack được không vậy? FW bao nhiêu?

tbhuy

Vấn đề tai nghe 3250

chào các bạn, hiện mình đang có con N3250, khi gắn tai nghe của nó vào, thi chỉ điều khiển hát nhạc (tới, lui, ngừng, play) được thôi nhưng không nghe nhạc được, mình mua jack chuyển 3.5 về, cũng không nghe được nhạc, trong khi nghe loa ngoài thì bình thường. Ai biết xin chỉ giúp mình.
Mong các bạn giúp đỡ. :((

Last edited by a moderator:

MinhThang

Manager
chào các bạn, hiện mình đang có con N3250, khi gắn tai nghe của nó vào, thi chỉ điều khiển hát nhạc (tới, lui, ngừng, play) được thôi nhưng không nghe nhạc được, mình mua jack chuyển 3.5 về, cũng không nghe được nhạc, trong khi nghe loa ngoài thì bình thường. Ai biết xin chỉ giúp mình.

Điều khiển đuợc mà không nghe đuợc là do loa đó bạn, có khả năg bị điếc rồi không phát.:D

tbhuy

Điều khiển đuợc mà không nghe đuợc là do loa đó bạn, có khả năg bị điếc rồi không phát.:D

Vay mìnnh sửa sao bạn, loa bị điếc, là sao bạn? cái tai nghe mới mua mà, mình ra tiệm đổi lại, thì cái nào cũng không nghe được hết. còn xài jack, thì minh nối với tai nghe 3.5 mình đang xài (tai nghe này, đã test ok rồi).
Thanks bạn.

lamnt0702

Vay mìnnh sửa sao bạn, loa bị điếc, là sao bạn? cái tai nghe mới mua mà, mình ra tiệm đổi lại, thì cái nào cũng không nghe được hết. còn xài jack, thì minh nối với tai nghe 3.5 mình đang xài (tai nghe này, đã test ok rồi).
Thanks bạn.

Như bạn nói thì tai nghe mới mua nên ko thể bị lỗi,mà tai nghe nào bạn thử cũng đều như nhau ko nghe được,mà tai nghe 3.5 lăp vào thì lại nghe tốt :)) Nói thật bệnh này là bệnh lạ kỳ đó,ko phải tại máy,ko phải tại tai nghe :)) bệnh này đúng là pó tay rôi,nghe 3.5 đi bạn,tai nghe theo máy làm sao sánh được với tai nghe 3.5 :))

tbhuy

Như bạn nói thì tai nghe mới mua nên ko thể bị lỗi,mà tai nghe nào bạn thử cũng đều như nhau ko nghe được,mà tai nghe 3.5 lăp vào thì lại nghe tốt :)) Nói thật bệnh này là bệnh lạ kỳ đó,ko phải tại máy,ko phải tại tai nghe :)) bệnh này đúng là pó tay rôi,nghe 3.5 đi bạn,tai nghe theo máy làm sao sánh được với tai nghe 3.5 :))

Bạn hiểu nhầm ý mình rồi, tai nghe 3.5 cũng không nghe được. Nói chung tai nghe thì không có vấn đề. Mình chỉ không biết là mình có thiể lập thông số của hệ điều hành sai không, hay là phần cứng của phone có vấn đề thôi.

lamnt0702

Thanks bạn.

Bạn hiểu nhầm ý mình rồi, tai nghe 3.5 cũng không nghe được. Nói chung tai nghe thì không có vấn đề. Mình chỉ không biết là mình có thiể lập thông số của hệ điều hành sai không, hay là phần cứng của phone có vấn đề thôi.

Nếu vậy mình nghĩ máy của bạn có vấn đề rồi :-? Bạn thử format lại xem sao,chứ ko thì cũng chẳng biết làm thế nào nữa!Chúc bạn thành công!

LeMyChinh

em xài con 3250 hồi 2006 .. tự up = USB thì lên 4.14 .. ai bít code nào để up = USB lên 4.60 kô help cái .. thank

bạn qua đây tham khảo nhé mình mới làm thành công xong.chúc bạn thành công:http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=169029 (up bằng phoenix)

hoặc dùng JAF cũng làm rất tốt(mình dùng cái này) bạn vào dêy nhá mọi bước flast cũng như thế http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=46660
load FW của bạn Cách sử dụng để update firmware:
- Bạn phải có full version cho firmware của bạn. Đó là 1 cái file .exe. Down về, cài đặt ra.--> Bạn có thể tìm firmware ở trang này http://nokia.sgh.ru/files/
(ở cột bên trái phía dưới điền login và password:
Логин: vinataba
Пароль: 111111
Rồi sau đó tìm firmware của bạn trong danh sách phía trên bên phải
Скачать = download).thân:D

chiencom10

Help em với 3250 của em bị bệnh nhưng em hok muốn mang đi pác sỹ

em đổi mật khẩu máy của con 3250 của em, nhưng đến hôm nay thì em wên mất toi mật khẩu rùi. em hok muốn mang ra thợ( hết bảo hành lau rùi) cũng hok muốn phải chạy lại FW.
em nghe nói hình như lag có 1 loai BackCode hay đại loại như thế dùng để hỗ trợ hoặng cũng tương tự như 1 loai thử nghiệm của FW. Có ai giúp em tìm lại Code đc hok, chứ không thì em không thể thay SIM khác vào máy được.:(:)(:)(:)((