• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5230

rastar

Banned
Mình từng dùng 1 cái máy của T-Mobile, FW của nó hoàn toàn khác với FW của VN. Trước khi up bạn cần so sánh thật kỹ giữa FW cần up với FW mặc định của máy để tránh sai sót.
P/s: Mình nghĩ máy bạn không sao đâu đừng lo, up FW thường ở chế độ die phone nên dù điện thoại bạn có die nó vẫn up lại và xài được.
Có anh nào cao tay hơn hướng dẫn bạn ấy giùm đi nào.

Dragon459

Manager
Điều quan trọng là lúc ms mua về bạn dùng fw version bao nhiêu. nếu Version fw bạn flash thấp hơn verrsion fw trong máy đang chạy thì die là điều tất nhiên.
bầy giờ thì bạn thử flash vs version mới nhất mà Nokia cung cấp cho dòng máy của bạn.Nếu được thì tất cả coi như ok'
còn nếu k được thì mang ra care hoặc các trung tâm bảo hành , sửa chữa di dộng để họ up bằng Box.
thêm 1 chút nữa.bạn cần lưu ý về tên topic cũng như nơi đặt câu hỏi.
Mình sẽ di chuyển về topic Thảo luận sử dụng Nokia 5230

Chỉnh sửa cuối:
Xin cảm ơn bạn rastar và mod Rồng. Mình đã up lại FW gốc là V20 nhưng cũng vậy nên sẽ mang ra care xem sao. Có j sẽ sớm reply để anh em nắm tình hình lần sau đừng vọc 1 cách thiếu suy nghĩ như mình. Công nhận ức chế ghê. Hic hic. Nhân tiện xin cảm ơn mod đã nhắc nhở.

Thanks bà con !!!

nguyenhoaihai

n5230 mình mua bên nước ngoài nên k có tiếng việt bạn nào có phần mềm nào giúp minh cài tiếng việt đc k

nguyenhoaihai

bạn lên navifirm tải core về flash như bình thường thôi, chọn bản của việt nam ấy.
product code ko quan trọng đâu :D
mình định làm theo cách ở #1 thấy cũng dễ hiểu nên bạn có code viet nam thì cho mình xin nhé máy minh 5230 black nhé;;)

nicky205

cài lại từ đầu luôn ấy bạn, ko như cài ứng dụng đâu. bạn tìm trên diễn đàn mình cách flash lại điện thoại, sau đó tải navifirm rồi down phần mềm về flash lại, có tiếng việt ngay ấy mà

khanhtoan195

ai giúp em với :((

em có dùng con 5230. mấy hôm trước, vì cãi nhau nên tức quá nên em vứt nó vào tường. Sau khi lắp lại và bật nguồn thì màn hình k sáng lên, nhưng vẫn cảm ứng đc vì em có bỏ cảm ứng rung. lúc thợ gỡ máy ra thì màn hình k bị nứt hay sứt mẻ gì cả. Thay thì mất 700k. híc. có cách gì giúp em k :(

Lưu ý: tên topic phải đi vào đúng chủ đề cần hỏi
Bạn nên liên lạc với BQT hoặc mình để sửa tên topic trước khi bị del theo quy định

Last edited by a moderator:

ace_hp7

Active Member
nếu màn hình k lên mà vẫn nghe tiếng thì b xem lại cáp nối màn hình có lỏng k nhé

zcxsad

em có dùng con 5230. mấy hôm trước, vì cãi nhau nên tức quá nên em vứt nó vào tường. Sau khi lắp lại và bật nguồn thì màn hình k sáng lên, nhưng vẫn cảm ứng đc vì em có bỏ cảm ứng rung. lúc thợ gỡ máy ra thì màn hình k bị nứt hay sứt mẻ gì cả. Thay thì mất 700k. híc. có cách gì giúp em k :(

xem lại cáp nối có lỏng hok bạn ^^

tamchelsea

mấy bác cho em hỏi: con 5230 của em lúc đầu có chế độ trượt ngang để trả lời cuộc gọi, ko hỉu sao kỳ này cài cái gì mà giờ nó ko còn cái đó, chỉ còn hiện chữ ANSWER đễ trã lời cuộc gọi. ai bit chi em với thanks

shin3k

Mn vào giúp em về hack phone với

vừa nãy em lên mạng xem cách hack phone thấy có hack 5230 v4 lên c6 nhưng ko có hướng dẫn cụ thể8-|:(:(:(:(
em lại còn đang dùng v51 nữa chứ chả biết làm thế nào mn hướng dẫn em cách hack phone 5230v51 lên c6 đi;;)
p/s:nhìn cái homscren của c6 thích thế)

shin3k

bạn xin bản full fw về test là được ^^

Bạn có thể hướng dẫn mình làm đc ko!mình là dân gà mới tập tẹ về cái phần điện thoại!!!
p/s:nick bạn giống nick mình shin:D:D:D