• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5230

khoc_vo_le

Kiểu gõ như thế này là sao nhỉ??

Chắc ai dùng cũng thỉnh thoảng thấy đt mình trở nên ntn khi chuyển từ ngang sang dọc
em thấy hay hay.nhưng chỉ hiện 1 tí rồi mất.ko thể sử dụng đc.
lam thể nào để có bàn phím này sử dụng đc hả mọi người,vì nó hay mà :)

thanchetdepchaj2

Help

mình dùng 5230, chạy mấy bản CFW n97 trên 4rum nhưng chưa bản nào cài effects mà xuất hiện được ở trong menu, vậy mọi người cho mình hỏi có phải 5230 không làm được hiệu ứng trong menu

pchoan

mình dùng 5230, chạy mấy bản CFW n97 trên 4rum nhưng chưa bản nào cài effects mà xuất hiện được ở trong menu, vậy mọi người cho mình hỏi có phải 5230 không làm được hiệu ứng trong menu
đồng quan điểm với bạn mình dùng 5230 cũng thế.nhưng mà để menu dạng danh sách thì vẫn có effects.như bản effects cua ntv_79 thì để dạng danh sách là có cá bơi trong menu

Last edited by a moderator:

n9uy3n7h34nh

Help 5230 bị lỗi !!!

Mình đang dùng 5230, đã flash máy rất rất nhiều lần nhưng ko có vấn đề gì, máy vẫn chạy ổn định. Hôm qua tới nhà thằng bạn chơi nghịch đt hết pin nhưng ko có sạc nên sạc tạm bằng cái sạc đa năng. Ai ngờ xong lắp pin vào đt rồi bật lên thì cứ đến chữ NOKIA thì máy lại tự restart, cứ như vậy 5,6 lần thì màn hình hiện lên dòng "Phone start-up failed. Contact the retailer". Mình về nhà flash lại máy, đã flash bằng CFW và OFW mới nhất mà máy vẫn bị tình trạng như trên. Các pro ra tay cứu giúp với.
P/S: E cũng đã hack phone cho rất nhiều ng rồi nhưng chưa bao jờ xảy ra tình trạng này. Nản. Em ko nghĩ đến tình trạng xấu nhất là cháy main đâu a. :|

Chỉnh sửa cuối:

LoiPT

Mình đang dùng 5230, đã flash máy rất rất nhiều lần nhưng ko có vấn đề gì, máy vẫn chạy ổn định. Hôm qua tới nhà thằng bạn chơi nghịch đt hết pin nhưng ko có sạc nên sạc tạm bằng cái sạc đa năng. Ai ngờ xong lắp pin vào đt rồi bật lên thì cứ đến chữ NOKIA thì máy lại tự restart, cứ như vậy 5,6 lần thì màn hình hiện lên dòng "Phone start-up failed. Contact the retailer". Mình về nhà flash lại máy, đã flash bằng CFW và OFW mới nhất mà máy vẫn bị tình trạng như trên. Các pro ra tay cứu giúp với.
P/S: E cũng đã hack phone cho rất nhiều ng rồi nhưng chưa bao jờ xảy ra tình trạng này. Nản. Em ko nghĩ đến tình trạng xấu nhất là cháy main đâu a. :|
bạn tải bản FW gốc bản mới nhất 51.0.002 từ Navi Firm nhé rồi sạc pin tầm 15p đém Flash lại là ok :) yên tâm nhé, bị đó phần lớn do hết pin,
mình nghĩ do CFW nhưng bạn dã Flash OFW gì gì đó nữa chứng tỏ không phải rồi :)

bobobo1

sao bây giờ máy em tải các pm từ ovi về thì nó báo là cài đặt ko thành công là sao ?

trungtrung57

5230 chết kiểu qái

Em có con 5230 vừa flash bằng JAF mà đoạn cuối nó cứ ghi:
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Phone not found...
Second try...
Phone not found...
Done!
GIúp vs:((em đã cắm mọi chỗ nó vẫn k search ra là thế nào, lại toi mấy cái đt nữa r:((

nikoabe

Cài PC suite bản mới nhất xem saoMình cũng đã từng bị thế, thì thiếu cái pc suite nên nó không nhận