• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5230

xxlovexx

á há há, mình cứu được r, đảm bảo các bạn đoán sai hết nhé

hjc. bạn ơi. bị lỗi sao thế. mình up cho C6-00 cung bị lỗi vậy. máy của mình giờ vẫn đen ngòm. giúp mình với. !!!!:((

xxlovexx

cần rất cần

á há há, mình cứu được r, đảm bảo các bạn đoán sai hết nhé

hjc. bạn ơi. bị lỗi sao thế. mình up cho C6-00 cung bị lỗi vậy. máy của mình giờ vẫn đen ngòm. giúp mình với. !!!!:((

Luu_Tan_Vu

up lại fw gốc, fw nokia thì k bao giờ làm chết luôn 1 cái máy như android hay ios đâu mà lo, miễn đừng hạ fw là được

xxlovexx

up lại fw gốc, fw nokia thì k bao giờ làm chết luôn 1 cái máy như android hay ios đâu mà lo, miễn đừng hạ fw là được

em đã up lại bản mới mà. em up là up bản mới nhất của nokia. k có bản hạ thấp được. để em thử lại. mong sao là được.:(

quang93th

Banned
màn hình nokia 5230 có vấn đề

Chả biết do e cái phần mền gì hay ntn mà bây h cứ khởi động lên là lại có mấy cái vệt xanh da trời chạy dọc theo chữ nokia rồi tự khởi động lại vài lần thì lên máy,có ai biết là ntn k ạ :(

trungtrung57

Chả biết do e cái phần mền gì hay ntn mà bây h cứ khởi động lên là lại có mấy cái vệt xanh da trời chạy dọc theo chữ nokia rồi tự khởi động lại vài lần thì lên máy,có ai biết là ntn k ạ :(

có thể là FW bị lỗi ;))

luv_mit

Member
cái này là do CFW bị lỗi thôi bạn, bạn tìm trên 4r các bản hack, hack lại máy là ok liền mà

Hamai93

[Xin giúp] 5230 không thể update được FW

Mình đang dùng 5230 fw 50.0.01 kô biết vì sao kô thể update fw lên 51.0.02 được up trên điện thoại trong phần cập nhật phần mềm thì máy báo có v51.0.02 nhưng ấn vào tải về thì nó kô tải. Up qua nokia software update cũng kô đc tải fw51.0.02 về xong đến đoạn cài đặt thì 1lúc nokia software updates báo lỗi kết nối usb mặc dù cáp vẫn dùng tốt chép nhạc hay kết nối qua ovi suite vẫn bình thường updates bằng Phoenix thì lại bị lỗi này http://giacmovn.com/files/users/album/17394/img_1337877969.jpg xin các cao thủ và pro tư vấn giùm em với.

Dragon459

Manager
em đã thử bằng jaf nhưng đến chỗ bấm flas rồi ấn nguồn thì jaf cũng hiện lỗi và kô chạy.

Mình vẫn hay khuyến khích mọi người up hình lúc gặp lỗi thì sẽ mang lại cái nhìn tổng quan nhất để cho những người khác có thể xem và giúp đỡ 1 cách chính xác nhất.:-??
Trăm nghe không bằng 1 thấy mà :D
Nhưng cả thấy và nghe thì càng tốt ( đó chính là up video) :))

Hamai93

Mình vẫn hay khuyến khích mọi người up hình lúc gặp lỗi thì sẽ mang lại cái nhìn tổng quan nhất để cho những người khác có thể xem và giúp đỡ 1 cách chính xác nhất.:-??
Trăm nghe không bằng 1 thấy mà :D
Nhưng cả thấy và nghe thì càng tốt ( đó chính là up video) :))
có ảnh rùi anh nè

Dùng moi cách mà vấn ko updates fw đuoc

nokia sotf updates cũng ko đc

missthuha

miss chia sẻ 1kinh nghiệm khi dùng 5230 cho các bạn nè! chắc ai cũng mún bật và tắt đt của mình theo thời jan đã định?hi tắt thì có rất nhìu pm nhưng bật thì vô fương....chuyên đó đã chở lên rễ dàng nhờ safe mangar và cục sạk của bạn! bạn chỉ cần vào safe cài đặt lịch tắt máy vd bạn mún tắt máy vào 21h thi cài tắt máy 21h và mún mở máy lúc 6h thì cài tắt máy 6h và cắm sạc và đi ngủ! vậy là đc ùi đó nhưng fải cắm sạc wa đêm nhé hi và nhưng pm hưu ích như jasbaktaskman cũng có rất nhìu thủ thuật đó hi!

trungtrung57

Máy mình dạo này bị làm sao ý, rất là khó chịu~X(, mỗi khi máy rơi nhẹ nhàng hoặc đặt xuống bàn, có khi chỉ cần xoay ngang là máy tự tắt nguồn, lúc nào cũng thế, mình kiểm tra pin đã dán thêm băng dính vào r mà nó vẫn tắt không hiểu là làm sao, mình flash cả FW gốc lẫn CFW vẫn không đc , ai bik khắc phục vs

Votinhdaik

mình đang sài con 5230 hang us, khong co sống 3g anh em biet lam sao khong..: ps: băng tần ben us la` 1900 ben minh 2100