• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5320

vincentgreen54

Bạn thử làm thế này nhé.
Sau khi xóa cái font latin trong e /data /font/font2,bạn vào c/data /font,tạo thư mục Font2,copy cái font yaheihandelgotd vào đó.trong cái thư mục font đó có file fontrounter.ini,bạn mở nó ra,kéo xuống đến đọan

vincentgreen54

extra font to be loader,sửa lại cái đừờng dẫn thành C:\Data\Fonts\Font2\*.*
sau đó làm các bứớc đổi font như mình nói,restart lại là ok
lưu ý là thư mục cần tạo là Font2 chứ ko phải font2,đường dẫn sửa chính xác như mình viết,kể cả chữ viết hoa.

mrdragon88

ẹc, dùng fontrouterman cho đơn giản, copy font vào máy hay thẻ đều được
Posted via Mobile Device

vincentgreen54

Nhầm rồi bạn ạ,fontrouter khi cài trên 5320 thì trong file fontrouter.ini ko hề có cái extra font to be loader nên chuyện copy font vào ổ C để nó nhận ra là ko thể.

vincentgreen54

Còn copy font vào thẻ thì đố bạn kết nối với pc qua chế độ mass storage đc.^^
cách mình nói là tối ưu đấy.

mrdragon88

Nhầm rồi bạn ạ,fontrouter khi cài trên 5320 thì trong file fontrouter.ini ko hề có cái extra font to be loader nên chuyện copy font vào ổ C để nó nhận ra là ko thể.

Còn copy font vào thẻ thì đố bạn kết nối với pc qua chế độ mass storage đc.^^
cách mình nói là tối ưu đấy.

Mình đang để font trên ổ C đây, bạn có cần mình chụp screenshot cho xem ko???
Cách cài như sau:
1-cai fontrouter LT và fontrouterman (máy hoặc thẻ đều được)
2-chạy fontrouterman, trong mục fontlocation chọn đường dẫn font ở đâu thì copy font vào đó !:\data\font\
3-chọn font cần chuyển và restart là xong

tux4892

Thế là do nó ko load font đó đc.bạn nên search font yaheihandelgotd dung lượng 9,4 M.

Mình mà khởi động cắm thẻ thì bị đơ. Bỏ thẻ khởi động, thì lại bt nên toàn khởi động xong mới cắm thẻ. Giải thích hộ cái

Posted via Mobile Device

mrdragon88

Mình mà khởi động cắm thẻ thì bị đơ. Bỏ thẻ khởi động, thì lại bt nên toàn khởi động xong mới cắm thẻ. Giải thích hộ cái

Posted via Mobile Device

Tức là dt của bạn ko dùng được font đó

Posted via Mobile Device

tux4892

Tức là dt của bạn ko dùng được font đó

Posted via Mobile Device

Mình nói là đã dùng đ.c font mà. Để thẻ khởi động thì không khởi động đ.c thôi. Font hiện thị đầy đủ. Vấn đề cái thẻ nhớ thôi

Posted via Mobile Device

mrdragon88

là sao?bạn vẫn sử dụng được font thì sao lại ko khởi động được máy nhỉ?bạn để font trên thẻ hay máy
Posted via Mobile Device

tux4892

là sao?bạn vẫn sử dụng được font thì sao lại ko khởi động được máy nhỉ?bạn để font trên thẻ hay máy
Posted via Mobile Device

Mình để ở máy. Thế nên mới thấy lạ, hôk ảnh hưởng đến thẻ mà

Posted via Mobile Device

vincentgreen54

Mình đang để font trên ổ C đây, bạn có cần mình chụp screenshot cho xem ko???
Cách cài như sau:
1-cai fontrouter LT và fontrouterman (máy hoặc thẻ đều được)
2-chạy fontrouterman, trong mục fontlocation chọn đường dẫn font ở đâu thì copy font vào đó !:\data\font\
3-chọn font cần chuyển và restart là xong
nếu thế thì mình ko biết.sorry bạn nhé.
Posted via Mobile Device

wazza

anh ơi con máy của em (5320 XM) ko đoc được five có đuôi ".sis" phải làm sao để đọc được five kiểu đó hả anh! anh có cách nào ko bảo em với em cảm ơn anh!

devilman2008

Cac Ban oi cho minh hoi chut nhe

may minh la Nokia 5320 FW 4.13 luc' dau doc duoc file SWF,nhung sau khi hack phone cai dat game n-gage va nhieu phan mem khac,thi hoi oi,minh vao file SWF thi no' bao' la Lỗi hệ thống:(( anh em nao biet thi chi giup minh cach khac phuc voi' nha,minh mò hoài ma khong ra, Thanks

tux4892

may minh la Nokia 5320 FW 4.13 luc' dau doc duoc file SWF,nhung sau khi hack phone cai dat game n-gage va nhieu phan mem khac,thi hoi oi,minh vao file SWF thi no' bao' la Lỗi hệ thống:(( anh em nao biet thi chi giup minh cach khac phuc voi' nha,minh mò hoài ma khong ra, Thanks
bạn bây h thì hack phone và các cái khác chắc thạo rồi nhỉ? Format rồi hack lại là ok thôi. chắc bạn bị mất 1 file hệ thống nên mới bị thế.
Chú ý là gõ tiếng việt nha bạn

wazza

các anh ơi ai có phần mền diệt vỉut cho loại điên thoại này ko ạ!!
em tìm môt số phần mền nhưng chỉ có loại đuôi".sis" thôi ạ anh có thì cho em với!