• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5320

Kojiro

Super V.I.P
anh KJR nè,hình như dùng fontrounterman(ko phải fontrouter) trên 5320 thì tiện hơn fontchange phải.

Posted via Mobile Device

A đang trả lời theo số đông và cách anh biết, nếu em dùng 5320 thấy tiện thì ok, tốt nhất là nên thế vì a cũng ko có đủ máy để test hết được. E có thể up cái routerman đó lên cho bạn kia dùng luôn đi hay dẫn link (nếu có) cũng được.
Cảm ơn em nhé!

cuong8712

Cho mình hỏi về cách update quickoffice full cho máy với, tuy trong diễn đàn đã có hướng dẫn nhưng nó quá dài và quá cũ rồi mình ko thể đọc cả trăm trang để xem có trường hợp nào giống máy mình ko được nên mình mới hỏi ở đây, mình có xem qua cách hướng dẫn lấy key cho bản 5.0, hướng dẫn update bản v6 cho máy update lỗi nhưng đều ko làm được, cụ thể là khi mình vào phần cập nhật và nâng cấp trong bản QO có sẵn trong máy thi nó hiện lên thông báo: lỗi cập nhật catalog, nghĩa là mình không thể down bản 6 về qua điện thoại được, còn đối với mấy bản 6 đã cr@ck sẵn khi mình cài thì có cái hiện lên lỗi update, có cái hiện lên không thể update phải cài bộ chuẩn trước( mình để tiếng việt), , ai gặp những hiện tượng này rồi thì hướng dẫn mình hoặc đưa link trực tiếp đến bài viết hộ mình để mình tìm hiểu. Hình như bản QO có sẵn trong máy của mình bị hỏng nên mới bị như vậy

Chỉnh sửa cuối:

cuong8712

Thêm 1 thông tin nữa là mình hack bằng hello ox 1.03 vì vậy đối với 1 số phần mềm để cài được mình phải vào rompatch vào 3 file open4all, install.. và file gì đó nữa mình ko nhớ tên ^^ chọn patch và aplly mới cài được. Với cái file QO v1.68 đó mình đã thử cài bình thường rồi patch hết các file trên mới cài rồi xóa file 200002b3 rồi khởi động máy xong mới cài , lúc thì nó báo lỗi cập nhật, lúc thì nó báo không thể cài đặt phải cài bộ chuẩn trước lúc thì nó lại báo không thể cài đặt tập tin từ nhà phát hành không đáng tin cậy( mà với cùng file QO v1.68 đó), ai biết giúp mình với

cuong8712

Hờ hờ tạm thời thì mình cài được cái QO 6.1.87 rồi , tuy ko update được cái mới hơn nhưng thế này cũng được rồi8-|

Tungboc

Giúp đở khi sử dụng X-Plore v1.33

Mình có mua key của chương trình X-Plore v1.33 từ trang chủ của nó ,có cả địa chỉ mail để lấy key về nhưng khi cài đặt nhập key nó báo full,thoát ra vào lại nó đòi kiểm tra bản quyền ,bấm đồng ý nhưng không thể nào kết nối mạng để kiểm tra được vì máy 5320 chỉ sử dụng GPRS.trong khi đó mình vẫn kết nối vào mạng được với các trang khác cũng như update được một số chương trình trên máy.Các bạn có thể giúp đở và cho ý kiến dùm minh với .Cảm ơn

tux4892

mấy bác kiểm tra pm mới ở đâu thế (pm tiếng viêt và anh) hướng dẫn để anh em làm nào
Posted via Mobile Device

kitoBoA94

mn em là mem mới, em mới mua 5320 đc 1 tuần thì máy hay có tình trạng đang nghe nhạc thì tự dưng đứng máy, ấn nút power ko đc, phải tháo pin, tình hình có phải mang đi care ko ạ :-/

vincentgreen54

nếu em nghe nhạc bằng headphone mà bị đứng máy thì chỉ cần rút headphone ra là đc,ko cần tháo pin.

vincentgreen54

lúc trước anh dùng fimware 3.26 thì hay bị đứng máy,sau khi nâng cấp lên 4.13 thì ko bị gì nữa.

matran11

Mình mới tập sử dụng S60v3 nên cũng ko rành lắm, anh em ai biết hack pm của 5320 chỉ mình với, sẵn tiện cho mình xin luôn file "cer + Key" luôn. Số imei: 355740027829854. Anh em biết phần mềm quản lý cuộc gọi nào hay giới thiệu mình với. Thanks.

Kojiro

Super V.I.P
Mình mới tập sử dụng S60v3 nên cũng ko rành lắm, anh em ai biết hack pm của 5320 chỉ mình với, sẵn tiện cho mình xin luôn file "cer + Key" luôn. Số imei: 355740027829854. Anh em biết phần mềm quản lý cuộc gọi nào hay giới thiệu mình với. Thanks.

Bạn có thể thử cách này để hack: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=63049
Tất nhiên hack phải cần file cer, hướng dẫn có nhiều rồi, bạn hãy tự lực cách sinh nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=59511
Bạn có thể dùng MCleaner hay ACM để quản lý cuộc gọi. Tự search nhé!

wazza

anh ơi cho em hỏi python là cái j đấy ạ??mấy cái ứng dụng nó yêu cầu có nền python em cài vào máy ko dùng dc em muốn cài python thì phải làm sao ạ???

zindo007i

anh ơi cho em hỏi python là cái j đấy ạ??mấy cái ứng dụng nó yêu cầu có nền python em cài vào máy ko dùng dc em muốn cài python thì phải làm sao ạ???

Python nó tương tự như NET trên Win ây ! những ứng dụng viết trên python thì bắt buộc bạn phải cài python và các thư viện của nó... thì mới chạy đc.
bạn vào đây down nhé !
http://pdaviet.net/showthread.php?t=38862&page=10

Chỉnh sửa cuối: