• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5320

ANHTUAN9791

Vụ này hay nha , N95-8G có không ta ? mình nghĩ up fw thì không biết sao chứ format nó cũng hỏi Security code mà

Hic đã test N95-8G không có chức năng này

Format 4 ngón thì máy không có cơ hội để hỏi mình thì mình đã format xg rồi!

k7rapper

N82 cũng không support chức năng này
Hình như chỉ có trên 9.3 hay sao í

raiju102

các bạn ai có chương trinh j` hay cho 5320 thi pót len di,ai co chương trinh chuyển đưôi nhac hinh cho may nay ko
minh co may cai chuyen dinh dang 3gp ma no chuyen ko full dc
chan wa ko bik chep phim vao lam sao

jeetyeks

Cho em hỏi la bắt buoc phai hack mơớ caàiđược game hoac phần mềm vào sao/
N5320 có thể cái game hay phan mem cua OS 9.1 hay 9.2 duoc ko? Lam sao de minh biet fw bao nhieu?

Bạn vào trong Settings xem mọi thông tin được hết mà

jeetyeks

các bạn ai có chương trinh j` hay cho 5320 thi pót len di,ai co chương trinh chuyển đưôi nhac hinh cho may nay ko
minh co may cai chuyen dinh dang 3gp ma no chuyen ko full dc
chan wa ko bik chep phim vao lam sao

Bạn muốn chép video vào thì dễ thôi.
Cắm cable USB nối phone với máy tính, lựa chọn kiểu kết nối là Media Transfer. Máy tính sẽ nhận phone của bạn như một thiết bị Media. Sau đó bạn dùng Windows Media Player để đồng bộ file video mà bạn muốn xem trên điện thoại. Đồng bộ xong những file video này sẽ có dạng .wmv. Real player của 5320 chơi tốt ;;)

jeetyeks

Đơn giản là máy bạn không hỗ trợ unicode, 1 là bạn phải đổi sang code hỗ trợ unicode rồi up lại fw, 2 là bạn phải sài font hỗ trợ unicode.

Không phải là 5320 không hỗ trợ unicode đâu bạn ah. Có khi chương trình Việt hóa đó sử dụng font khác.

jeetyeks

Chạy file flash

Nokia 5320 hỗ trợ chạy các file flash rất ngon, nhưng hình như chỉ với file có dung lượng thấp thôi thì phải.

Mình chạy file .swf dưới 1MB thì nó chạy vô tư, nhưng file hơn 5MB nó báo lỗi là "Not enough memory to open file", trong khi bộ nhớ trong của máy là 140MB, không có chương trình nào chạy kèm ngoài ông Realplayer. Mặc dù với file .flv thì nó chạy bất kể dung lượng. Bó chiếu! X-(

Ai biết chỉ giùm với nha :(

bachhaiduong007

mình dùng 5320 v3.26 thì chương trình máy đọc được các file video nhu MP4, M4V.
Nhưng khi nâng cấp lên 4.13 thì không thể đọc được các file này nữa. Ngay cả file mp4 mới quay phim xong thì cũng không thể vào được.
Nhấn vào là nó cứ báo Unknown file format ==> ko bít jì lun.
Ai biết làm thế nào, máy mới đọc được các file này không vậy? chỉ cho mình với...

mình xài con 5320 v3.26 thì xem được các file video như mp4, m4v.
nhưng khi up lên v4.13 thì không thể xem được các file này nữa.
ngay cả file video mà nó mới quay cũng không xem được, nhấn vào là nó báo Unknown file format , là bị gì vậy mấy bác.
Ai biết làm cách nào cho máy của em đọc được các file này không vậy?
em xin cảm ơn nhiều.

nobitak8

Thắc mắc về 5320

Mình đang xài con 5320 (mình nghe nói là loại 5320 mới ko hack dc). Mình ko rành về dt lắm, các bạn cứ xem mình giống như baby đi nha. Hiện giờ con 5320 của mình chưa hack phone, các bạn làm ơn hướng dẫn dùm mình cách hack phone với
Số IMEI của mình 355740023924915
Thank các bạn rất nhiều!

nobitak8

Tớ đang chóng mặt với thằng 5320 này nè, mấy bữa nay tìm đủ mọi cách nhưng vẫn ko hack phone dc. Lời bình cho 5320: nghe nhạc chất lượng tốt tuy hơi bé tý xíu, game thì bao la tha hồ down về mà chơi (hiện giờ trong máy tui có trên 50 game hixhix), ứng dụng thì bao vây nhưng vì chưa hack phone dc nên cái xài dc cái ko

jeetyeks

Hack 5320 trong topic này có hướng dẫn cụ thể rồi mà bạn. Bạn xem lại đi. Ko thì link nè:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=33022

Nokia 5320 hỗ trợ chạy các file flash rất ngon, nhưng hình như chỉ với file có dung lượng thấp thôi thì phải.

Mình chạy file .swf dưới 1MB thì nó chạy vô tư, nhưng file hơn 5MB nó báo lỗi là "Not enough memory to open file", trong khi bộ nhớ trong của máy là 140MB, không có chương trình nào chạy kèm ngoài ông Realplayer. Mặc dù với file .flv thì nó chạy bất kể dung lượng. Bó chiếu! X-(

Ai biết chỉ giùm với nha :(

Ko ai biết về vấn đề này sao?

Posted via Nokia 5320

Kojiro

Super V.I.P
Ko ai biết về vấn đề này sao?

Posted via Nokia 5320

Trình của máy xem dưới 1MB là đúng và ko có cách nào xem lớn hơn cả bạn à. Bạn có thể test thử với CorePlayer hay SmartMovie 4.01, nhưng rất khó đó nha.

jeetyeks

Hướng dẫn cách hack phone trong forum này đâu có thiếu, bạn search trước khi hỏi đi nha!

overkill

Member
5320 XM cần giúp

em vừa mới mua cây 5320 XM fw 3.26 mà hack = Drakkarious 3.01 thì ko có tác dụng, ai có cách nào hack cây này không giúp em với, thank

tux4892

Cần hướng dẫn format 5320

mình hôm trước làm rơi máy chẳng hiểu thế nào đơ luôn phần game n-gage .máy lại hơi chậm hơn bt 1 ít. Mình muốn format thì làm thế nào. Mình muốn làm cả thẻ và bộ nhớ trong. Cho hỏi luôn là copy danh bạ để tránh mất khi format thế nào và up fw rồi cần up lại không?
Thank trước

i_love_baby387

mình hôm trước làm rơi máy chẳng hiểu thế nào đơ luôn phần game n-gage .máy lại hơi chậm hơn bt 1 ít. Mình muốn format thì làm thế nào. Mình muốn làm cả thẻ và bộ nhớ trong. Cho hỏi luôn là copy danh bạ để tránh mất khi format thế nào và up fw rồi cần up lại không?
Thank trước
danh bạ thì copy vào sim bạn nhé!! cách fomat là ấn *#7370# code mặc định của máy là 12345

không phải úp lại fimware đâu, nhưng có thể phải hack lại;)

ANHTUAN9791

Thank trước

Cách format 4 ngón:tắt nguồn sau đó nhấn các phím "3"+"*"+"nút xanh"(nút gọi)+"phím nguồn" giữ cho đến khi nào thấy hình bàn tay nắm nhá,đừng thả nút nào nha.không lâu lắm đâu.

Danh bạ thì bạn dùng PC suite backup lại,khi nào format xong thì Restore.Danh bạ sẽ nguyên như cũ.