• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5320

daiduonghp93

ax, chỉ con fw 3.26 mới ko hack đc còn fw 3.08 vẫn hack đc mà .... máy em là máy cũ, phần mềm cập nhật từ tháng 7 kia ....

N5320

Thảo luận N5320 XM

Mình đang sài con 5320 XM đã hack nhưng khi cài theme mới vào thì có 5 cái Folder không thể nào thay đổi icons đc máy mình không có chụp màn hình nên không có hình ảnh, ai bít cách khắc phục thì chỉ mình cái. Thank:(

N5320

Giúp về font của N5320

mình đang dùng các PM việt hóa của PDA nhưng khi cài vào máy 5320 thì bị lỗi font chữ có một số hiện lên ký tự là hình vuông ai chỉ mình cách lấy font việt chính xác với. Thank

Kojiro

Super V.I.P
không ai bít cách khắc phục lỗi này à :((

Không phải theme nào cũng đổi icon các folder đó, có theme còn không đổi cái nào nữa kìa. cái đó là do theme nhé. Nếu muốn đổi thì bạn down cái theme nào có dung luợng từ 1MB trở lên đi, nó thay hết cho bạn.

mình đang dùng các PM việt hóa của PDA nhưng khi cài vào máy 5320 thì bị lỗi font chữ có một số hiện lên ký tự là hình vuông ai chỉ mình cách lấy font việt chính xác với. Thank

Đơn giản là máy bạn không hỗ trợ unicode, 1 là bạn phải đổi sang code hỗ trợ unicode rồi up lại fw, 2 là bạn phải sài font hỗ trợ unicode.

N5320

Mod cho hỏi cái PM tạo theme ngay trên mobile có thể cho thêm icons vào đc ko vậy, mình có icons của Win7 rất đẹp muốn làm icons cho ĐT nếu đc chỉ mình cách làm nha

k7rapper

Mod cho hỏi cái PM tạo theme ngay trên mobile có thể cho thêm icons vào đc ko vậy, mình có icons của Win7 rất đẹp muốn làm icons cho ĐT nếu đc chỉ mình cách làm nha

phần mềm tạo theme trên mobile không thể mod thêm icon vào được, chỉ dùng được các icon có sẵn thôi
muốn mod icon thì có thể dùng soft MenuEditor ( đã post trên diễn đàn)

zack

Cho em hỏi la bắt buoc phai hack mơớ caàiđược game hoac phần mềm vào sao/
N5320 có thể cái game hay phan mem cua OS 9.1 hay 9.2 duoc ko? Lam sao de minh biet fw bao nhieu?

zack

sao em ko the cai bat cu cái gì vào điện thoại hết. không chuyển duoc từ máy tính vào điện thoại. dùng Pc suite cung ko chuyen may cai ung dung vao duoc. no cu bao may ko doc. copy file cung ko duoc. co the giup em voi

mrdragon88

Hướng dẫn khóa 5320 XM bằng SMS ko cần dùng phần mềm

Mình đang dùng 5320 và thấy em này có 1 chức năng rất thú vị là khóa máy bằng SMS - Remote phone locking.
Sau đây mình xin hướng dẫn cách làm:
1-Đầu tiên các bạn nên đổi Security code mặc định của máy:
Setting/Phone setting/General/Security/Phone and sim card/Lock code/Change
code mặc định là 12345.Sau khi đổi code để khỏi quên các bạn nên ghi vào đâu đó và cất thật kỹ (tốt nhất là két sắt :D)
2-Để kích hoạt chức năng Remote phone locking các bạn vào
Setting/Phone setting/General/Security/Phone and sim card/Remote phone locking và chọn Enable
Nhập lệnh khóa máy vào.Lệnh là bất cứ ký tự gì.VD:lock
Xác nhận lại lệnh
Nhập tiếp Security code vừa đổi ở trên
Thế là xong.
Để khóa máy bằng SMS các bạn làm như sau:
Soạn tin với nội dung là lệnh ở trên (chú ý là viết đúng cả chữ hoa và chữ thường) .VD:lock rồi gửi đến số điện thoại của chính mình.
Bạn có thể gửi tin từ bất ký số điện thoại nào kể cả số của chính mình
Khi nhận được tin nhắn, ngay lập tức điện thoại của bạn sẽ bị khóa (xuất hiện 1 cái ổ khóa to đùng trên màn hình) và sau đó điện thoại của bạn sẽ gửi lại 1 tin nhắn thông báo với nội dung : Phone locked.
Như vậy chỉ có ai biết Security code mới có thể Unlocked được điện thoại của bạn.
Cách này rất hữu ích khi bạn để quên điên thoại ở đâu đó mà ko muốn người khác mở điện thoại của mình hoặc trong trường hợp bạn bị mất cắp và ko muốn tên trộm xem được các thông tin trong máy
Tuy nhiên mình ko biết Format 4 ngón có thể xóa được Security code ko nữa:-?
Ngoài ra các bạn có thể dùng cách này để trêu bạn bè, người yêu hay muốn tán một em nào đó (chơi trò anh hùng cứu mỹ nhân ý :))) nhưng với điều kiện điện thoại của người đó có chức năng Remote phone locking và chưa đổi Security code mặc định hoặc bạn biết code
Have fun.

MinhThang

Manager
Đây là khóa máy từ xa, nhưng em này được tích hợp sẵn trên máy, rất hay các máy khác thì phải dùng ADL cũng có chức năng này, không biết còn chức năng khóa khi thay đổi Sim không bạn, vọc thử xem.

ADL ko phải bản nào cũng có:D Bản 2.0 trở lên mới hỗ trợ.
Và chức năng này ko phải máy nào cũng có. Hình như là fp2 trở lên mới có.

mrdragon88

Đây là khóa máy từ xa, nhưng em này được tích hợp sẵn trên máy, rất hay các máy khác thì phải dùng ADL cũng có chức năng này, không biết còn chức năng khóa khi thay đổi Sim không bạn, vọc thử xem.
Có luôn cả chức năng khóa máy khi thay Sim
Setting/Phone setting/General/Security/Phone and sim card/Lock if Sim card changed

nam303hp

bài này hay đấy, xài nhiều rồi giờ mới để ý đến mục này, tệ quá. Tks 1 lần nữa nhé.

nothing736

:D sài 5320 gần tháng mà mình ko nghĩ zụ Remote phone locking là khoá từ xa đấy, cứ nghĩ khoá j j đấy :)

boyPDA

Mình đang dùng 5320 và thấy em này có 1 chức năng rất thú vị là khóa máy bằng SMS - Remote phone locking.
Sau đây mình xin hướng dẫn cách làm:
1-Đầu tiên các bạn nên đổi Security code mặc định của máy:
Setting/Phone setting/General/Security/Phone and sim card/Lock code/Change
code mặc định là 12345.Sau khi đổi code để khỏi quên các bạn nên ghi vào đâu đó và cất thật kỹ (tốt nhất là két sắt :D)
2-Để kích hoạt chức năng Remote phone locking các bạn vào
Setting/Phone setting/General/Security/Phone and sim card/Remote phone locking và chọn Enable
Nhập lệnh khóa máy vào.Lệnh là bất cứ ký tự gì.VD:lock
Xác nhận lại lệnh
Nhập tiếp Security code vừa đổi ở trên
Thế là xong.
Để khóa máy bằng SMS các bạn làm như sau:
Soạn tin với nội dung là lệnh ở trên (chú ý là viết đúng cả chữ hoa và chữ thường) .VD:lock rồi gửi đến số điện thoại của chính mình.
Bạn có thể gửi tin từ bất ký số điện thoại nào kể cả số của chính mình
Khi nhận được tin nhắn, ngay lập tức điện thoại của bạn sẽ bị khóa (xuất hiện 1 cái ổ khóa to đùng trên màn hình) và sau đó điện thoại của bạn sẽ gửi lại 1 tin nhắn thông báo với nội dung : Phone locked.
Như vậy chỉ có ai biết Security code mới có thể Unlocked được điện thoại của bạn.
Cách này rất hữu ích khi bạn để quên điên thoại ở đâu đó mà ko muốn người khác mở điện thoại của mình hoặc trong trường hợp bạn bị mất cắp và ko muốn tên trộm xem được các thông tin trong máy
Tuy nhiên mình ko biết Format 4 ngón có thể xóa được Security code ko nữa:-?
Ngoài ra các bạn có thể dùng cách này để trêu bạn bè, người yêu hay muốn tán một em nào đó (chơi trò anh hùng cứu mỹ nhân ý :))) nhưng với điều kiện điện thoại của người đó có chức năng Remote phone locking và chưa đổi Security code mặc định hoặc bạn biết code
Have fun.

vậy nếu lỡ wên pass hay nhập pincode nhiều lần(giống pincode trên sim nhập 3 lần phải nhập PUK nếu không đúng 3 lần sẽ khóa vĩnh viễn chỉ còn nhờ care thui) thì sao ạ(có khóa lun không?)?4 ngón có giải quyết được không các bác?

mrdragon88

vậy nếu lỡ wên pass hay nhập pincode nhiều lần(giống pincode trên sim nhập 3 lần phải nhập PUK nếu không đúng 3 lần sẽ khóa vĩnh viễn chỉ còn nhờ care thui) thì sao ạ(có khóa lun không?)?4 ngón có giải quyết được không các bác?

Cái này thì mình chưa thử vì mình toàn nhập đúng Pass :D
Còn vụ format 4 ngón thì mình cũng chưa dám thử vì ko muốn cài lại tất cả các phần mềm.Mệt lắm:D

zippi

a N82 cũng có cái khóa dt khi thay sim :D, nhưng mà để thế cho vui chứ có ai xài đâu... rủi mà dt có ko cánh bay mất thì ra hàng dt nó format hay chạy lại firmware là xong

kennho

Vụ này hay nha , N95-8G có không ta ? mình nghĩ up fw thì không biết sao chứ format nó cũng hỏi Security code mà

Hic đã test N95-8G không có chức năng này

nam303hp

Nếu cậu nhập sai CODE nhiều lần máy sẽ tự động khóa trong vòng 5 phút. Cậu yên tâm, nhập CODE của máy có sai nhiều chăng nữa thì cũng ko sao đâu.