• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic.

0908727527

Máy 5530 của em xài bình thường, bây giờ restar xong vào menu nó bảo Lỗi hệ thống là sao ạz ? Có cần flash lại không? Bác nào giúp em vụ này với. Thks trc ạz..

Format lại xem hết k rồi mới FLASH lại :|

langtu069

Ổn r` các bác ạ... Em định khôi phục cài đặt để flash nhưng khôi phục xong thì vào menu được r`... Thks các bác nhìu lém.

lonius

cho mình hỏi....máy của mình giớ k nhấn đc phím gọi và danh bạ ngoài màn hình...ai chỉ mình khắc phục với :(

XxRayZxX

Mình flash con 5530 cứ bị báo vậy là sao cả nhà Error reading phone init data...

Onghuynh

con 5530 của mình cứ hơn một ngày là cạn sạch pin dù rằng mình ít sư dụng. có phải nó ăn nguồn không vậy hả các bác? xin tham mưu giúp mình với.thanks verymuch.

luvpi

con 5530 của mình cứ hơn một ngày là cạn sạch pin dù rằng mình ít sư dụng. có phải nó ăn nguồn không vậy hả các bác? xin tham mưu giúp mình với.thanks verymuch.
mình cũng bị tương tự

b0m_lx

hơn 1 ngày là ngon chán
tui dùng 1 ngày sặc 1 lần
có khi 2 lần ý chứ :))

Lan_Truong

sao mình jaf no ko có mode của đời này nhỉ
trước giờ jaf cho 5k8 vẫn bìn thường mà
giờ mới thử con này

rosica

Con 5530 của mình flash len 40.0.021 thì nó bị mất 2 game gốc trong máy X_X lên mạng down lại rồi cài thì nó ghi " Ko cài đc . Phần mêm đã có sẵn trong máy" X_X làm sao để cài lại đc game đấy bây h ! mong các pro chỉ giáo giúp

XxRayZxX

coi lại FW với đường dẫn tới FW coi sao...flash ở DEAD USB cho nó lành nhé...
Xem lại rất cẩn thận rồi cậu..mình flash ở dead úb ko thôi..lâu lâu thì ko báo dòng chữ đó thì lại báo phone cant reboot :(..Đến chán..Ai ở tphcm mà chuyên về cái này giúp mình với..

Yozoom

điện thọai em bị dính virus,nếu để lâu trong máy có bị sao không ạ ? dùng netqin quét mà không thấy virus :))

jinkuz

em đang dùng 1 con 5530 cfw.32.0.001. Phiên bản tùy chỉnlaf.0.007.C02.01. Máy e đã hack. Nhưng em muốn dùng cfw của c6 có đc không ạ. Tại e thấy cái màn hình nền của c6 đẹp qá. Có ai biết giúp e làm sao có thể dùng đc cái màn hình nền như của c5 đc k ạ. Cám ơn trước ạ :)

Hamai93

Xin tro giup lay lai mat khau 5530?
Minh bi ai doi mat khau mac dinh cua nokia 5530 nen xin pro nao chi cho cach don gian nhat de lay lai va doi lai mat khau. Imei 351540042238907