• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic.

longtu7000

Tình hình là mình sử dụng e 5530 sau khi update lên v40.0.00.03 , và mình đã hackphone ok luôn , máy chạy ok hết nhưng ko biết sao cai wifi kết nối mang thành công . nhung ko truy cập web đc , kết nối bằng 3g, gprs thi ok , ae ai biết tình trạng này xin chỉ cách khắc phục dùm mình cái , thanks !

ShenTran

Tình hình là mình sử dụng e 5530 sau khi update lên v40.0.00.03 , và mình đã hackphone ok luôn , máy chạy ok hết nhưng ko biết sao cai wifi kết nối mang thành công . nhung ko truy cập web đc , kết nối bằng 3g, gprs thi ok , ae ai biết tình trạng này xin chỉ cách khắc phục dùm mình cái , thanks !

mở trình duyệt lên , chọn cài đặt - Bình thường - Điểm truy cập - hỏi khi cần , thử lại xem :D

h04ngl0ng

mở trình duyệt lên , chọn cài đặt - Bình thường - Điểm truy cập - hỏi khi cần , thử lại xem :D
không được đâu bro à.máy mình cũng đang tình trạng thế đây.híc.cắm cáp thì được 1 lần nó kết nối rồi thôi.chẳng thể flas được.bro nào cho mình ý kiến với.không vào được wifi.buồn quá

boyvui821

em xai 5530 moi up len ban v40.0.00.03 chua hack ji het .bay giờ em muốn lấy cer va key để hack may nhung ko biet lay sao.mây anh lam ơn giup em lay cer va key với.

boyteen_c7

cho e hỏi xíu. Bây giờ e muốn thay mắt camera 3.2 thành mắt camera 5 chấm thì có đc k ạ? nếu thay đc thì mặt lợi,mặt hại như thế nào và thay thì hết khoảg bao nhiêu tiền ... cảm ơn các bác.

hoaithang

[HELP] 5530 tắt nguồn khi gọi

cái đt 5530 của em bữa nay bị bệnh trên, e search trên mạng và có thấy giải pháp là dán miếng keo gì đó nhưng các pic hướng dẫn thì die hết rồi. bạn nào có hình có thể cho mình đc :(
cảm ơn các bạn đã đọc

hoaithang

e format, flash các kiểu rồi bác ạ, nghe nói dán miếng keo gì đấy vào dây loa mà ko biết làm thế nào cả :(

nhoxkyo97

mấy pro` cko e hỏi 5530 cũa e đem ra care họ bảo fãi thay main 800k.. ai bít nới nào giá cả thấp hay tốt hơn chĩ e với

aliboy9x

Con 5530 của e cứ gọi hoặc nghe là bị tắt máy, còn nếu nghe loa ngoài hoặc earphone thì ko sao, nghe nói là bị lỗi cảm biến :-s, ko biết có ai bị chưa và cách fix là gì xin chỉ e với :-s, up FW mới nhất có khắc phục đc k hay phải mang lên nokia care :-s
Tks !!

aliboy9x

[Help] 5530 bị tắt nguồn khi gọi và nghe

5530 của e bị tắt nguồn mỗi khi gọi và nghe = loa trong, còn xài loa ngoài hoặc phone thì ko bị sao hết.
Ai biết cách khắc phục chỉ giáo em với , ko biết up FW lên bản mới nhất có hết k nhỉ hay fải đem ra nokia care :-s
Tks!!

Trvuphuong

Member
Cái đó chắc là do cảm biến khoảng cách thôi mà.. Khi áp đt vào tai thì màn hình sẽ khoá(để tránh bị ấn nhầm thui)

prayer_7994

e sài 5530 cũng 2 năm rồi mà e làm rớt hơi nhìu. mà cũng ngộ là màn hìh vẫn ko hề bị 1 chút jì cả. cảm ững vẫn còn chuẩn ko bị lệnh khi chạm. mà võ ngoài thì trầy và bị bung ngay cái mép chạy dọc xung quanh ngăn cách giữa màn hìh máy và phần sau. bh e mún thay lại mới thì khoảng bnhiu tiền. e học sinh cần tư vấn để liêu dg` để dành tiền. ai b' về chuyên môn này thì giúp e với. e cảm ơn

manhphanmem

Cứu 5530XM bật nguồn rung nhưng không lên với ạ

Chả là máy 5530XM của E tự dưng bật không lên. Khi bật chỉ rung 1 chút rồi vẫn im lìm không thấy gì. Em flash FW mới nhất (40.0.3) bằng phoenix 2011 và J.A.F 1.98.66 Beta5 cũng không được:
- Flash bằng phoenix thì được 14% báo không tìm được máy hay gì gì đó
- Flash bằng J.A.F thì đến đoạn Poollding.... thì cũng không xong

Các bác cứu E với