• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic.

xsamxungx

Giới thiệu với các bạn một cách reset
lại mật khẩu (Security code) một cách
đơn giản nhất, chỉ sau không đầy 1 phút nhé. Nhanh thì vài giây thui
Bật web,kết nối Net.
Rồi vô trang: http://nfader.z-host.ru Giao diện web hiện ra, ở giữa là cái
bảng với dòng chữ rất to :
Security Mastercode For Nokia
Mobiles Các bạn nhập số IMEI của máy Nokia
cần tìm Security Master-code (để biết
số IMEI của máy, nhấn *#06# hoặc
tháo pin coi phía sau máy), rồi nhấn
Generate (nhớ check vào "I'm legal
owner of the phone with that IMEI") A... lê... hấp... Xong!...
Mở máy Nokia của bạn thử xem nhé.
Thay đổi lại code luôn cho nó dễ nhớ!
Từ bây giờ bạn không phải nơm nớp lo
quên mật khẩu hay là có ai đó khóa
máy của mình nữa ! LƯU Ý: Nếu làm đúng theo cách mình
chỉ trên mà ko đc thì có nghĩa là...
điện thoại của bạn ko làm đc theo
cách này. Nếu ko đc bạn đem ra tiệm nó làm 20k-30k à
p/s :máy làm đc , máy ko làm đc, hên xui,...nhưg dù sao cũg share để bạn đỡ tốn 30k :D , sr minh on =đt nên ko up hình được.
Nguồn :ssc.vn , edit by : me :D
trang này vào dc chết liền luôn

style144

JAF lại đy bạn, jaf chắc đc đấy , lên vnzoom vs tinhte thấy nhìu ng làm cách này, bạn thử xem - đừng nói là bạn ko biết flash :D

Chỉnh sửa cuối:

zacknguyen92

Các bro cho em hỏi,em 5530 của e ngày xưa chụp ảnh nét lắm.Dạo này chụp ảnh mờ hẳn.Các bro giúp em với ạ

style144

Các bro cho em hỏi,em 5530 của e ngày xưa chụp ảnh nét lắm.Dạo này chụp ảnh mờ hẳn.Các bro giúp em với ạ

Tại vì em làm trày kính camera, tại vì camera em xuống cấp, tại vì fw mà em đang dùng bị lỗi, tại vì phần cứng máy e vấn đề,... Bạn fải nói rõ bạn dùng fw gì,... mọi ng mới giúp đc chứ

bangbang0809

5530 không dùng được wifi

Con 5530 của em không thể lưu được đích mạng wifi ( ấn kết nối xong là nó xong luôn, k lưu điểm truy cập ) trước đây đã bị 1 lần r jaf lại là bt ngay nhưng gần đây chả hiểu sao jaf lại liên tục r mà vẫn chưa hết bệnh :(( mong các pro giúp em

zacknguyen92

Nokia 5530 không lên sóng sim viettel

Tình hình là em 5530 của em tự nhiên dở chứng,lắp sim viettel không lên sóng nhưng vẫn nhận sim.Còn các sim khác thì dùng bình thường.Em đã chạy lại phần mềm rồi mà vẫn không được.Nếu không được thì em nên đưa đi sửa chỗ nào ạ.Em ở Hà Nội.Em xin cám ơn!

Radium

Moderator
Tình hình là em 5530 của em tự nhiên dở chứng,lắp sim viettel không lên sóng nhưng vẫn nhận sim.Còn các sim khác thì dùng bình thường.Em đã chạy lại phần mềm rồi mà vẫn không được.Nếu không được thì em nên đưa đi sửa chỗ nào ạ.Em ở Hà Nội.Em xin cám ơn!

hay do sim vt của bạn bị hư? :-?

zacknguyen92

Tại vì em làm trày kính camera, tại vì camera em xuống cấp, tại vì fw mà em đang dùng bị lỗi, tại vì phần cứng máy e vấn đề,... Bạn fải nói rõ bạn dùng fw gì,... mọi ng mới giúp đc chứ
Em up fw mới rồi mà vẫn mờ ạ.Ra thợ xem qua bảo phải thay mắt,không biết có đúng k ạ

Yozoom

Giúp với, máy em tự nhiên xuất hiện 1 số file không thể xóa đc. Ai biết cách xóa chỉ em với

hoalovevan3309

cần các pro giúp đỡ về Cách Update thời gian

mình đang dùng con 5530XM ,chả là con này cứ tháo pin ra là phải cài lại thời gian.ngày trước thì mình bật tự động cập nhật ngày giờ tự đông rồi vào web trang chủ của nokia là ngày giờ tự động cập nhật lại.Giờ không hiểu vì sao lại không cập nhật được nữa.mình nghĩ là do mạng tại vì trước lắp sim MOBI thì không cập nhật được ,dùng Viettel thì đc.mình tìm đc phần mềm syn time,nhưng giờ lại không đc nữa.Mong các pro chỉ giáo xem bị làm sao hoặc cho phàn mềm cập nhật ngày giờ với

dtnam24

từ điển nokia 5530

Các thím có phần mềm gốc dictionary ko send cho mình với mình ko tìm đc..chỉ có ngôn ngữ thôi cài vào nó báo ko có bộ chuẩn cài trước..mình dùng 5530:-/

ndkmt

Giúp e với !!! con 5530 của e bị mất biểu tượng pin và vạch sóng do xóa nhầm file

Do e nghịch nên đã xóa mất 1 file gì đó trên con 5530 nên bị mất biểu tượng pin và vạch sóng :( các anh có thể giúp e khôi phục lại 2 biểu tượng ấy được không ạ ??
em cám ơn các anh rất nhiều

xuanphund

các bạn cho mình hỏi e 5530 xm của mình nó toàn mất sóng thôi nản quá.........haiz........chẳng bit làm thế nào nữa!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!giúp mình vs..........

hantinhtu_baby

các bạn cho mình hỏi e 5530 xm của mình nó toàn mất sóng thôi nản quá.........haiz........chẳng bit làm thế nào nữa!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!giúp mình vs..........

Anh muốn giúp thì phải nói rỏ fan bệnh chứ!sóng lúc có lúc không,chập chờn hay là mất hẳn luôn?trường hợp máy có va chạm rơi nước gì không?