• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic.

daituongquan

đang chạy v40 rồi thì nó bị điên hay sao. hay là khi jaf xong nó mới bị điên. tốt nhất là lên navirm tải ofw v40 về mà jaf, cứu xong rồi jaf lại cfw khác cho an tâm. còn rung là cứu được

manhphanmem

đang chạy v40 rồi thì nó bị điên hay sao. hay là khi jaf xong nó mới bị điên. tốt nhất là lên navirm tải ofw v40 về mà jaf, cứu xong rồi jaf lại cfw khác cho an tâm. còn rung là cứu được
Trc khi chết nó ở v3xx bác ạ. Đứa bạn E đang dùng kêu hết pin hay làm sao ma ko lên, bật thì chỉ rung 1 cái thôi, xong nó trả E. E ĐEN QUÁ HUHU

i34_i3y_vjp

chào bạn. mình cũng từng bị như bạn. nhưng máy mình là 5233. Sau khi jaf nếu bạn bị như hình dưới:

thì bạn hãy mang ra care và chuẩn bị ít nhất 500k>:)>:)>:)
chia buồn với bạn!!!

Bạn có thể xem thêm triệu chứng của máy mình:
Tình hình là máy mình mấy tháng nay không nghịch gì cả và vẫn dùng bình thường. Hôm qua ngồi rỗi nên có tải bản fw của bạn Luu_Tan_Vu về cài(http://www.pdaviet.net/showthread.ph...-NEW-YEAR-2012), máy chạy khá mướt và nói chung là tốt. Sáng nay đi chơi cũng chỉ chụp ảnh, rồi tự nhiên máy đen thui lại. Mình nhấn nút nguồn cũng chỉ lóe sáng và tắt ngúm và sau đó là 4mat 4 ngón cũng y như vậy(lóe sáng rồi tắt).vừa về nhà là mình flash lại em nó = bản của Luu_Tan_Vu và fwv51 gốc của máy đều không dc. jaf chạy xong và hiện thông báo trên

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
Mình thì trợ giúp bạn ntn.
Bây giờ kiếm cái sạc đa năng.sạc cho cục pin đầy đi đã. rồi đem đi flash vs bản fw tướng ứng - mới nhất .
rất có thể bạn đã jaf trong khi máy còn ít pin

manhphanmem

chào bạn. mình cũng từng bị như bạn. nhưng máy mình là 5233. Sau khi jaf nếu bạn bị như hình dưới:

thì bạn hãy mang ra care và chuẩn bị ít nhất 500k>:)>:)>:)
chia buồn với bạn!!!

Bạn có thể xem thêm triệu chứng của máy mình:

Của E bị y xì như trong hình đấy, của bác lên care nó bảo bị sao vậy

manhphanmem

Mình thì trợ giúp bạn ntn.
Bây giờ kiếm cái sạc đa năng.sạc cho cục pin đầy đi đã. rồi đem đi flash vs bản fw tướng ứng - mới nhất .
rất có thể bạn đã jaf trong khi máy còn ít pin
Vâng để về E sạc đầy pin xem sao vù pin của E cũng hết mỗi

aliboy9x

5530 của e bị tắt nguồn mỗi khi gọi và nghe = loa trong, còn xài loa ngoài hoặc phone thì ko bị sao hết.
Ai biết cách khắc phục chỉ giáo em với , ko biết up FW lên bản mới nhất có hết k nhỉ hay fải đem ra nokia care :-s
Tks!!

Ai giúp mình với

manhphanmem

Sạc pin đầy chạy fw cao nhất 40.0.3 bằng phoenix và jaf đủ kiểu vẫn ko lên, tắc ở đoạn poolling.... ko biết box có cứu đc ko các bác ơi. Chán quá đi mất

Radium

Moderator
Sạc pin đầy chạy fw cao nhất 40.0.3 bằng phoenix và jaf đủ kiểu vẫn ko lên, tắc ở đoạn poolling.... ko biết box có cứu đc ko các bác ơi. Chán quá đi mất

bạn dùng cfw thử xem. K thì ra care thôi.

Yozoom

Vừa đi chơi về mở máy, vào trình phát nhạc thì máy báo "tập tin bị lỗi, hủy thao tác " là sao thế mấy bác, hix. trong khi em vào xplore và mở tập tin thì vẫn phát bình thường ~X( HELP

MinhThang

Manager
Vừa đi chơi về mở máy, vào trình phát nhạc thì máy báo "tập tin bị lỗi, hủy thao tác " là sao thế mấy bác, hix. trong khi em vào xplore và mở tập tin thì vẫn phát bình thường ~X( HELP

Bạn tắt máy khởi động lại xem nó nhận không nhé.