• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5530 XpressMusic.

vuminhtu77

Cần giúp máy Nokia 5530 chỉ rung không lên màn hình

Do 1 lần dùng hết kiệt pin,sạc không vào lôi ra sạc đa năng song cho vào thì không lên nguồn,chỉ rung 1 cái thôi,không lên màn hình,kiểu như ngày xưa em bị downgrade ý,đã flash lại,chạy đc nhưng bước cuối cùng thì báo lỗi,không hiện Done Done như bình thường,màn hình sáng rồi tối tầm 3-4 lần rồi thôi,Jaf báo lỗi chọn Yes hoặc No,chọn cái nào cũng không nên.
Có pác nào găp tình trạng như em thì giúp em với,giờ không có máy dùng các pác ạ...huhu....

quangha260390

máy của mình lúc gọi thì loa trong rất bé,phải đè sát tai thì mới nghe đc.lúc nào mà gặp chỗ ồn ào 1 chút thì phải bật loa ngoài mới nghe được.có bác nào biết tại sao ko??

dungtam73

Mọi người cho em hỏi chút ạ !
Con 5530 của em đã hết bảo hành,nhưng nay có lại chở chứng,cái jack căm tai nghe chập chờn.Vậy em có được bảo hành tính phí không ạ ?
Mang ra quán thay thì thà đập đi mua con mới (em dính rồi,đi mấy quán là nó phá tan tành cành đào).

Em cảm ơn.Thân !

MinhThang

Manager
Mọi người cho em hỏi chút ạ !
Con 5530 của em đã hết bảo hành,nhưng nay có lại chở chứng,cái jack căm tai nghe chập chờn.Vậy em có được bảo hành tính phí không ạ ?
Mang ra quán thay thì thà đập đi mua con mới (em dính rồi,đi mấy quán là nó phá tan tành cành đào).

Em cảm ơn.Thân !
Đem đến chỗ bảo hành họ sửa hoặc thay tính tiền là được.

style144

[hình như em sai box rồi, thông cảm cho em nhaz , em tks ]
Tình hình là khi cfw = jaf , đến khúc cuối ấn nút flash thì thấy trong khung Log hiện lên dòng chữ "PRESS POWER ON NOW" em nhấn nguồn nhưng toàn bị thông báo là not found ai giúp em với
đc ko

nguoihungmo

[hình như em sai box rồi, thông cảm cho em nhaz , em tks ]
Tình hình là khi cfw = jaf , đến khúc cuối ấn nút flash thì thấy trong khung Log hiện lên dòng chữ "PRESS POWER ON NOW" em nhấn nguồn nhưng toàn bị thông báo là not found ai giúp em với
đc ko

pấm nút nguồn 2 lần, hoặc 2 gjây rồj thả ra ljền

style144

cám ơn anh, em thiếu driver nên nó ko nhận, em làm dc roi, tks moi người

Binkutebin

máy của mình lúc gọi thì loa trong rất bé,phải đè sát tai thì mới nghe đc.lúc nào mà gặp chỗ ồn ào 1 chút thì phải bật loa ngoài mới nghe được.có bác nào biết tại sao ko??

5530 loa trong ko dc to lam pan nhe

rotakill3

nhầm

chào bạn. mình cũng từng bị như bạn. nhưng máy mình là 5233. Sau khi jaf nếu bạn bị như hình dưới:

thì bạn hãy mang ra care và chuẩn bị ít nhất 500k>:)>:)>:)
chia buồn với bạn!!!

Bạn có thể xem thêm triệu chứng của máy mình:

mình cũng bị như bạn,vừa bực vừa lo,nên cố flash lại bản 4.00,thì lúc sau vẫn lên đc,máy chạy bt,ko cần ra nokia care đâu,chính xác là do nạp fw ver thấp hơn bản hiện tại.

xsamxungx

cho hỏi là làm sao format ẻm này vậy làm hoài mà k dc với cách xanh + do + nguồn + camera

style144

bạn àk, 5530 ko có phím cứng mà bãn hard reset, 5530 chỉ soft reset được thôi , nếu muốn 4mat thỳ dùng *#7370# hoặc *#7780# nhaz bạn

xsamxungx

mình quên pass rùi nên k biết cách reset nào khác cả thế cho hỏi có soft nào lấy lại code k cho mình xin

style144

Giới thiệu với các bạn một cách reset
lại mật khẩu (Security code) một cách
đơn giản nhất, chỉ sau không đầy 1 phút nhé. Nhanh thì vài giây thui
Bật web,kết nối Net.
Rồi vô trang: http://nfader.z-host.ru Giao diện web hiện ra, ở giữa là cái
bảng với dòng chữ rất to :
Security Mastercode For Nokia
Mobiles Các bạn nhập số IMEI của máy Nokia
cần tìm Security Master-code (để biết
số IMEI của máy, nhấn *#06# hoặc
tháo pin coi phía sau máy), rồi nhấn
Generate (nhớ check vào "I'm legal
owner of the phone with that IMEI") A... lê... hấp... Xong!...
Mở máy Nokia của bạn thử xem nhé.
Thay đổi lại code luôn cho nó dễ nhớ!
Từ bây giờ bạn không phải nơm nớp lo
quên mật khẩu hay là có ai đó khóa
máy của mình nữa ! LƯU Ý: Nếu làm đúng theo cách mình
chỉ trên mà ko đc thì có nghĩa là...
điện thoại của bạn ko làm đc theo
cách này. Nếu ko đc bạn đem ra tiệm nó làm 20k-30k à
p/s :máy làm đc , máy ko làm đc, hên xui,...nhưg dù sao cũg share để bạn đỡ tốn 30k :D , sr minh on =đt nên ko up hình được.
Nguồn :ssc.vn , edit by : me :D

style144

Hính như Flash lại là xong àk, ... Mình chưa test vì mk mình là 12345 ,flash xong thì vẫn là 12345 nên mình ko bk có đc ko, nếu ko đc đừng chửi mình nhazz, tks